Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 47
Like Tree55Likes

Chủ đề: Có nên mua máy làm đá viên sạch k các bác?

AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Có nên mua máy làm đá viên sạch k các bác?

E làm về mảng nhà hàng, thường xuyên dùng đá viên công nghiệp bên ngoài. Mới đây đọc được bài báo này mà e thấy lo lắng quá:
    Đá sạch - có thực sự sạch? - An toàn thực phẩm - Alobacsi.com
    Em đang băn khoăn không biết nhà hàng mình đang dùng đá công nghiệp như vậy thì có đảm bảo ko, nhỡ có vấn đề gì thì k chỉ ảnh hưởng tới sức khỏe khách hàng mà còn mất luôn uy tín nữa. Theo các bác em có nên đầu tư hẳn một cái máy làm đá viên sạch không?

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Ngày trước e cũng cứ tưởng đá viên sạch là yêu tâm. Những đá tảng mới sợ. Nhưng đọc được bài viết của bác bắt đầu thấy sợ dần rồi. Khiếp thật đó. Như thế bác mua máy làm đá viên mà sản xuất cho yên tâm.
    AnSinhThanhHoa likes this.

profilhaihai22 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chúc các bác 1 ngày mới tốt lành. Làm việc hiệu quả.

Pasal.English's Avatar
    Pasal.English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đọc được như vậy rồi thì còn đảm bảo j nữa hả bác. Cũng biết là làm ăn kinh doanh thì có người này người kia. Nhưng tốt nhất là cứ cẩn thận vẫn hơn. Làm nhà hàng đá sử dụng thường xuyên. Nếu bác không muốn 1 ngày, khách hàng bị ngộ độc thực phẩm của nhà bác. Người nhà kéo đến phá hỏng cửa hàng thì tốt nhất là nên mua máy làm đá viên mà dùng. Vừa chủ động lại đảm bảo đầu vào đầu ra.

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nhà e cũng đang sử dụng 1 máy làm đá viên của hãng Hải Âu đây bác. Dùng rồi thì mới thấy được nhiều tiện ích của nó. Chắc chắn là hơn bác mua đá công nghiệp. Mà lại còn đảm bảo sạch sẽ. Kinh doanh nhà hàng, đá để ướp thực phẩm, để uống, chắc chắn là nó cũng ảnh hưởng đến chất lượng của cửa hàng chứ. mua thôi bác ơi!

AnSinhThanhHoa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi HueThuong Xem bài viết
    Nhà e cũng đang sử dụng 1 máy làm đá viên của hãng Hải Âu đây bác. Dùng rồi thì mới thấy được nhiều tiện ích của nó. Chắc chắn là hơn bác mua đá công nghiệp. Mà lại còn đảm bảo sạch sẽ. Kinh doanh nhà hàng, đá để ướp thực phẩm, để uống, chắc chắn là nó cũng ảnh hưởng đến chất lượng của cửa hàng chứ. mua thôi bác ơi!
    Máy làm đá viên Hải Âu này của bọn nào đấy bác? Bác sử dụng công suất làm đá là bao nhiêu? mà sử dụng có tốn nước hay tốn điện ko ạ?
    HueThuong likes this.

Thu Tran's Avatar
    Thu Tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bên e chuyên cung cấp đá viên sạch đảm bảo đến 99%. Bác có thể inbox với e nhé! Có thể mời bác qua bên e kiểm tra chất lượng đá luôn. Yên tâm thì bác có thể nhập của nhé!

xucxac's Avatar
    xucxac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chẳng cần phải mua đâu bác ơi! Cứ tìm lấy 1 địa chỉ bán đá uy tín là được mà. Bjo máy móc tiên tiến. Như nhà bạn e kinh doanh đá viên sạch, nó cũng sử dụng máy làm đá viên Hải Âu, máy này có bộ lọc thông minh, đảm bảo đá tinh khiết đến 99%. Đá nhà nó sạch, đảm bảo từ đầu vào nên đông khách lắm. Máy làm đá chạy suốt ngày luôn.

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi AnSinhThanhHoa Xem bài viết
    Máy làm đá viên Hải Âu này của bọn nào đấy bác? Bác sử dụng công suất làm đá là bao nhiêu? mà sử dụng có tốn nước hay tốn điện ko ạ?
    Máy làm đá viên Hải Âu thì của hàng Hải Âu chứ còn của bọn nào nữa hả bác Nhà e dùng máy công suất 600kg đá/24h. Nhà bác dùng đá nhiều k?Nếu dùng nhiều e khuyên bác nên mua hẳn máy công suất 900kg đá ý. Máy nhà e là 118tr, mà máy 900 có 142tr. Dùng nhiều thì đầu tư như vậy còn hơn. Nước thì cũng như bác dùng nước làm đá trong tủ lạnh thôi, dùng nhiều thì hết nhiều. Còn điện thì, nếu chạy liên tục 24/24 với công suất 2200W như nhà e chắc tầm gần 2tr tiền điện. Nhưng nhà e dùng nhiều thứ, tháng nào cũng phải hết gần 10tr tiền điện. Nên cũng chẳng rõ máy đó sử dụng hết bao nhiêu.

