Kết quả 1 đến 2 của 2
    Tieudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Exclamation Chậm hơn, chính xác hơn…

Vợ chồng em quen nhau từ lúc còn là sinh viên. Những ngày đi học, dù biết anh có tính cẩu thả, bừa bộn nhưng vì quá yêu, em đã cố gắng giúp đỡ anh. Ra trường, cưới nhau, em nghĩ anh sẽ thay đổi nhưng hoàn toàn không.

Anh đi làm về là đi chơi, tiền có bao nhiêu tiêu xài hết. Một mình em vừa phải lo mẹ chồng bị tai biến, lo con nhỏ, lo việc nhà, việc cơ quan... Có đợt em bị stress phải nằm viện, nhưng anh vẫn không hề nghĩ đến những nhọc nhằn của em mà chia sẻ, còn bảo đó là việc của phụ nữ, đương nhiên em phải làm. Em đã góp ý với anh nhiều lần, phân tích cho anh hiểu nhưng càng ngày anh càng cộc cằn, thậm chí còn đánh em, xúc phạm gia đình em. Em nhờ cơ quan anh can thiệp nhưng bất lực. Em đã gửi đơn ra tòa xin ly dị. Thời gian này, em hay nhớ về người yêu cũ, đã 11 năm không liên lạc nhưng qua một người bạn gái, em biết người ấy vẫn chưa lập gia đình, vẫn quan tâm và có ý muốn đến với em. Em nên làm gì?

Bạch Nga (Q.Gò Vấp, TP.HCM)

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

bạn nên chu toàn gia đình trước khi nghĩ đến việc tái giá...con cái và gia đình quan trọng hơn bạn à...về việc ly dị bạn nên suy nghĩ kĩ....nhất dạ phu thê bách dạ ân mà....đừng bốc đồng quá