Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thím Hà's Avatar
    Thím Hà Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Có cách nào để tận hưởng cuộc sống không?

Mình năm nay 37 tuổi, lập gia đình được 11 năm, hiện tại mình đang có 2 con, một trai, một gái, công việc hai vợ chồng ổn định, kinh tế tạm đủ. Mình đang có một gia đình mà nhiều người đang mơ ước nhưng không hiểu sao mình chưa thấy cuộc sống của mình thực sự vui vẻ. Mọi thứ cứ nhàm chán và tẻ nhạt, mình không tìm được niềm vui từ gia đình. Đôi khi mình muốn làm một điều gì đó cho cuộc sống của mình vui vẻ hơn, nhưng lại không biết làm thế nào. Mình muốn tận hưởng cuộc sống này nhưng dường như cuộc sống đang từ bỏ mình chăng?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

là một cs lặp lại nên bạn thấy nhàm chán là đúng rồi, mô típ quen thuộc của cs mà, nếu bạn muốn tận hưởng thì hãy để mìh thoát ra khỏi mô típ đó, ít nhất là hãy làm gì đó một mình, thử một lần ko có gia đình bên cạnh

Ladygaga's Avatar
    Ladygaga Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    là một cs lặp lại nên bạn thấy nhàm chán là đúng rồi, mô típ quen thuộc của cs mà, nếu bạn muốn tận hưởng thì hãy để mìh thoát ra khỏi mô típ đó, ít nhất là hãy làm gì đó một mình, thử một lần ko có gia đình bên cạnh
    Không có gia đình bên cạnh để động viên, chia sẻ thì cuộc sống nay hơi khó khăn à.
    Nhìu người mình nói cuộc sống này là giới hạn....nhưng mình thấy nó sai hoàn toàn vì bên cạnh mình còn có gia đình,còn có những bữa cơm gia đình,còn có những người để mình chia sẻ mà...

Ếch con's Avatar
    Ếch con Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Ladygaga Xem bài viết
    Không có gia đình bên cạnh để động viên, chia sẻ thì cuộc sống nay hơi khó khăn à.
    Nhìu người mình nói cuộc sống này là giới hạn....nhưng mình thấy nó sai hoàn toàn vì bên cạnh mình còn có gia đình,còn có những bữa cơm gia đình,còn có những người để mình chia sẻ mà...
    Đôi lúc không có gia đình bên cạnh thì còn có bạn bè chi..
    Xung quanh mình có nhìu người lắm, do mình không biết mở rộng lòng để đón tiếp họ thôi..

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko pải là từ bỏ gia đình mà hãy thử một lần sống cho riêng mình mình, đừng suy nghĩ, lo lắng cho chồng con nữa, cho phép mình nghĩ ngơi

Chuột Rain's Avatar
    Chuột Rain Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

ko pải là từ bỏ gia đình mà hãy thử một lần sống cho riêng mình mình, đừng suy nghĩ, lo lắng cho chồng con nữa, cho phép mình nghĩ ngơi
    Đồng ý với Mod. Ai nói cuộc sống là giới hạn?

Tươi Như Hoa's Avatar
    Tươi Như Hoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

mình nghĩ chắc mình không thể sống riêng đâu Mod, nếu có thì cũng chỉ là một thời gian ngắn ngủi.
    Sống một mình thấy trống vắng lắm..

Ladygaga's Avatar

Mình rất sợ cảnh sống một mình đấy, bùn thìu bùn thiu à.
    Cuộc sống thật là vo vị nếu như không có người thân kế bên....

candy88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cuộc sống của bạn như vậy là như ý rồi, mong cho 2 con luôn khỏe mạnh và ngoan ngoãn. Mình thì chỉ ước được như ban, mong một baby mà chưa thực hiện được, đôi khi điều đó thật đơn giản mà sao khó lắm, vì vậy bạn hãy tận hưởng cuộc sống của mình. Đời có bao lâu mà hững hờ, chúc hạnh phúc
    :D

Ladygaga's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Chuột Rain Xem bài viết
    Đồng ý với Mod. Ai nói cuộc sống là giới hạn?
    Tình hình là mình nhiễm quảng cáo của Bluestone hệt bạn này. Riết rồi mình hay nói câu: "Ai nói cuộc sống là giới hạn?" mọi lúc mọi nơi...