Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Cạn tình....

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cool Cạn tình....

Em lấy chồng mới được vài năm, có một con trai hai tuổi, nhưng cảm thấy cuộc sống gia đình rất bế tắc. Chồng em làm việc gì cũng chỉ nghe người ngoài, không bao giờ hỏi ý kiến vợ, coi thường vợ ra mặt.

Thời gian em mang thai mệt mỏi, anh không những không thèm quan tâm mà còn mắng chửi em là "thứ đàn bà hư suốt ngày ăn với ngủ". Sinh con, em một mình vô bệnh viện, anh chỉ vô ngó mặt con một lần rồi đi nhậu, em tủi cực nhịn đói cả đêm dài trong bệnh viện, không ai mang cho một miếng cháo. Nhiều lần bị đánh mắng, thậm chí kéo lê giữa đường, em muốn bỏ về nhà mẹ ở, nhưng lại nghĩ con mình nhỏ dại không có cha. Mới đây, em biết anh có quan hệ với cô gái đang làm công trong nhà, em có nói chuyện phải quấy với cô gái kia một lần, anh biết được đánh chửi em thậm tệ. Em vừa xấu hổ vừa uất ức, nhưng không biết phải làm sao…

Nguyễn Thị Thúy (Q.4, TP.HCM)

BACSI.com
    Lần sửa cuối bởi ChiLe, ngày 18-04-2011 lúc 02:31 PM.

Tiểu Mạnh Thường Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Thật là khổ cho bạn. Người ta vẫn thường nói, có vợ/ chồng để xây dựng gia đình hạnh phúc, nhưng với bạn thì ngược lại. Như vậy hạnh phúc hôn nhân là gì khi kẻ khổ, người vui? Có thể nhận thấy, chồng bạn quá vô tâm (chưa rõ nguyên nhân vì sao). Bạn hãy kể thêm về tình yêu trước đây giữa hai người, đến với nhau thật lòng hay do ép buộc hoặc lí do nào đó. Chuyện gì cũng có lí do, vấn đề bây giờ, bạn ráng giữ gìn súc khỏe, chăm sóc em bé. Xem lại mình đã làm gì sai hay không? Và hỏi ý kiến bên gia đình bạn và gia đình chồng về việc li dị (nếu có).

Q & K's Avatar
    Q & K Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn Thúy thân mến,

Nhận được những lời tâm sự của bạn thì ChiLe đăng lên cho mọi người cùng chia sẽ.

Hoàn cảnh của bạn cũng giống như những hoàn cảnh của nhiều chị em khác. Trong thời gian mang thai, không những bản thân đã mệt, mà còn phải suy nghĩ nhiều thứ cho con cái sau này. Niềm hạnh phúc lớn lao nhất là được người chồng chia sẽ và gánh vác một phần công việc, cùng nhau bầu bạn hỏi thăm và luôn sát cánh bên bạn để chuẩn bị chào đón đưa con yêu dấu ra đời.

Tuy nhiên, cũng không ít ông chồng trong thời gian này, lại phát sinh ra nhiều thói hư tật xấu. Và trường hợp của bạn là rất đau khổ.

Theo tôi, bạn nên cân nhắc kỹ về cuộc hôn nhân của mình. Tôi không khuyên bạn là ly di chồng, để con mất cha... mà tôi chỉ khuyên bạn 1 điều: Liệu rằng khi bạn và chồng bạn ở bên nhau, bạn có được niềm hạnh phúc hay không? hay chỉ toàn đau khổ và tủi nhục. Và con của bạn nữa. Nó có chịu đựng nổi tình cảnh này khi nó đủ nhận thức....

Không phải cuộc tan vỡ hôn nhân nào cũng là xấu cả, đôi khi, một cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra. Chuyện của bạn là bạn đứng quá lâu trước cánh cửa hiện tại chì toàn là đau khổ và nhục nhã mà bạn quen rằng sẽ còn cánh cửa khác mở ra cho bạn.

Không có người phụ nữ nào chấp nhận chuyện hôn nhân dang dở, và cũng chẳng có người phụ nữ nào chấp nhận chồng mình sứ nhậu nhẹt bê tha, đánh đập vợ con, ngoại tình và còn vũ phu khi bị phạt hiện....

Cuộc sống hôn nhân là một cuộc sống đầy hạnh phúc của sự đồng thuận vợ chồng, chứ không phải cuộc sống địa ngục mà bạn đang sống.

Với những lời chia sẽ trên, tôi mong bạn suy nghĩ kỹ và có quyết định đúng đắn cho tương lai của chính bạn, và trên hết là đứa con của bạn.

Hãy đồng hành cùng chúng tôi bạn nhé.

Thân!
    [B][CENTER][SIZE="5"][COLOR="yellowgreen"][FONT="Georgia"]Always By Your Side[/FONT][/COLOR][/SIZE][/CENTER][/B]

pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chịu đựng ko phải là cách...chị phải nghĩ cho chị...nhất là con trai của chị nữa...sống với ng cha như thế...liệu sau này nó như thế nào đây...nó sẽ căm thù cha nó hay làm theo cha nó đây. Chị liệu có thay đổi đc con người đó ko...tôi nghĩ chị nên 1 lần chấm dứt và tìm cuộc sống riêng cho mình

khoanguyen's Avatar
    khoanguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Em Thúy thân mến!

Qua thư, chúng tôi thấy em đúng là bế tắc. Em đã bị tước mất dần những quyền cơ bản của một người vợ, dần bị đối xử như một kẻ ăn ở vô ích trong nhà, vậy mà ngoài sự xấu hổ và bế tắc ra, em vẫn chưa nghĩ đến một hướng giải thoát nào sao? Em cần xác định lại cho mình: chồng em đã không còn yêu thương em nữa, bỏ bê vợ lúc mang thai, sinh nở; đánh đập hạ nhục vợ ngoài đường. Chồng em không còn chung thủy nữa, đã quan hệ với người khác. Vậy em còn gì để mà níu kéo cuộc hôn nhân nặng nề này?

Theo chúng tôi thấy, nỗi lo lớn nhất của em xuất phát từ chỗ em hoàn toàn phụ thuộc về mặt kinh tế, không đi làm, ở nhà nuôi con, nên bây giờ sợ “lỡ ra” thì không biết nương tựa vào đâu. Vì vậy, có lẽ em nên tỉnh táo sắp xếp cho mình một kế hoạch để lấy lại quyền tự chủ của cuộc đời mình. Trước hết, xem lại thử hôn nhân của em có hợp pháp không? Nếu đã đăng ký kết hôn hợp pháp, khi chia tay, em sẽ có một phần tài sản nhất định để bắt đầu lại cuộc đời. Kế tiếp, em hãy thu xếp để gửi con, tìm cách để đi làm, có sự tự chủ về kinh tế. Nếu anh ta đánh đập, em hãy nhờ gia đình, nhờ chính quyền, nhờ Hội Phụ nữ phường giúp đỡ, chống lại nạn bạo hành. Sau một thời gian, khi mọi thứ em tự xây dựng cho mình đã tương đối vững vàng, nếu anh ta không thay đổi, em hãy tự tin phản kháng lại, mạnh dạn ly hôn, dũng cảm chia tay với quá khứ đau khổ để xây dựng lại cuộc đời.

Em còn trẻ, đừng quá ảo tưởng về tiền bạc của gia đình anh ta, cũng đừng quá tự ti về khả năng tự lập của bản thân mình. Hãy cố gắng lên để sống đàng hoàng hơn, em ạ.

Thân chào em!

BĐH Forum

toitutin_2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ôi số bạn Thuý này thật là éo le, xem như bạn xui lấy fải một tấm chồng k biết lo cho vợ con, nếu a tta đã ra mặt chuyện có vợ khác thì mình nghĩ bạn cũng k nên tiếp tục chung sống với a ta nữa, vì 1 ng bạc tình như vậy rồi thì k có j fải luu luyến, với tính cách của a ta như vậy thì ng vợ sau cũng sẽ khố rồi bỏ a ta, khi đó a ta mới bít thế nào tình cảm thật sự

Mr Phạm's Avatar
    Mr Phạm Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mỗi người 1 một cuộc sống riêng đã khổ, huống gì có người chồng như bạn thì thật khổ hơn chữ khổ.

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Mỗi người có một hoàn cảnh, đừng tuyệt vọng mà hãy vui sống chị nhé.