AnSinhThanhHoa's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi HueThuong Xem bài viết
    Máy làm đá viên Hải Âu thì của hàng Hải Âu chứ còn của bọn nào nữa hả bác Nhà e dùng máy công suất 600kg đá/24h. Nhà bác dùng đá nhiều k?Nếu dùng nhiều e khuyên bác nên mua hẳn máy công suất 900kg đá ý. Máy nhà e là 118tr, mà máy 900 có 142tr. Dùng nhiều thì đầu tư như vậy còn hơn. Nước thì cũng như bác dùng nước làm đá trong tủ lạnh thôi, dùng nhiều thì hết nhiều. Còn điện thì, nếu chạy liên tục 24/24 với công suất 2200W như nhà e chắc tầm gần 2tr tiền điện. Nhưng nhà e dùng nhiều thứ, tháng nào cũng phải hết gần 10tr tiền điện. Nên cũng chẳng rõ máy đó sử dụng hết bao nhiêu.
    Cảm ơn bác! Để e tính xem so với mua đá viên túi thì chất lượng có kinh tế hơn ko? Vì máy cũng ko phải là rẻ, nếu đầu tư 1 cái mà ko hiệu quả thì ko được.
    HuyenCa likes this.

Tiendinhkhang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi xucxac Xem bài viết
    Chẳng cần phải mua đâu bác ơi! Cứ tìm lấy 1 địa chỉ bán đá uy tín là được mà. Bjo máy móc tiên tiến. Như nhà bạn e kinh doanh đá viên sạch, nó cũng sử dụng máy làm đá viên Hải Âu, máy này có bộ lọc thông minh, đảm bảo đá tinh khiết đến 99%. Đá nhà nó sạch, đảm bảo từ đầu vào nên đông khách lắm. Máy làm đá chạy suốt ngày luôn.
    Bác này đúng là buồn cười nhỉ? Uh thì đá sạch đến 99%. Nhưng nếu mua đá thì cũng phải chịu các khoản:điện, nước, khấu hao máy, vận chuyển và lãi. Thế nếu như mua 1 cái máy làm đá viên Hải Âu về tự sản xuất, đá cũng sạch đến 99%. Mà lại chủ động sẽ được lời ở cái chi phí vận chuyển và lãi đúng ko ạ? Thế thì mua máy làm đá viên chẳng hơn à? Tội j mà mua đá viên túi.

Connhangheo09's Avatar
    Connhangheo09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Tiendinhkhang Xem bài viết
    Bác này đúng là buồn cười nhỉ? Uh thì đá sạch đến 99%. Nhưng nếu mua đá thì cũng phải chịu các khoản:điện, nước, khấu hao máy, vận chuyển và lãi. Thế nếu như mua 1 cái máy làm đá viên Hải Âu về tự sản xuất, đá cũng sạch đến 99%. Mà lại chủ động sẽ được lời ở cái chi phí vận chuyển và lãi đúng ko ạ? Thế thì mua máy làm đá viên chẳng hơn à? Tội j mà mua đá viên túi.
    Điều này thì chính xác rồi, e đồng ý với quan điểm của bác, người ta đã kinh doanh đá viên thì chắc chắn là người mua phải chịu tất cả các chi phí rồi. Mình làm kinh doanh thì mình cũng phải như vậy thì mới thành công được chứ. Nếu ko thì chỉ có lỗ chổng vó Nên tốt nhất, nếu có điều kiện thì cứ mua máy làm đá. Vừa sạch mà vừa yên tâm. Biết đâu sử dụng đá viên sạch lại kinh doanh phát đạt hơn ý chứ.

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu có tâm thì bác nên đầu tư một máy làm đá viên, còn không thì tiếp tục sử dụng đá viên công nghiệp.
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

Mẹ Bé Bi's Avatar
    Mẹ Bé Bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Kinh doanh đá thì có trăm kiểu nhà máy khác nhau. Bác có thể đến trực tiếp cơ sở bác nhập đá xem quy trình họ sản xuất, máy móc ở đó thế nào. Nếu yên tâm thì có thể tiếp tục sử dụng đá của họ. Còn ko thì thôi. Nhưng mua máy làm đá viên e thấy vẫn là phương pháp tối ưu nhất.

Viem thap khop's Avatar
    Viem thap khop Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bác dùng đá nào mà chẳng được. đằng nào với nhiệt độ thấp thì vi khuẩn nó cũng có sống được đâu. Cái nào phù hợp với kinh tế thì bác sử dụng thôi.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối