Kết quả 1 đến 3 của 3
    Mr Phạm's Avatar
    Mr Phạm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Có nên xin thêm thời gian?

Chào mọi người!

Chồng em có tình cảm với một cô nhân viên kế toán cùng công ty. Khi phát hiện, em bàng hoàng vì lâu nay anh là người chồng, người cha rất tốt của gia đình. Em đau khổ, giận dữ vì anh cứ im lặng, không nhận lỗi, nên em quyết định ly dị.

Lúc này anh mới cuống quýt xin em cho anh một thời gian chuộc lỗi. Nếu quả thật ân hận, thấy lỗi rồi thì thay đổi ngay đi, có gì đâu mà phải xin một thời gian? Điều này có nghĩa gì hả chị, tại sao anh ấy phải cần thời gian khi mọi chuyện đã quá rõ? Có phải vì anh có quan hệ sâu nặng rồi nên cần thu xếp không?

Nguyễn Lệ Thủy (Q.1, TP.HCM)
    Lần sửa cuối bởi byebye, ngày 27-05-2011 lúc 03:33 PM.

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

Đó cũng là 1 lý do, tuy nhiên bạn cũng nên cho anh ấy và mình có thêm thời gian để suy nghĩ về cuộc sống gia đình hiện tại và tương lai. Đừng vội vàng đưa ra quyết định. Nếu tha thứ được thì bạn hãy rộng lượng đừng chần chừ (anh ta thật lòng hối lỗi sau khi cho thêm thời gian).
    Chúc bạn có quyết định đúng.

toitutin_2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đúng là chồng bạn xin thêm thời gian là hợp lí ấy chứ, làm sao có thể giải wuyết chuyện đó êm đẹp ngay lập tức đc, chí ít nếu chồng bạn thật sự hối lỗi thì fải dẫn cô bồ nhí của a ta gặp mặt bạn để 3 mặt 1 lời vậy mới đc