Mắt rơm rớm, chị Nhung kể: “Từ khi lấy chồng mình chỉ biết mình anh ấy, nếu đúng mình bị bệnh này thì…anh ấy rước về rồi”.
Bệnh lây truyền do tình dục không an toàn
Chờ kết quả xét nghiệm tại Phòng khám đa khoa Hồng Hà, chị Nhung (32 tuổi, Long Biên, Hà Nội) thất thần kể: “Cách đây mấy tháng “chỗ ấy” có vài vết loét, sau đó một thời gian thì nổi hạch bẹn nhưng không thấy đau đớn gì nên mình chủ quan chỉ mua nước rửa vệ sinh về dùng và uống kháng sinh chống viêm. Mấy tuần gần đây thấy hạch nổi toàn thân, có nốt sùi ở bộ phận sinh dục, dịch có mùi... Qua viện Da liễu khám và làm xét nghiệm thì kết quả là bệnh giang mai. Mình muốn khám thêm mấy chỗ cho chính xác”. Mắt rơm rớm, chị Nhung kể: “Từ khi lấy chồng mình chỉ biết mình anh ấy, nếu đúng mình bị bệnh giang mai thì…anh ấy rước về rồi”.
Bệnh lây truyền do tình dục không an toàn
Chờ kết quả xét nghiệm tại Phòng khám đa khoa Hồng Hà, chị Nhung (32 tuổi, Long Biên, Hà Nội) thất thần kể: “Cách đây mấy tháng “chỗ ấy” có vài vết loét, sau đó một thời gian thì nổi hạch bẹn nhưng không thấy đau đớn gì nên mình chủ quan chỉ mua nước rửa vệ sinh về dùng và uống kháng sinh chống viêm. Mấy tuần gần đây thấy hạch nổi toàn thân, có nốt sùi ở bộ phận sinh dục, dịch có mùi... Qua viện Da liễu khám và làm xét nghiệm thì kết quả là bệnh giang mai. Mình muốn khám thêm mấy chỗ cho chính xác”.