Kết quả 1 đến 14 của 14
Like Tree21Likes
  • 2 Post By Ronny
  • 2 Post By TinY
  • 2 Post By ChiLe
  • 2 Post By [B.O.L]
  • 1 Post By zizi_emon
  • 1 Post By toitutin_2010
  • 2 Post By Dr.AnNguyen
  • 1 Post By Q & K
  • 2 Post By Ronny
  • 1 Post By mrphuocanh
  • 2 Post By Tieudi
  • 2 Post By [B.O.L]
  • 1 Post By nellyhoang

Chủ đề: [Chia sẽ] - Khi tôi là người đảo hoa!

Ronny's Avatar
    Ronny Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định [Chia sẽ] - Khi tôi là người đào hoa!

Mến chào các bạn đến với chuyên mục "Tâm sự" của 4rum Bacsi.com. Nhân tiện đây, tôi cũng có một chút tâm sự nhờ mọi người cho tôi lời khuyên.

Tôi sinh ra trong một gia đình nông dân chân lắm tay bùn. Từ nhỏ, tôi đã phải tự bương chãi để tự lo cho cuộc sống của bản thân. Lúc chân ướt chân ráo vào Sài Gòn này, tôi đã tự nhủ trong lòng là phải cố gắng hết sức mình để mưu sinh và vượt qua mọi gian khổ, chông gai trước mắt.

Thấm thoát đã gần 10 năm tôi sinh sống, học tập và làm việc tại TP.HCM. Đó cũng là khoảng thời gian tôi "lên bờ, xuống ruộng" bởi biết bao cảnh nganh trái trong thê thái nhân tình, và cũng ngần ấy thời gian, tôi đã học được biết bao nhiêu điều "Hỉ - Nộ - Ái - Ố" trong cuộc sống.

Và dần dà, tôi có thể tiếp xúc và hòa nhập với đủ thành phần trong xã hội. Từ già trẻ bé lớn, gái trai, người có địa vị đến bác nông dân, người thành công đến người đầu đường xó chợ....

Bạn bè tôi ai cũng bảo tôi đào hoa, bởi tôi có duyên ăn nói và tạo được nhiều thiện cảm với những người tôi từng tiếp xúc. Và cũng chính điều này, đã làm tôi rất đau khổ trong tình yêu.

Nhiều khi đối với tôi, chỉ là những câu xã giao bình thường, nhưng với người yêu tôi thì xem đó là những lời tỏ tình, những lời "trêu hoa đùa bướm".... Nhiều khi sau một cuộc tiếp xúc xong, tôi nhận được rất nhiều tin nhắn hàm ý về tình cảm.

Thật sự tôi cũng chẳng hiểu sao? và cũng chẳng biết phải làm như thế nào bởi một khi tôi tiếp xúc với ai, tôi đều muốn tạo cho họ những niềm vui, những nụ cười bằng những câu truyện dí dỏm, hay một chủ đề khai thác đúng tâm trạng....

Vậy theo các bạn, chẵng lẽ khi tôi tiếp xúc với một ai đó, tôi nói vài ba câu cộc lốc để cho qua chuyện, hay chỉ gượng cười cho xong chuyện. Thật tình là tôi không muốn nhận những tin nhắn chứa đầy ngụ ý kia, hay tôi đâu muốn để tôi và người yêu tôi cứ cãi vì những chuyện kh6ong đâu vào đâu?

Mong nhận được nhiều lời khuyên từ mọi người.

Xin chân thành cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi Ronny, ngày 20-04-2011 lúc 10:00 AM. Lý do: Sửa tiêu đề....
    anhtuanhaanhtuan and Q & K like this.

TinY Guest

Số bạn đào hoa thì bạn phải châp nhận thôi. CHứ biết sao bây giờ.....
    Lần sửa cuối bởi Q & K, ngày 19-04-2011 lúc 04:55 PM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chài, anh cứ sống thía đi, sống thực sẽ luôn vui mà còn, ai ko hỉu thì từ từ họ sẽ hỉu anh à,

[B.O.L]'s Avatar
    [B.O.L] Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Người ta hay nói người đào hoa thường truân chuyên nhưng theo mình thì có đào hoa hay ko là do mình trước đã. Đối với đa số phụ nữ, họ ko muốn bạn trai hay chồng mình có những thái độ, cử chỉ quá ân cần, thân mật với người khác phái. Dù họ biết rằng anh ta làm như vậy cũng là xã giao hằng ngày nhưng vì bản tính người phụ nữ Trời sinh là vậy, đó cũng là "bản sắc" riêng của họ. Vì thế, anh nên chú ý hơn trong việc giao tiếp hằng ngày. Cái gì cũng nên có chừng mực, đừng đi quá xa. Xét cho cùng, người con gái hay xét nét bạn trai cũng vì họ ko bao giờ muốn mất đi tình yêu mà thôi. Chúc bạn vui!

