Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 45
Like Tree2Likes

Chủ đề: Bệnh tai biến mạch máu não có di truyền ko bác sĩ ?

Mẹ Bé Bi's Avatar
    Mẹ Bé Bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Bệnh tai biến mạch máu não có di truyền ko bác sĩ ?

Họ nhà em mấy thế hệ gần đây đều có người bị đột quỵ, tai biến mạch máu não với biến chứng nguy hiểm nên em đang băn khoăn không biết căn bệnh này có di truyền không và làm thế nào để phòng ngừa một cách tối ưu nhất? Xin các bác tư vấn giúp em ạ?
    Heracare likes this.

Thu Tran's Avatar
    Thu Tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Bé Bi Xem bài viết
    Họ nhà em mấy thế hệ gần đây đều có người bị đột quỵ, tai biến mạch máu não với biến chứng nguy hiểm nên em đang băn khoăn không biết căn bệnh này có di truyền không và làm thế nào để phòng ngừa một cách tối ưu nhất? Xin các bác tư vấn giúp em ạ?
    Tai biến ko di truyền nhưng nếu bác có nhiều người thân bị tai biến thì khả năng bác mắc bệnh cũng cao hơn người bình thường vài lần đấy ạ. Bác nên kiêng thuốc lá, bia rượu, stress kéo dài hoặc sớm sử dụng các sản phẩm phòng chống tai biến đi bác ạ.
    Lần sửa cuối bởi Thu Tran, ngày 05-04-2016 lúc 02:27 PM.

Mẹ Bé Bi's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Thu Tran Xem bài viết
    Tai biến ko di truyền nhưng nếu bác có nhiều người thân bị tai biến thì khả năng bác mắc bệnh cũng cao hơn người bình thường vài lần đấy ạ. Bác nên kiêng thuốc lá, bia rượu, stress kéo dài hoặc sớm sử dụng các sản phẩm phòng chống tai biến đi bác ạ.
    Bác nói vậy làm e lo quá. Nghĩa là nguy cơ một vài năm nữa e cũng mắc căn bệnh này rất cao đúng ko ạ? Nhìn mấy bác lớn tuổi mắc bệnh rồi biến chứng phải nằm liệt giường mà e hoang mang quá. Trước giờ thuốc lá,rượu bia e có bao giờ động đâu ạ. Nhưng nếu e muốn phòng bệnh này sớm thì có cách nào k b nhỉ?

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bác nói vậy làm e lo quá. Nghĩa là nguy cơ một vài năm nữa e cũng mắc căn bệnh này rất cao đúng ko ạ? Nhìn mấy bác lớn tuổi mắc bệnh rồi biến chứng phải nằm liệt giường mà e hoang mang quá. Trước giờ thuốc lá,rượu bia e có bao giờ động đâu ạ. Nhưng nếu e muốn phòng bệnh này sớm thì có cách nào k b nhỉ?
    tai biến thường liên quan đến chỉ số huyết áp , đái tháo đường , rối loạn lipid máu ... nếu bác khám sức khỏe thường xuyên với chế độ ăn uống hợp lý - tập thể dục thường xuyên thì mọi chuyện ko thành vấn đề rồi đó

freedom's Avatar
    freedom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Thể dục thể thao hay chế độ ăn uống chỉ một phần. Bác nên tìm thêm các loại thực phẩm bảo vệ sức khỏe hoặc thảo dược để hỗ trợ từ bên trong như thế mới ngừa bệnh hiệu quả được. E thấy mọi người hay uống natospes, bảo tâm hộ mệnh hay là brain heart đấy. bác tham khảo thử xem nhé.

HoaKe's Avatar
    HoaKe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mấy thế hệ đều có người bị đột quỵ thì chị nên chú ý phòng ngừa sớm cho yên tâm. Mua đông trùng hạ thảo về uống chị ạ. Cái này e nghe nhiều người kháo nhau tác dụng tốt lắm luôn, và tốt nhất là trong việc phòng ngừa tai biến đấy.

Mẹ Bé Bi's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi freedom Xem bài viết
    Thể dục thể thao hay chế độ ăn uống chỉ một phần. Bác nên tìm thêm các loại thực phẩm bảo vệ sức khỏe hoặc thảo dược để hỗ trợ từ bên trong như thế mới ngừa bệnh hiệu quả được. E thấy mọi người hay uống natospes, bảo tâm hộ mệnh hay là brain heart đấy. bác tham khảo thử xem nhé.
    hix. uống thuốc nhiều e hay bị nóng và táo bón lắm. Có loại nào ko phải thuốc mà lành tính mà tác dụng lâu dài thì bác mách e với. hix

freedom's Avatar

hix. uống thuốc nhiều e hay bị nóng và táo bón lắm. Có loại nào ko phải thuốc mà lành tính mà tác dụng lâu dài thì bác mách e với. hix
    Thế thì bác chỉ uống ông Bảo tâm Hộ mệnh thì hợp thôi. E tìm hiểu thì ông này hoàn toàn bên đông y, k có tác dụng phụ nhưng phái mất vài tuần mới phát huy tác dụng được đấy.

HipHopViet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hok di truyền đâu ạ. Nhưng bác cứ phòng ngừa sớm thì tốt, để tránh sau này mắc các bệnh tim mach và huyết áp cao. Mấy bệnh này dẫn đến đột quỵ dễ lắm nên nguy hiểm chẳng kém đâu bác.

minhchung229 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

upppppppppppppppppppppp

Stupid9x's Avatar
    Stupid9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi HoaKe Xem bài viết
    Mấy thế hệ đều có người bị đột quỵ thì chị nên chú ý phòng ngừa sớm cho yên tâm. Mua đông trùng hạ thảo về uống chị ạ. Cái này e nghe nhiều người kháo nhau tác dụng tốt lắm luôn, và tốt nhất là trong việc phòng ngừa tai biến đấy.
    Chị ơi. Chị biết địa chỉ mua đông trùng hạ thảo ở đâu uy tín ko, chỉ e với. E sợt trên mạng toàn thấy hàng trung quốc mà giá toàn trên giời nên chưa dám tin

HoaKe's Avatar
    HoaKe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Stupid9x Xem bài viết
    Chị ơi. Chị biết địa chỉ mua đông trùng hạ thảo ở đâu uy tín ko, chỉ e với. E sợt trên mạng toàn thấy hàng trung quốc mà giá toàn trên giời nên chưa dám tin
    Mua hàng việt mình có nhiều mà giá cả phải chăng lắm. e thấy có khá nhiều nhãn uy tín nhưng nhà e hay mua ở Vĩnh Tiến về cho mẹ e dùng. Bên này tự sản xuất và được kiểm nghiệm chất lượng cẩn thận rồi nên đỡ lo hàng giả hàng nhái hơn chị ạ.

Mẹ Bé Bi's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi freedom Xem bài viết
    Thế thì bác chỉ uống ông Bảo tâm Hộ mệnh thì hợp thôi. E tìm hiểu thì ông này hoàn toàn bên đông y, k có tác dụng phụ nhưng phái mất vài tuần mới phát huy tác dụng được đấy.
    Quan trọng là có phát huy được tác dụng thật sự không ấy ạ? Chứ e sợ uống phải mấy ông hàng lởm rồi lại tiền mất tật mang lại khổ thêm.

freedom's Avatar

Quan trọng là có phát huy được tác dụng thật sự không ấy ạ? Chứ e sợ uống phải mấy ông hàng lởm rồi lại tiền mất tật mang lại khổ thêm.
    E thấy cái Bảo tâm Hộ mệnh này là do mọi người truyền tai nhau dùng thôi, vì đc làm từ nguyên liệu từ thiên nhiên nên tác dụng sâu và chậm là điều cũng dễ hiểu mà bác.

Stupid9x's Avatar
    Stupid9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi HoaKe Xem bài viết
    Mua hàng việt mình có nhiều mà giá cả phải chăng lắm. e thấy có khá nhiều nhãn uy tín nhưng nhà e hay mua ở Vĩnh Tiến về cho mẹ e dùng. Bên này tự sản xuất và được kiểm nghiệm chất lượng cẩn thận rồi nên đỡ lo hàng giả hàng nhái hơn chị ạ.
    E thấy có nơi bán 20gam mà tận mấy chục triệu, có nơi thì có hơn triệu thôi. Chả hiểu sao có sự chệnh lệch giá thế chị nhỉ? Hay lại giống kiểu hàng fake với hàng hiệu thì chẳng biết đâu mà lần. huhu

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2010, 08:35 PM