Kết quả 1 đến 10 của 10
    Mr Phạm's Avatar
    Mr Phạm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Có phải tôi là người đàn ông hèn nhát

Tình yêu của tôi nảy nở thời sinh viên. Em là người con gái tôi yêu, em hơn tôi 1 tuổi. Câu chuyện ấy kéo dài hơn 1 năm. Những cám dỗ, ngọt ngào của tình yêu ai cũng phải trải qua, và tôi không cưỡng lại cái cảm xúc đầu tiên. Những hẹn ước thề thốt đôi lứa như gió thoảng.
    Từ khi biết tôi quen em, ba mẹ ngăn cấm. Vì em hơn tuổi tôi và hai đứa không hợp tuổi. Thế là tôi lẳng lặng ra đi vì gia đình. Sự xấu hổ và tội lỗi vẫn còn nằm kín góc trái tim tôi. Chẳng thể làm gì. Hiếu và tình, nhiều khi nghĩ dễ mà khó.

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Rồi sẽ qua thôi bạn nhé.

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

không phải câu chuyện tình yêu nào cũng giống như cổ tích, toàn là màu hồng cả đâu bạn. Có sóng gió thì mới biết được sự chân thành trong tình yêu tới đâu. Chia sẻ nỗi đau cùng bạn, ko pải ai muốn vứt bỏ người mình yêu thương là gạt phắt sang một bên đâu, phải kìm nén, phải hờn tủi, trách phận, tất cả trong đó là sự dằn vặt. Nếu thời gian quay trở lại, bạn mong ước điều gì? Tình dang dở là tình đẹp nhất đó bạn. Thôi hãy ráng vượt qua nó, coi như là một lần thất hứa, cầu mong người ấy sẽ hạnh phúc. Người ta vẫn thường nói, khi cánh cửa này đóng lại ắt sẽ có cánh cửa khác mở ra. Mong bình an luôn bên bạn.
    Lần sửa cuối bởi byebye, ngày 20-04-2011 lúc 10:58 AM.

Cỏ lạ's Avatar
    Cỏ lạ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn, trong tình yêu là vậy đó bạn ơi, hợp tan rồi chia ly, thế mới tạo nên hạnh phúc và đau khổ, mà ai lỡ chân bước vào hai chữ tình yêu đều phải trải qua. Bạn đã nói lên điều không phải ai cũng nói được là tốt rồi. Biết ân hận cũng là một cách để sống tốt hơn. Chúc bạn nhiều may mắn trong cuộc sống.
    Lần sửa cuối bởi byebye, ngày 20-04-2011 lúc 11:01 AM.

mrphuocanh's Avatar
    mrphuocanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tình yêu chân thành sẽ giúp chung ta vượt qua mọi ranh giới về địa vị, tuổi tác, hoàn xảnh xã hội..... Chỉ có như vậy mới đến được với nhau. CHứ yêu nhau mà hết lo sợ chuyện này lo sợ chuyện kia thì tình yêu đó chưa bền vững được bạn à.

Tieudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chữ hiếu chữ tình quá khó, nếu bạn đa lỡ lựa chọn bên nào thì đừng hối hận mà hãy sống tốt với lựa chọn ấy.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

bên hiếu bên tình là 1 câu hỏi khó nhất đối với giơí trẻ bây giờ..khó lắm...gia đình là tất cả...nhưng tình là yếu tố cần thiết để giúp ta tiếp tục sống...bạn nên dĩ hòa di quý cả đôi bên nhé...giải thích và hãy cho họ liều thuốc thời gian để tìm hiểu nhau

luvlife's Avatar
    luvlife Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

người ta nói rùi thuốc đắng thì giã tật.có khó khăn thì mới pít chân trọng bạn ạ.bạn cứ coi đó là một chướng ngại vật mà 2 bạn phải vượt qua đi.cho nó là một thử thách trong tình yêu của bạn.đồng thời nên suy nghĩ kĩ giữa chữ hiếu và chữ tình đi.không thể nói bên nào năng hơn nhưng xét xem ty ấy có xứng để cho bạn quyết giành được hay không.về gđ thì bạn yên tâm đi.họ chỉ muốn bạn được hạnh phúc mà thui........bạn chỉ cần cm cho họ thấy bạn sẽ hp là họ ok lun ấy mà.
    chúc bạn hạnh phúc

Mr Phạm's Avatar
    Mr Phạm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

cảm ơn lời khuyên và chia sẻ của mọi người, bây giờ người ấy đã có chồng sắp có em bé rồi. có lẽ chúng tôi có duyên mà không phận.

Tieudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chiện cũ đã qua anh ko nên tự dằn vặt mình làm gì, mọi chiện đều có duyên có số