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

đâu phải ai muốn như thế cũng đc ...nhưng với những ng đào hoa như thế cần phải có lí trí
    Q & K likes this.

toitutin_2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn k nên lo lắng về số đào hoa của bạn như vậy, vì nhiều người (trong đó có mình :">) muốn được đào hoa như vậy đó. Vì thường những ng đào hoa thì ăn nói tất nhiên sẽ rất có duyên và thu hút đc ng khác, điều này rất wan trọng trong việc giao tiếp khi đi làm nữa đó. Vì thế bạn k cần fải bận tâm về nó nữa, chỉ cần đừng lợi dụng số đào hoa đó mà làm khổ bao nhiêu con gái khác thì k nên
    Q & K likes this.

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Bạn nên kiếm 1 người bạn gái hiểu và chia sẽ được những cảm xúc của mình.
    Q & K and LôLô LaLa like this.

Q & K's Avatar
    Q & K Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đánh lộn chữ Đào hoa thành Đảo hoa kìa bạn.

Theo Q & K thì bạn cứ nên sống thật với mình. Dù trong hoàn cảnh nào đi chăng nữa, bạn vẫn cứ là bạn. Như thế sẽ tốt hơn.

Bạn không cần thiết phải bận tâm nhiều cho mệt bởi nếu người yêu bạn hiểu và thông cảm cho bạn thì không thành vấn đề gì?

Nhưng bạn nên nhớ là đừng lẵng lơ quá bạn nhé.
    anhtuanhaanhtuan likes this.
    [B][CENTER][SIZE="5"][COLOR="yellowgreen"][FONT="Georgia"]Always By Your Side[/FONT][/COLOR][/SIZE][/CENTER][/B]

Ronny's Avatar
    Ronny Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi TinY Xem bài viết
    Số bạn đào hoa thì bạn phải châp nhận thôi. CHứ biết sao bây giờ.....
    Biết là vậy rùi nhưng nhiều khi đào hoa cũng khổ lắm, sao hok chi sẽ gì hết vậy bạn???

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    chài, anh cứ sống thía đi, sống thực sẽ luôn vui mà còn, ai ko hỉu thì từ từ họ sẽ hỉu anh à,
    Chắc phải vậy quá. Cảm ơn Smod ChiLe nhiều nha.

Trích dẫn Gửi bởi [B.O.L] Xem bài viết
    Người ta hay nói người đào hoa thường truân chuyên nhưng theo mình thì có đào hoa hay ko là do mình trước đã. Đối với đa số phụ nữ, họ ko muốn bạn trai hay chồng mình có những thái độ, cử chỉ quá ân cần, thân mật với người khác phái. Dù họ biết rằng anh ta làm như vậy cũng là xã giao hằng ngày nhưng vì bản tính người phụ nữ Trời sinh là vậy, đó cũng là "bản sắc" riêng của họ. Vì thế, anh nên chú ý hơn trong việc giao tiếp hằng ngày. Cái gì cũng nên có chừng mực, đừng đi quá xa. Xét cho cùng, người con gái hay xét nét bạn trai cũng vì họ ko bao giờ muốn mất đi tình yêu mà thôi. Chúc bạn vui!
    Cảm ơn Mod BOL, nhưng đâu phải cứ suốt ngày bị người phụ nữ hằn học, ghen thì cũng vừa vừa thôi chứ, có chừng mực chứ, đúng không bạn...

Trích dẫn Gửi bởi zizi_emon Xem bài viết
    đâu phải ai muốn như thế cũng đc ...nhưng với những ng đào hoa như thế cần phải có lí trí
    Ai lí trí vậy? Mình hay người yêu mình?

