Kết quả 1 đến 7 của 7
    vihnvn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cụ Bà 72 tuổi ngã ngửa vào bếp lửa

Cụ Bà 72 tuổi ngã ngửa vào bếp lửa: Cụ Quách Thị Tới, người dân tộc Mường, quê ở Hòa Bình, năm nay cụ đã 72 tuổi. Do tuổi gìa sức yếu, không cẩn thận khi đun nước nên cụ đã bị ngã ngửa vào bếp lửa.

Theo các Bác sỹ Khoa cấp cứu hồi sức - Bệnh viện bỏng Trung ương, cụ bị bỏng 15%, cụ không có bảo hiểm chi trả nên toàn bộ viện phí phải đóng hết. Trong khi đó, với việc bị bỏng nặng như cụ thì phải thực hiện ca mổ nhiều lần để lấy các phần da cháy thì mới có thể khỏi.

Cụ đã nhập viên sang ngày thứ 5 mà đã phải chi trả 3 lần viện phí. Lần 1: 3.6triệu ; lần 2: 2.5 triệu; Lần 3: 3 triệu và từ nay cho đến khi cụ xuất viện còn rất nhiều đợt điều trị khác nữa.

Gia đình cụ thuộc dân tộc Mường, hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, tiếng Kinh nói không rõ ràng. Cụ sinh được 4 người con gái, hiện tại cụ vẫn sống với cô con gái út chưa lấy chồng. Các chị đã có gia đình thì hoàn cảnh cũng chẳng khá hơn là bao để có thể giúp mẹ chữa trị.

Hiện tại chăm sóc cho cụ tại bệnh viện là người con gái: Quách Thị Thắng - năm nay chị đã 49 tuổi, dáng người nhỏ, gầy, kham khổ, chỉ biết nhìn mẹ và khóc: "Thương mẹ, phận làm con chúng tôi cũng nghèo không giúp gì được cho bà". Chị cũng nói thêm: Hiện tại gia đình đang vay mượn bà con, họ hàng để chữa trị cho bà, mà người dân tộc chúng tôi cũng có gì đâu.

Nhìn hai hàng nước mắt của chị khiến tôi không khỏi đau xót, thương cảm cho hoàn cảnh của cụ.

Ban quản trị Diễn đàn Hoạt động Từ Thiện xin trân trọng phát động đợt ủng hộ, chia sẻ tới cụ Tới. Rất mong sự chung tay giúp đỡ của các hảo tâm giúp cụ thoát khỏi cơn nguy kịch này.

Mọi chia sẻ, đóng góp của các thành viên, độc giả, các nhà hảo tâm dành cho hoàn cảnh của cụ Quách Thị Tới xin post tại topic này và gửi về:

Địa chỉ: BQT Diễn đàn Hoạt động từ thiện - Phòng 408, Tầng 4, Toà nhà D, Vinaconex 3, Trần Thái Tông, Cầu Giấy, Hà Nội; Tell: 042.2150510; Fax: 046.2691011
    [B][URL="http://www.hanoiairporttransfer.com/vi"]vihnvn[/URL][/B]

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nhìn cụ mà xót quá, mong sẽ có nhiều tấm lòng giúp đỡ cụ.

chieuhado Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trời ! sao mà xuôi thế nhỉ ??????

Tin tuc
    the thao
    Doc bao
    [url=http://www.thanhnien.com.vn]Tin tuc[/url] |[url=http://thethao.thanhnien.com.vn/Pages/default.aspx]The thao[/url]|[url=http://www.thanhnien.com.vn]Doc bao[/url]

Spring's Avatar
    Spring Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mong sao cho nhiều nhà hảo tâm giúp đỡ bà cụ, nhìn bà rất đáng thương....

vihnvn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hình ảnh cụ Tới tại phòng hồi sức cấp cứu, bệnh viện Bỏng Trung ương

tuthien_TH đã có mặt tại viện bỏng Trung ương để kết chuyển số tiền ủng hộ của thành viên tới gia đình cụ Tới phần nào giúp đỡ gia đình cụ vượt qua những khó khăn lúc này.

Đến thăm cụ sau một tuần tình hình sức khỏe của cụ không có chuyển biến nhiều. Cụ vẫn nằm tại phòng hồi sức cấp cứu để chữa trị. Gia đình chỉ có mỗi người con gái chăm lo cho cụ. Cụ chỉ uống được ít sữa, không ăn cơm được. Vài ba tiếng dân tộc khiến chúng tôi ngơ ngác không hiểu gì, nhưng khi chúng tôi tạm biệt cụ, cụ vẫn cố ngoái nhìn cười và gật gật tỏ lòng thành cảm ơn.

Trongn túi người con gái chăm cụ cũng chẳng còn nhiều tiền để xoay sở cho mẹ, khoe với chúng tôi "hôm trước có đứa cháu gái mua cho cụ 2 hộp sữa cho cụ chứ bác cũng đâu dám mua gì cho cụ, cố gắng chắt chiu thêm pha chạy chữa cho cụ thôi"

Hình ảnh cụ Tới tại phòng hồi sức cấp cứu, bệnh viện Bỏng Trung ương

Gạt nhẹ giọt nước mắt rồi nhìn mẹ đang ú ớ nói gì đó bằng tiếng dân tộc, chúng tôi cũng không biết nói gì thêm.

Ngày mai cụ Tới được các bác sỹ mổ lần 3 với mức viện phí 1.800.000 đồng. Do tình hình có thay đổi so với dự định ban đầu (ủng hộ cụ 900.000 đồng) chúng tôi đã quyết định ủng hộ gia đình cụ :1.500.000 đồng (trích một phần từ số tiền thành viên ủng hộ bé Văn Chinh) để ngày mai gia đình cụ có thêm tiền chi trả viện phí.

Rât mong các thành viên ủng hộ và giúp đỡ cụ.
    Lần sửa cuối bởi vihnvn, ngày 06-01-2011 lúc 07:02 AM. Lý do: anh
    [B][URL="http://www.hanoiairporttransfer.com/vi"]vihnvn[/URL][/B]

lttnga_spt Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội

nhìn hoàn cảnh của cụ thì thật là đáng thương,chỉ mong sao mọi người chung tay giúp đỡ để cụ mau chóng khỏi bệnh.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

đau lòng quá...h mới đọc đc tin này