Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
Like Tree1Likes

Chủ đề: Có nên cưới vợ khi là gay?

hoacodai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Có nên cưới vợ khi là gay?

Trước giờ tôi đâu có cảm xúc với các bạn nữ. Tôi có thể là trụ cột trong gia đình, là người chồng, người cha tốt nhưng chắc không thể làm tốt "vai trò" của một người đàn ông.

Tôi sinh ra và lớn lên trong một gia đình gia giáo, ảnh hưởng một chút của chế độ phong kiến ngày xưa, là cháu đích tôn của một dòng họ. Bây giờ gánh nặng đặt lên vai tôi là phải lập gia đình, yên bề gia thất và sinh con đẻ cái. Chuyện đó là bình thường và không có gì phải băn khoăn nếu như tôi không phải là người đồng tính.

Lập gia đình? Lấy ai bây giờ? Từ trước tới giờ tôi đâu có cảm xúc gì với các bạn nữ. Tôi có thể là người trụ cột trong gia đình, có thể là một người chồng, người cha tốt nhưng chắc tôi không thể làm tốt "vai trò" của một người đàn ông. Trong cuộc sống vợ chồng, việc hòa hợp tình dục quyết định phần lớn sự tồn tại của cuộc hôn nhân. Hơn nữa tôi không muốn lừa dối bất kỳ một người con gái nào.

Chưa kể tới chuyện trước sau gì cô ấy cũng phát hiện ra tôi là gay, lúc đó tôi nghĩ hạnh phúc gia đình sẽ không được đảm bảo. Nếu nói thẳng với bạn gái rằng tôi là gay, liệu có người con gái nào dám chấp nhận lấy một người đồng tính làm chồng?

Không lập gia đình? Tôi biết nói thế nào với bố mẹ, họ hàng, bạn vè và đồng nghiệp đây? Nói với họ tôi là người đồng tính và không thể lập gia đình, liệu họ có chịu nối cú sốc này không? Công việc, cuộc sống và các mối quan hệ xã hội của tôi có bị ảnh hưởng không? Bây giờ tôi đã hơn 30 tuổi, có công ăn việc làm ổn định, tôi không còn tìm ra được lý do nào nữa để trì hoãn việc kết hôn.

Trước đây tôi công tác ở gần nhà, nhưng cũng chính vì áp lực gia đình về chuyện vợ con nên tôi xin chuyển công tác đi xa. Tôi ít khi về thăm gia đinh, gọi điện cũng hạn chế. Mỗi lần gọi điện về cho gia đình, họ hàng, người thân và bạn bè là một lần tôi cảm thấy lúng túng và khó chịu vì ai cũng hối tôi lập gia đình.

Có người bạn nói đùa với tôi "Hay kiếm một người là les về làm vợ để che mắt thiên hạ rồi về thì việc ai nấy làm". Ý nghĩ đó có vẻ điên điên nhưng nghĩ lại cũng thấy hay. Tôi nghĩ hiện giờ cũng có nhiều bạn đang ở trong hoàn cảnh giống tôi. Nếu bạn là tôi, bạn sẽ làm gì? Mong các bạn hãy cho tôi một lời khuyên. Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều.

​BACSI.com ​(Theo VNE)

huyenxinh's Avatar
    huyenxinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

ko nên. ko có ty làm sao sống hp được, lỡ làng cả đời con gái của người ta ra

ruacon0309's Avatar
    ruacon0309 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi huyenxinh Xem bài viết
    ko nên. ko có ty làm sao sống hp được, lỡ làng cả đời con gái của người ta ra
    Đồng ý với ý kiến bạn này. Bạn làm thế thì quá ích kỷ. Tốt hơn là nên sống thật với con người của mình.

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

nếu mà cố lấy thì vẫn được nhưng kiểu gì cũng có ngày bạn không chịu nổi cuộc sống vc đâu, mà để không làm khổ người vợ tương lai đó mình nghĩ là bạn không nên lấy
    Heracare likes this.

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

theo mình thì là không

Hatlua89's Avatar
    Hatlua89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu muốn che mắt thiên hạ thì cứ cưới thôi. Nhưng suy nghĩ kĩ khi mình ko thể mang lại hp cho người phụ nữ nhé. bjo vấn đề giới tính ko còn bị kì thị như trước nữa. Nên cứ sống thật với chính mình nhé.

Chung Trần's Avatar
    Chung Trần Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

kiếm một người về làm vợ để che mắt thiên hạ để làm khổ con nhà người ta ak bác, em nghĩ là không nên

Tiendinhkhang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

theo em thì ko nên bác ạ, tội cho cô gái đó

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

khó quá nhỉ, mình nghĩ là không

HoaKe's Avatar
    HoaKe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

ko nên. Soa k sống thật với bản thân mình đi. làm như thế k chỉ lừa dối bản thân àm còn là lừa dối người khác nữa

freedom's Avatar
    freedom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ko bao giờ nên nhé. xã hội giờ đã tiến bộ lên rất nhiều rồi nên hãy cứ tự tin sống thật với bản thân đi b ạ

VietHoan's Avatar
    VietHoan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sao lại có những người có suy nghĩ vậy nhỉ

thobinh's Avatar
    thobinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có nên lấy chồng khi bị less không? =))

Pasal.English's Avatar
    Pasal.English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Suy nghĩ sai lầm rõ ràng tn cũng hỏi đc ư?

thobinh's Avatar
    thobinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hãy lấy người mà bạn thực sự yêu,

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này