Trích dẫn Gửi bởi toitutin_2010 Xem bài viết
    Bạn k nên lo lắng về số đào hoa của bạn như vậy, vì nhiều người (trong đó có mình :">) muốn được đào hoa như vậy đó. Vì thường những ng đào hoa thì ăn nói tất nhiên sẽ rất có duyên và thu hút đc ng khác, điều này rất wan trọng trong việc giao tiếp khi đi làm nữa đó. Vì thế bạn k cần fải bận tâm về nó nữa, chỉ cần đừng lợi dụng số đào hoa đó mà làm khổ bao nhiêu con gái khác thì k nên
    Cảm ơn bạn chia sẽ nha. Mình có bao giờ lợi dụng sự đào hoa của mình đâu chứ. Hic.... Toàn bị nghi oan không à.

Trích dẫn Gửi bởi Dr.AnNguyen Xem bài viết
    Chào bạn. Bạn nên kiếm 1 người bạn gái hiểu và chia sẽ được những cảm xúc của mình.
    Nếu bạn có ai thì giới thiệu cho mình một người con gái hiểu được vấn đề này đi. Con gái bây giờ con nào cũng ghen cả.

Trích dẫn Gửi bởi Q & K Xem bài viết
    Đánh lộn chữ Đào hoa thành Đảo hoa kìa bạn.

Theo Q & K thì bạn cứ nên sống thật với mình. Dù trong hoàn cảnh nào đi chăng nữa, bạn vẫn cứ là bạn. Như thế sẽ tốt hơn.

Bạn không cần thiết phải bận tâm nhiều cho mệt bởi nếu người yêu bạn hiểu và thông cảm cho bạn thì không thành vấn đề gì?

Nhưng bạn nên nhớ là đừng lẵng lơ quá bạn nhé.
    Cảm ơn Anh Smod Q & K nhắc nhở nha, để em sữa lại tựa đề...hihihi. Vậy theo anh, em cứ sống sao miễn không có làm gì sai là được phải không anh?

mrphuocanh's Avatar
    mrphuocanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

vậy mai mốt bạn Ronny phải kêu người yêu ab5n nghe bài "Đào hoa" đó. Y như bạn luôn.
    Q & K likes this.

Tieudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn tốt với mọi người nhưng chỉ có thể iu một người thoy, cứ sống thực với con người bạn đi bạn à, nhưng đừng làm người khác hỉu lầm nhìu quá, khi bạn giúp người ta bạn đừng quá tận tình, nhất là phụ nữ, dễ hỉu lầm lắm

[B.O.L]'s Avatar
    [B.O.L] Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi Ronny Xem bài viết
    Cảm ơn Mod BOL, nhưng đâu phải cứ suốt ngày bị người phụ nữ hằn học, ghen thì cũng vừa vừa thôi chứ, có chừng mực chứ, đúng không bạn...
    Đúng! Ghen là 1 gia vị cho tình yêu, mà khi đã là gia vị thì phải "nêm" vừa tay. Nhưng cũng nhìn nhận lại bạn đã tạo nhiều tình huống để "cơ hội" cho người yêu ghen. Có thể trong mắt bạn, chuyện đào hoa hay giao tiếp, xã giao thân mật với mọi người là điều bình thường nhưng trong mắt người bạn yêu thì chuyện đó nên có giới hạn của nó. Nếu bạn biết ý của người yêu mình thì đừng nên chỉ suy nghĩ 1 chiều theo ý mình như vậy. Bạn hãy thử đặt mình vào vị trí của người yêu và thử xem cảm giác người yêu bạn cũng "đào hoa" như vậy thì bạn nghĩ sao. Nếu bạn làm được vậy thì bạn sẽ hiểu cảm giác đó khó chịu như thế nào. Nếu là yêu nhau thì tại sao cứ làm nhau khó chịu, đúng ko bạn?

nellyhoang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ai ma chang ghen.den nhu ban cung the thoi.ng ju ban noi chuyen than mat voi ng con trai khac chak ban ko lông` lôn. len ay chu'.tim duoc 1 ng mih ju that dau fai re dung bo ngta ma co gang lam cho ngta hp va tin o ban hon la tim co khac.đừng lẳng lơ ko gieo nhân nào gặp quả ấy đấy.bạn mình đào hoa quá giờ đau khổ vì tình.^^
    anhtuanhaanhtuan likes this.

anhtuanhaanhtuan's Avatar
    anhtuanhaanhtuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Những người đào hoa cũng khổ sở lắm, vì họ không biết chọn ai.....