Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 53
Like Tree99Likes

Chủ đề: Trẻ nhỏ lười ăn, chậm lớn thì phải làm sao???

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Trẻ nhỏ lười ăn, chậm lớn thì phải làm sao???

Gần đây bé nhà em lười ăn quá trời, ăn thì ít mà nhiều khi em cảm thấy con có vẻ khó tiêu, bụng dạ ko ổn lắm hơn 2 tuổi mà mới gần 11kg. Mẹ chồng nhiều khi cứ bóng gió "ko biết nuôi con" hzzz. Nghe nói giờ có nhiều loại cốm vi sinh giúp trẻ ăn ngon miệng, tiêu hóa tốt mà lại tăng cường sức đề kháng ... Không biết có đúng không? Chị nào biết vụ này chỉ cho em hoặc là có pp gì giúp trẻ hết biếng ăn, tăng cân tốt thì mách em??? Em xin cảm ơn ak!

Pasal.English's Avatar
    Pasal.English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi thienthanaotrang222 Xem bài viết
    Gần đây bé nhà em lười ăn quá trời, ăn thì ít mà nhiều khi em cảm thấy con có vẻ khó tiêu, bụng dạ ko ổn lắm hơn 2 tuổi mà mới gần 11kg. Mẹ chồng nhiều khi cứ bóng gió "ko biết nuôi con" hzzz. Nghe nói giờ có nhiều loại cốm vi sinh giúp trẻ ăn ngon miệng, tiêu hóa tốt mà lại tăng cường sức đề kháng ... Không biết có đúng không? Chị nào biết vụ này chỉ cho em hoặc là có pp gì giúp trẻ hết biếng ăn, tăng cân tốt thì mách em??? Em xin cảm ơn ak!
    Bé nhà mình dùng cốm vi sinh natagold, cái này được chị nhà bác tặng cho, bé nhà em cũng biếng ăn lắm, mới dùng cốm này được 2 hôm, hy vọng là sẽ hiệu quả đợi mấy nữa nếu thấy ngon nghe thì mình gửi ảnh cho xem nha

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

èo ơi rứa thì còi quá nạ, chứ cháu m 11 này mới tròn 6 tháng mà đạ gần 11 ký rùi nớ
    chủ top mau tìm cách cho con hầy, chứ ko thành còi xương đó há

Tiểu Phương's Avatar
    Tiểu Phương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bà xót cháu 1 nhưng mẹ dứt duột đẻ ra còn xót con 10. mẹ chồng chị đúng là chả đâu vào đâu, là chị hiền đấy chứ là em á, em bụp lại luôn, nói cái gì cũng phải đúng thì thôi, mình sai j đâu mà sợ hả chị

bacsioitaisao's Avatar
    bacsioitaisao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mom nên bổ sung cốm hoặc siro ăn ngon cho con nha, em thấy có nhiều nhãn lắm: cốm Natagold, cốm up kid, siro ích nhi ... nhưng mà mom nên tìm hiểu kỹ trước khi cho con dùng nha, hoặc ko là mom cho con đi khám coi sao ha

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Pasal.English Xem bài viết
    Bé nhà mình dùng cốm vi sinh natagold, cái này được chị nhà bác tặng cho, bé nhà em cũng biếng ăn lắm, mới dùng cốm này được 2 hôm, hy vọng là sẽ hiệu quả đợi mấy nữa nếu thấy ngon nghe thì mình gửi ảnh cho xem nha
    Loại này có dễ dùng không mn ơi? có đảm bảo không?? chứ em thấy nhiều mẹ nói là có nhiều loại giúp con ăn ngon nhưng mà có nhiều thứ đáng lo lắm ạ

Nhatcuong.mobile's Avatar
    Nhatcuong.mobile Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi bacsioitaisao Xem bài viết
    Mom nên bổ sung cốm hoặc siro ăn ngon cho con nha, em thấy có nhiều nhãn lắm: cốm Natagold, cốm up kid, siro ích nhi ... nhưng mà mom nên tìm hiểu kỹ trước khi cho con dùng nha, hoặc ko là mom cho con đi khám coi sao ha
    Nói thiệt chứ cái Natagold thì em chưa có xài cho con chứ 2 loại bác nói đó xài cả rồi, dậm chân tại chỗ thôi, không có tí tiến triển nào, chán quá trời nên em thôi, cho con tự nhiên phát triển, nhỏ tí thì cũng đành chịu vợi
    HueThuong likes this.

