Kết quả 1 đến 2 của 2
    traitao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Talking Anh bảo lấy em về sẽ chết

Em và anh ấy yêu nhau đến nay đã được 2 năm. em yêu anh ấy bởi sự hiểu biết, lạnh lùng cùng với sự chín chắn của anh ấy. Hai năm yêu nhau cũng như các đôi khác, chúng em cũng có những bất đồng cãi vã nhưng mọi chuyển cũng ổn. Ở xa nhau tới nửa vòng trái đất nên cả hai chưa có dịp gia mắt hai bên gia đình, tuy vậy cả hai bên gia đình đều biết chuyện của chúng em.

Trước khi về nước 2 tháng, anh ấy có lên kế hoạch khi về nước hai đứa sẽ gia mắt gia đinh hai bên và có kế hoạch tháng 3 này sẽ cưới. Vì kế hoạch đó mà anh kêu mẹ anh và bên nhà em đi xem bói. Trớ trêu thay gia đình bên đó đi xem thì nói em và anh ấy không hợp tuổi,lấy nhau anh ấy sẽ chết sớm (còn bên nhà em đi xem người ta nói lấy nhau em sẽ là chồng anh ấy). Khi biết điều đó em rất buồn nhưng anh ấy nói: "Dù phải khổ thế nào anh cũng sẽ cưới em", anh ấy còn nói: "Bố mẹ anh không cấm nhưng mẹ nói sướng hay khổ thì chúng mày chịu". Anh ấy nói khi về nước anh ấy sẽ cùng em đi xem bói. Bạn bè của hai đứa ngay cả em cứ ngỡ lần về nước này của anh ấy hai đứa sẽ kết hôn thế nhưng...

Sau khi anh ấy về nước được 3 ngày thì anh ấy bắt đầu tránh các cuộc gọi và tin nhắn của em với nhiều lí do khác nhau khi thì đi gửi quà cho mọi người, khi thì uống say... Có hôm anh ấy uống say rồi gọi cho em nói "hôm nay anh cùng mẹ đi xem bói, nếu lấy em anh sẽ phải chết sớm, anh thì thế nào cũng được nhưng nhà anh có mỗi anh là con trai, gia đình anh không chỉ có mình anh mà còn nhiều người khác. Nếu mình không đến được với nhau thì sao?". Ngày hôm sau anh ấy nói với em: "Nếu em yêu anh thật lòng thì hãy buông tay anh ra, và cầu chúc anh hạnh phúc".

Em có nói: "Nếu em buông tay anh ra mà anh thấy hạnh phuc thì em se buông và chúc phúc cho anh" nhưng anh ấy nói: "anh không hạnh phúc nhưng anh không làm khác được". Dù đã biết trước kết quả cách đó 2 tháng nhưng sao lúc đó tim em nó lại đau như vậy? Nó còn đau hơn cả khi em đọc được tin nhắn thân mật mà anh ấy đã từng gửi cho người con gái khác không phải là em cách đây hơn nửa năm. Lúc đó em chỉ còn biết khóc như một đứa trẻ. em cứ tưởng mọi chuyện cũng chỉ như hai lần trước thôi, nhưng lần này thì khác em mất anh ấy thật rồi!

Anh ấy tin lời thầy bói và lạnh lùng với em (Ảnh minh họa)

Còn 1 tuần nữa là anh ấy bay sang Hàn, em rất muốn gặp anh ấy để nói chuyện thẳng thắn với nhau 1 lần, nhưng anh ấy cứ lảng tránh em, giờ em không biết phải làm sao nữa, hơn 1 tháng nay em luôn sống trong tâm trạng khủng hoảng, bế tắc,đã có lần em nghĩ tới cái chết nhưng người nhà phát hiện kịp. Cứ như thế này em sợ mình bị điên mất.

Em mong chị cho em một lời khuyên! (Em gái).

Trả lời:

Chào em, cảm ơn em đã gửi băn khoăn về chuyên mục. Qua câu chuyện của em, chị hiểu em là một cô gái còn trẻ, có người yêu ở xa, tuy nhiên, anh ấy giờ không còn gì với em vì tin lời thầy bói.

Em và anh ấy đã có một khoảng thời gian hạnh phúc bên nhau, thậm chí anh ấy còn có ý định dẫn em về ra mắt để bàn chuyện cưới xin. Nếu như mọi chuyện như thế thì em sẽ vô cùng hạnh phúc và rạng ngời.

Tuy nhiên, khi đi xem bói thì thầy bói nói rằng hai người không hợp nhau. Thậm chí, nếu lấy em thì anh ấy sẽ chết, vì thế anh ấy đã không còn muốn tiếp tục. Em đau khổ vì không ngờ anh ấy lại nản chí một cách nhanh chóng đến thế.

Tuy nhiên, anh ấy đã quyết như vậy, thậm chí trước đây còn dối em nhắn tin cho người con gái khác. Như thế chứng tỏ anh ấy không hề yêu thương gì em hết lòng mà vẫn dối gian em. Anh ấy lại là một người không dám mạnh mẽ đấu tranh cho tình yêu của mình. Người như vậy thì không nên tiếc em ạ.

Em đừng vì một người không còn yêu mình mà hủy hoại bản thân. Anh ấy trốn tránh em chứng tỏ sự hèn nhát và thiếu bản lĩnh. Do đó, hãy dũng cảm chia tay để tìm người khác tốt hơn.

Chúc em may mắn hạnh phúc.

Chị Thanh Bình (Eva.vn)

BACSI.com

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thoy, người iu mê tín kiểu này chia tay sớm cho khỏe, để cưới nhau về mà càng mê tín càng chết nữa