Kết quả 1 đến 8 của 8
Like Tree2Likes
  • 1 Post By khoanguyen
  • 1 Post By Pemeobu

Chủ đề: Chồng Tôi Ghen Với Quá Khứ

khoanguyen's Avatar
    khoanguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Chồng Tôi Ghen Với Quá Khứ

Hiện giờ tôi đang rất bế tắc và mong nhận đươc sự đồng cảm.

Vợ chồng tôi đã sống với nhau bảy năm, có hai con. Tôi có lỗi với chồng vì trước đó đã dại dột bị lừa tình, không còn giữ được mình.

Sau khi cưới, chồng tôi phát hiện việc này. Từ đó, anh không coi tôi ra gì. Anh thường tra hỏi, chửi mắng tôi mỗi lần uống say. Anh còn bảo tôi và cả bố mẹ tôi đã lừa dối anh. Tôi rất xấu hổ, không biết phải làm gì bây giờ. Có lúc tôi muốn chia tay để anh có thể tìm những gì anh không có được ở tôi, nhưng lại thương con... Xin mọi người giúp tôi một lời khuyên.

Võ Thu Hằng (Bạc Liêu)
    BĐH Forum Tổng Hợp & Đăng Tải
    Lần sửa cuối bởi khoanguyen, ngày 19-04-2011 lúc 02:17 PM.

khoanguyen's Avatar
    khoanguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Em Hằng thân mến!

Đúng là em có lỗi khi đã không cho chồng biết sự thật trước khi cưới. Tuy nhiên, việc đã lỡ, em đã kể hết và cũng đã cố gắng chịu đựng, xoa dịu cơn giận của chồng, nếu anh ấy cứ ghen tuông với quá khứ, nuôi mãi ý nghĩ mình là “nạn nhân”, bị lừa gạt, thì cuộc sống chung khó có thể hạnh phúc. Em hãy cố gắng thêm một lần cuối, giãi bày cho cặn kẽ với chồng để anh ấy hiểu mà cảm thông, tha thứ. Nếu anh ấy không thay đổi cách nghĩ, cứ hành hạ, đay nghiến em mãi vì quá khứ, thì em không còn con đường nào khác là phải chia tay. Cuộc hôn nhân của em đã bị đầu độc bởi người chồng ích kỷ, thiển cận như vậy thì khó có hy vọng gì vào một ngày mai tốt đẹp hơn. Nhiều khả năng, không chỉ dằn vặt em, anh ấy sẽ còn không tin tưởng em trong mọi việc, tiến dần tới chỗ ngoại tình để… “trả thù”. Dù có thương con đến mấy thì em nghĩ thử xem, trong một bối cảnh gia đình như thế, con cái sẽ lớn lên thế nào? Chia tay, nuôi dạy con vẫn tốt hơn nhiều nếu cuộc sống gia đình chỉ còn toàn những oán giận.

BĐH Forum
    Q & K likes this.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn hãy dành thời gian và kiên nhẫn giải bày cho anh ấy hiểu...đừng để quá khứ ảnh hưởng đến hiện tại...hãy nghỉ về tương lai....bạn nên nhớ..trong tình yêu...giấu giếm là con dao 2 lưỡi

Q & K's Avatar
    Q & K Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hic, đã 7 năm chịu đựng rồi giờ còn lôi ra chi cho thêm đau lòng...... Nếu bạn đã chịu đựng được khoảng thời gian dài trên thì tôi thiết nghĩ bạn sẽ vượt qua tất cả. Hãy bình tĩnh bạn nhé. Rồi sau cơn mưa trời sẽ sáng.....
    [B][CENTER][SIZE="5"][COLOR="yellowgreen"][FONT="Georgia"]Always By Your Side[/FONT][/COLOR][/SIZE][/CENTER][/B]

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chị nên dứt khoát thì hơn, chị đã mất 7 năm sống trong đau đớn thì ko nên tiếp tục chôn chân đời mình như vậy, các con chị rồi sẽ hiểu cho chị mà

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Gặp tôi thì chồng lằng nhằng quá, chia tay cho rồi. Nhiều khi chia tay lại sống khỏe hơn.

Pemeobu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

hãy nghỉ đến tương lai của chị và những đứa con chị à, chồng chị rồi sẽ tiếp tục dằn vặt chị, chị cần có cuộc sống mới để làm lại cuộc đời, các con chị cũng ko thể lớn lên trong gia đình mà cha mẹ ko hòa thuận, thường xuyên gây đau khổ cho nhau, như vậy bọn trẻ sẽ phát triển nhân cách lệch lạc, nếu ko còn tình cảm chị nên dứt khoát một lần.
    Q & K likes this.

Spring's Avatar
    Spring Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tôi ko giơ đũa cả nắm nhưng phần lớn đàn ông thường khó chấp nhận việc vợ mình đã 1 lần dang dở. Đó cũng là cái "đặc trưng" của nam giới chỉ có điều có người vì lòng bao dung mà chấp nhận được còn có người thì ko thể bỏ qua được. Trong tình yêu, cái cần nhất là lòng vị tha. Vì khi thứ tha chính là khi được tha thứ. Có lẽ chuyện này là 1 cú shock với chồng chị. Chị có 1 sai lầm là trước khi quyết định tiến tới hôn nhân, đã ko nói trước chuyện này với chồng chị, để khi mọi chuyện vỡ lỡ ra thì anh ấy xem mình như bị lừa dối. Thiết nghĩ, trước khi chính thức là vợ chồng thì mọi người nên cân nhắc thật kĩ càng và sáng suốt lựa chọn. Trường hợp của chị, tôi nghĩ nên chị nên nói chuyện nhỏ nhẹ với chồng để hóa giải mối hiềm khích. Mình sống là sống cho hiện tại và tương lai, đừng để những chuyện trong quá khứ làm hỏng cuộc sống trước mắt.