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Các chế đừng quá nặng nề vấn đề cân nặng của em, em nói thật đó ạ, một đứa trẻ mà tăng cân tốt nhưng lại bị bệnh vặt vãnh hoặc có nhiều thứ đáng lo khác thì thà con hạt tiêu một chút mà khỏe mạnh còn hơn
    tamthat and HueThuong like this.

HiepSiAoDen's Avatar
    HiepSiAoDen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

kinh nghiệm xương máu của vợ chồng em đây: con ko hợp tác ăn uống thì đừng quát nạt hay mắng con nhé, vì như thế càng tạo tâm lý khiếp sợ mỗi khi đến bữa ăn, trẻ con đói ko chịu được thì sẽ ăn nha

Pasal.English's Avatar
    Pasal.English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Loại này có dễ dùng không mn ơi? có đảm bảo không?? chứ em thấy nhiều mẹ nói là có nhiều loại giúp con ăn ngon nhưng mà có nhiều thứ đáng lo lắm ạ
    Mình cũng tìm hiểu trên mạng rồi thấy Natagold nhiều mẹ dùng mà, chị họ mình dùng 2 năm nay cho con rồi đó, bé nhà mình hay trớ lắm nhưng dùng loại này mình thấy con không có phản ứng gì lạ, qua nay thấy ăn đều lắm, tín hiệu đáng mừng mn ạ
    Én Nhỏ likes this.

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi HuyenCa Xem bài viết
    Các chế đừng quá nặng nề vấn đề cân nặng của em, em nói thật đó ạ, một đứa trẻ mà tăng cân tốt nhưng lại bị bệnh vặt vãnh hoặc có nhiều thứ đáng lo khác thì thà con hạt tiêu một chút mà khỏe mạnh còn hơn
    Mẹ có con chưa mà nói thế? em nói thật nói thì cứ nói cơ mà nhìn con cứ còi nhom, nhìn bát cơm bát cháo ngắc ngoải cả buổi không hết, xót lắm chứ
    HuyenCa, Én Nhỏ and thuabacsi like this.
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

Én Nhỏ's Avatar
    Én Nhỏ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em nghe nói có loại Cốm Natagold dành cho trẻ biếng ăn tốt lắm, hay được các bác sĩ khoa nhi kê cho tụi nhỏ. Em cũng đang muốn tìm hiểu loại này, có mẹ nào biết hoặc dùng rồi phít bách em với
    khoeladep and thuabacsi like this.

thuabacsi's Avatar
    thuabacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Con mình 5 tuổi rưỡi, hồi 3 tuổi bé đi học trường công, từ cô hiệu trưởng đến các cô giáo trẻ đều biết mình làm nghề báo nên rất sợ mình, chẳng bao giờ dám mạnh tay với bé nhà mình, hậu quả là sau một thời gian đi học, bé ngày càng biếng ăn, ăn một miếng ngậm cả tiếng đồng hồ, đến bữa cơm cả bố lẫn mẹ nói mỏi miệng mà con không nuốt. Có khi, vợ chồng mình bực quá, quát con làm bé giật mình thon thót, nhưng bé vẫn không có phản xạ nuốt cơm, mỗi bữa ăn là bố mẹ đánh vật với con.
    HuyenCa likes this.

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mẹ nó tham khảo đây xem sao BÁC SĨ CHUYÊN KHOA NHI TƯ VẤN ĐIỀU TRỊ CHO TRẺ BIẾNG ĂN HIỆU QUẢ KHÔNG NGỜ em thấy được các mẹ chia sẻ trên face book đó
    iservice.hanoi and khoeladep like this.

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi tamthat Xem bài viết
    Mẹ có con chưa mà nói thế? em nói thật nói thì cứ nói cơ mà nhìn con cứ còi nhom, nhìn bát cơm bát cháo ngắc ngoải cả buổi không hết, xót lắm chứ
    Mình có hẳn 2 tập rồi bạn ơi, thằng anh cả thì lớn như phỗng, ko ham ăn lắm nhưng chắc hấp thu được, con bé Sâu thì nhác ăn, còi nhưng mình cho con uống sữa đều, được cái chỉ hạt tiêu thôi chứ khỏe mạnh, mình kệ thôi, con không thích thì việc gì phải ép
    iservice.hanoi and khoeladep like this.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối