Kết quả 1 đến 15 của 15
Like Tree2Likes
  • 1 Post By lutiti
  • 1 Post By huynhbao

Chủ đề: Có nên tặng thuốc cho bố chồng tương lai?

Như Như Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Có nên tặng thuốc cho bố chồng tương lai?

Bạn trai em kể, bố anh ấy bị nhiễm khuẩn Helicobacter pylori, đi khám và điều trị cả năm nay mà không thấy đỡ, quá trình điều trị tốn kém mà hiện tượng đầy hơi, chướng bụng, ăn không tiêu vẫn thường xuyên lặp lại. Bố anh rất buồn vì điều đó. Cuối tuần này em về ra mắt nhà bạn trai, quà cho mọi người đã chuẩn bị đầy đủ, chỉ có quà cho bác trai là chưa biết mua gì, muốn mua loại thuốc giúp bác ấy khỏi được bệnh để gây được ấn tượng với gia đình anh mà không biết nên mua loại thuốc gì, cả nhà tư vấn giùm em nên hay không?

lutiti Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nếu đã biết bệnh thì tặng cũng được, như thế cũng thể hiện mình quan tâm. Nhưng lỡ rồi thì hỏi luôn cụ thường dùng loại nào thì mua cho tiện
    Như Như likes this.

huynhbao's Avatar
    huynhbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn hỏi kỹ bệnh của bố bạn ấy rồi nhờ bác sĩ kê đơn, ko thì mua loại thuốc mà người ta quen dùng cũng được
    Như Như likes this.

Em có hỏi 1 số nơi, mỗi người chỉ 1 loại, cơ mà loại bác ấy thường dùng nếu tốt thì bệnh phải thuyên giảm rồi chứ ko kéo dài mãi thế này nên em định tặng loại nào tốt, có hiệu quả cơ

spottedcat88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Như Như Xem bài viết
    Em có hỏi 1 số nơi, mỗi người chỉ 1 loại, cơ mà loại bác ấy thường dùng nếu tốt thì bệnh phải thuyên giảm rồi chứ ko kéo dài mãi thế này nên em định tặng loại nào tốt, có hiệu quả cơ
    Tốt nhất là bạn nên hỏi bạn bè, người thân xung quanh xem họ có biết loại thuốc dạ dày nào hiệu quả không. Hỏi những người nào thật sự dùng ấy, chứ đừng nghe lời những người chỉ nghe người khác đồn rồi đồn lại, không chính xác đâu.

minhphuong49 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hay là mua nghệ viên về uống, mình nghe nói nghệ viên mật ong rất tốt cho dạ dày đó !

Trích dẫn Gửi bởi minhphuong49 Xem bài viết
    Hay là mua nghệ viên về uống, mình nghe nói nghệ viên mật ong rất tốt cho dạ dày đó !
    Viên nghệ thì mình thấy đủ loại mà hầu như chưa thấy loại nào thật sự tốt. Với lại mình đang muốn tìm mua loại thuốc nào đặc trị bệnh dạ dày của bác ấy luôn

lutiti Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vậy bạn thử tặng Pylodi xem. Mình thấy loại đó tốt, chữa đúng bệnh của bác trai. Chúc vui!

Trích dẫn Gửi bởi lutiti Xem bài viết
    Vậy bạn thử tặng Pylodi xem. Mình thấy loại đó tốt, chữa đúng bệnh của bác trai. Chúc vui!
    Loại Pylodi này nghe quen quen, hình như dạo trước dì mình có xài, có nhắc qua với mình rồi thì phải á.

hoanganh_garden Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình thì nghĩ tặng trái cây cho bác bồi dưỡng thôi, thuốc thang tặng không đúng thì nguy hiểm lắm

Trích dẫn Gửi bởi hoanganh_garden Xem bài viết
    Mình thì nghĩ tặng trái cây cho bác bồi dưỡng thôi, thuốc thang tặng không đúng thì nguy hiểm lắm
    Mua trái cây thì thường quá, mua thuốc đúng bệnh thì mới gây ấn tượng với phụ huynh đc chớ

Cảm ơn mọi người nhe, Như đã mua Pylodi cho bác. Bác mới uống đc 1 tuần nhưng cũng đã giảm các triệu chứng rồi

hoanganh_garden Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn mọi người nhe, Như đã mua Pylodi cho bác. Bác mới uống đc 1 tuần nhưng cũng đã giảm các triệu chứng rồi
    Nếu có hiệu quả tốt thì share cho mọi người thông tin với nhé Như Như

Dung gms Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mình nghĩ là không, mới lần đầu về thì bạn làm ít hoa quả là được rồi, bao giờ thân thêm tý nữa hãy tặng thuốc.

xucxac's Avatar
    xucxac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mua thuốc có vẻ hợp lý đó, Nhưng tốt nhất là nên thảo luận với người yêu xem thế nào nhé. Chứ đừng quyết định 1 mình nhé. Nhỡ người yêu ko đồng ý thì sao.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-07-2013, 11:18 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM