Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 33
    bebun's Avatar
    bebun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Chồng bị hôi chân thật kinh khủng

Em không chịu nổi cái mùi "nồng nàn" ấy nữa rồi, cái mùi hôi chân mỗi lần ông chồng quý hóa của em đi đá bánh hoặc đi làm về. Ôi thôi cái mùi lan tỏa và ngây ngất khó quên, làm em bị viêm mũi kinh niên.
    Em có góp ý và tìm đủ mọi cách để khử bớt mùi hôi nhưng không biết mùi mồ hôi kiểu gì mà càng khử thì càng hôi hơn. Thế mới kinh chứ lị. Ý là hai ngày giặt giầy cho chồng 1 lần mà vẫn không loại bỏ cái mùi khó chịu ấy.
    Các mẹ có cách nào giúp em thoát khỏi ám ảnh cái mùi ấy không?

pegau's Avatar
    pegau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi bebun Xem bài viết
    Em không chịu nổi cái mùi "nồng nàn" ấy nữa rồi, cái mùi hôi chân mỗi lần ông chồng quý hóa của em đi đá bánh hoặc đi làm về. Ôi thôi cái mùi lan tỏa và ngây ngất khó quên, làm em bị viêm mũi kinh niên.
    Em có góp ý và tìm đủ mọi cách để khử bớt mùi hôi nhưng không biết mùi mồ hôi kiểu gì mà càng khử thì càng hôi hơn. Thế mới kinh chứ lị. Ý là hai ngày giặt giầy cho chồng 1 lần mà vẫn không loại bỏ cái mùi khó chịu ấy.
    Các mẹ có cách nào giúp em thoát khỏi ám ảnh cái mùi ấy không?
    Bẩm sinh bị hôi chân hay chỉ là chơi thể thao , vận động nhiều mới bị ra mồ hôi nhiều. Ông xã em thì đỡ hơn nhiều, ảnh bị ra mồ hôi, nhưng mùi không kinh thế, tối nào em cũng chuẩn bị thau nước bưởi cho ảnh rửa chân, vừa tốt cho sức khỏe vừa thơm nửa nà. Chị thử xem có tốt hơn không nha

keochanh's Avatar
    keochanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

ôi, trời ơi, em cũng đau đầu vì cái mùi chân của ông nhà em. Cái mùi khủng khiếp về đến cổng đã nghe. Mỗi lần giặt là em lại càu nhàu và lại cãi nhau. Nhiều khi cãi nhau cũng chỉ vì đôi giày. Khổ hết sức.
    Gà đẻ ra trứng... hay trứng nở ra gà

kyo2907's Avatar
    kyo2907 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi keochanh Xem bài viết
    ôi, trời ơi, em cũng đau đầu vì cái mùi chân của ông nhà em. Cái mùi khủng khiếp về đến cổng đã nghe. Mỗi lần giặt là em lại càu nhàu và lại cãi nhau. Nhiều khi cãi nhau cũng chỉ vì đôi giày. Khổ hết sức.
    Sao chị không bỏ vào máy giặt để khử mùi, giờ trên thị trường có loại máy giặt giúp khử mùi giày. Tình cờ em với ông xã đi siêu thị điện máy và được nhân viên ở đó giới thiệu về máy giặt của hãng Haier, em dùng qua rồi thấy khá tốt, sau khi khử mùi xong thì chị phải giặt cho sạch lại. Muốn anh xã chị hết hoàn toàn mùi hôi khó chịu đó thì chị nên dẫn anh ấy đi bác sĩ xem sao, có thể trị được mà
    Lần sửa cuối bởi kyo2907, ngày 03-04-2013 lúc 11:21 AM.
    Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.....

pegau's Avatar
    pegau Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Muốn điều trị chứng bệnh này, mẹ phải dắt chồng đi châm cứu, hoặc tìm những biện pháp dân gian, mẹo vặt.
    Còn để khử mùi của giầy em thấy cách giặt không hiệu quả lắm đâu, có khi mùi còn kinh hơn. Hoặc tìm loại máy giặt có thể khử mùi như mẹ @kyo tư vấn ấy.
    P/s: kinh khủng thật, chia buồn với chị
    Lần sửa cuối bởi pegau, ngày 03-04-2013 lúc 05:52 PM.

bebun's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi pegau Xem bài viết
    Hay vậy mẹ Kyo. Nếu có loại máy giặt này thì thật là tốt, đỡ phải cái cảnh mang cả đôi giày đi giặt, mất cả ngày mới khô, mà nếu trời nắng nha. Chứ mấy hôm trời mưa, là ôi thôi......... gặp mùa mưa, đường xá ngập lụt là hiểu luôn...chỉ thương chân ông xã với cái mũi của mình.Bởi vậy, lúc nào trong nhà, ông xã cũng mua 3 4 đôi.
    Đúng hoàn cảnh nhà em ấy chị ạ. Giầy thể thao và giầy tây giặt mà không khô thì cái mùi càng khiếp chết dc. Xã nhà em thay giầy liên tục, phần vì giặt nhiều quá giầy mau hư, phần vì mùi nặng quá nên vứt luôn, không thì hư cả bàn chân.
    Xã nhà em bị chứng tê thấp, hay ra mồ hôi, mùa nắng nóng mồ hôi càng ra khiếp, người bị bệnh này thường giầy dép lúc nào cũng không được vệ sinh như người khác. Cosmua đế giầy mùi quế để khử bớt nhưng phản tác dụng luôn rồi.
    Có cách nào khắc phục không ạ. Em giặt hoài cũng nản lắm rồi.
    @kyo em cũng có nghe trên thị trường nhưng không biết giặt có khử mùi sạch thật không?

ngochan22's Avatar
    ngochan22 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi kyo2907 Xem bài viết
    Em đã dùng qua rồi chị à, khử mùi hoàn toàn, nhưng chị vẫn phải qua công đoạn giặt sạch bụi bẩn sau khi khử mùi, còn muốn thơm nữa thì dùng nước xả cho thơm.
    dùng nước xả cũng không xi nhê gì đâu, có khi lại hôi thêm đó chị,mới mua cho ông nha chai xịt hôi chân xài cũng thấy ổn.

bebibo's Avatar
    bebibo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi pegau Xem bài viết
    Máy giặt Haier? Hay vậy mẹ Kyo. Với máy giặt này thì giặt giày thật là tốt, đỡ phải cái cảnh mang cả đôi giày đi giặt, mất cả ngày mới khô, mà nếu trời nắng nha. Chứ mấy hôm trời mưa, là ôi thôi......... gặp mùa mưa, đường xá ngập lụt là hiểu luôn...chỉ thương chân ông xã với cái mũi của mình.Bởi vậy, lúc nào trong nhà, ông xã cũng mua 3 4 đôi.
    Sắp trời mưa thì chị nên sắm thêm vài đôi dép cho ông xã đi chị, nhà em là nơi mà mỗi lần trời mưa bất kể lớn hay nhỏ thì thường xuyên ngập nước, chưa kể là ông xã em đi làm thì toàn mang giầy tây vì là nhân viên văn phòng nên mỗi lần ngập là........rút kinh nghiệm từ những lần đó, về sau em luôn bỏ vào cốp xe ông xã em đôi dép, có gì dễ thay hơn.
    Lần sửa cuối bởi bebibo, ngày 04-04-2013 lúc 10:31 AM.
    Có những cái không cần thì tự nhiên nó lại đến...và có những cái rất cần thì nó phũ phàng bỏ rơi mình...!

jodiepham2204's Avatar
    jodiepham2204 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em cũng cùng cảnh ngộ với chị nè. Chồng em bị phong thấp nên ra mồ hôi nhiều, dẫn đến phong thấp. Em thường mua thuốc đông y cho chồng uống, nấu nướng lá lốt ngân chân, công hiệu lắm chị à.
    Còn về phần giày tất thì luôn luôn phải giặt, không giặt không chịu nổi đâu, em ngày nào cũng giặt ấy chị.
    Sức khỏe là kim cương ^^

loran's Avatar
    loran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

theo kinh nghiệm của ông bà ngày xưa, thì nên nấu nước nóng+ gừng +muối để ngâm chân thường xuyên thì may ra hú họa mới cải thiện được vấn đề nan và giải này

bongbongbay's Avatar
    bongbongbay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Yêu nhau yêu cả mùi của nhau mới đúng chứ ;
    Nói đùa vậy thôi, chứ Mẹ thử đem ra phơi nắng chưa nè?

nguyenlanii Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Các mặt tường trong phòng bếp đều cần màu sắc, hơn nữa phải đủ sáng, vì vậy trong quá trình chỉnh trang, bố trí đồ dùng gia đình và bày biện các vật phẩm, phải tuân theo nguyên tắc hòa đồng thống nhất. Đặc biệt cần lưu ý là không sử dụng vật liệu trang trí có in hoa văn lập thể hoặc sáng tối quá đối chọi, nếu không, không chỉ khiến diện tích bếp như nhỏ đi mà còn khiến người ta có cảm giác gian bếp chỗ cao chỗ thấp, lồi lõm không bằng phẳng. Màu sắc phòng bếp, đặc biệt là màu tường, cần lấy màu trắng hoặc màu nhạt làm chính, không nên dùng màu khác nhau quá. Màu sắc quá nhiều, quá tạp, khi phản chiếu ánh sáng dễ làm màu thực phẩm khác đi, khiến người làm dễ nhầm lẫn khi chế biến, nấu nướng.

ngochan22's Avatar

Hôi chân cũng do cơ thể thiếu chất hay thể trạng quá mệt đó chị. Nhà em cũng điều trị nhiều cách rồi mà cũng chỉ đỡ chứ không hết hẳn, mà mệt là ngày nào cũng phải giặt giày, có biện pháp nào mà không phải giặt giày không ?

bebun's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi bongbongbay Xem bài viết
    Yêu nhau yêu cả mùi của nhau mới đúng chứ ;
    Nói đùa vậy thôi, chứ Mẹ thử đem ra phơi nắng chưa nè?
    Ak, mùi này yêu không nổi, tìm cách tống khứ thôi không thể ở chung được chị à.
    Giặt giầy mà phơi ngoài nắng hoài thì mau hư lắm, nhưng ngoài cách này thì không còn cách nào khác hiệu quả.

ngochan22's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi keochanh Xem bài viết
    Nhà mình y chang, mỗi lần đi làm về là luôn phải có 1 chỗ đặc biệt để giày cho chồng , không lại hôi cả nhà, ngày nào cũng giặt giày mệt gì đâu, có cách nào giày sạch hết mùi mà không phải giặt cực khổ thế này không ?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM