Kết quả 1 đến 2 của 2
Like Tree1Likes
  • 1 Post By toitutin_2010

Chủ đề: 18 năm, đau đáu một mối tình

toitutin_2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định 18 năm, đau đáu một mối tình

Sau 18 năm gặp lại, tôi vẫn không thể nào kìm nén được những cảm xúc yêu thương dành cho anh.

Tôi và người cũ đã từng có một khoảng thời gian yêu nhau rất lãng mạn, hạnh phúc. Tất cả những con đường, công viên, quán cóc, rạp chiếu phim... đều đầy ắp những kỷ niệm của hai đứa. Những kỷ niệm đó cho tận bây giờ, đã 18 năm rồi nhưng tôi vẫn chẳng thể nào quên.

Sau 11 năm chia tay, chúng tôi tình cờ gặp lại nhau. Khi đó, chúng tôi đều đã có gia đình riêng, êm ấm, hạnh phúc. Lúc này đây, tôi mới cảm nhận được rằng, mình vẫn còn yêu anh rất nhiều.

Và giờ đây, sau đúng 7 năm gặp lại nhau lần đầu tiên ấy, những cảm xúc dành cho anh vẫn nguyên vẹn như ngày nào. Vậy là 18 năm xa nhau, những tưởng những yêu đương xưa kia đã trôi vào dĩ vãng... nhưng tôi đâu ngờ được, những tình cảm ấy vẫn sống dậy, đầy ắp trong tâm trí tôi.

Những câu chuyện không đầu không cuối, những hỏi han về cuộc sống, gia đình, công việc, những ánh mắt vô tình chạm vào nhau... khiến tôi không thể nào kiểm soát trái tim đang đập loạn nhịp trong lồng ngực.

Suốt thời gian chia tay anh, rồi lập gia đình cho đến nay, trong tiềm thức của tôi vẫn chỉ có mình anh. Nhiều lúc ở bên chồng, "yêu thương" chồng nhưng trong trái tim tôi lại thổn thức với những bóng hình xưa cũ. Những lúc như vậy, tôi lại dày vò bản thân mình, tại sao ngày xưa mình lại chia tay anh? Tại sao mình lại quyết định nông nổi như vậy để bây giờ phải hối hận?

Hiện tại, tôi vẫn đang có một gia đình hạnh phúc, có một người chồng yêu thương vợ hết mực, có những đứa con ngoan ngoãn, học giỏi. Gia đình yôi luôn là niềm mơ ước của các anh chị, bạn bè, đồng nghiệp... nhưng sâu thẳm trong lòng tôi, có một nỗi đau vẫn chẳng thể nào nguôi ngoai.

Không một lúc nào tôi thôi nghĩ về anh. Dù làm bất cứ việc gì, dù công việc có bận rộn đến đâu cũng không thể ngăn nổi những dòng suy nghĩ của tôi về anh.

Tôi nhớ anh rất nhiều. Lúc nào tôi cũng chỉ muốn gọi điện, gặp gỡ anh để xua đi nỗi nhớ đang dày vò tôi hằng ngày.

Các bạn ạ! Tôi phải làm sao bây giờ để giải thoát mình khỏi những cảm xúc giằng xéo này?

Nguồn: TTOL
    BACSI.com

toitutin_2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Câu chuyện của bạn thật là xúc động , nhưng bạn ạ! cuộc đời không có gì là hoàn hảo cả , bạn nên xóa đi những thổn thức và xem đó là một kỷ niệm đẹp mà mình trân trọng đi , đừng giằng xéo bản thân mình nữa . Theo như nhân vật"Hoa hồng có gai " có ý đúng đó bạn ạ ! Chúc bạn sẽ tìm được những giá trị hạnh phúc wminhf đang có nhé
    ocvit likes this.