Kết quả 1 đến 10 của 10
    quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Trẻ ăn tốt sẽ học giỏi hơn

Những em bé ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng sẽ đạt kết quả học tập tốt hơn tại trường học.

Bác sĩ Paul J. Veugelers tại Đại học Alberta, Canada, đã tìm thấy những học sinh ăn đủ lượng trái cây, rau củ, chất đạm, chất xơ và các thành phần dinh dưỡng khác sẽ ít bị trượt bài kiểm tra đọc viết.

Nhóm đã tìm hiểu gần 5.000 học sinh lớp 5 và nhận thấy 19,1% bị trượt môn đọc viết.

Học sinh càng ăn uống tốt, dựa trên số lượng và độ đa dạng của thực đơn, thì chúng càng ít khả năng trượt bài kiểm tra. Ăn nhiều rau quả, ít chất béo cũng giúp đạt kết quả thi tốt hơn.

Veugelers cho rằng những nghiên cứu trước chỉ tập trung vào tầm quan trọng của ăn sáng và tác hại của việc thiếu chất dinh dưỡng. "Nghiên cứu mới này đã minh chứng tầm quan trọng của chất lượng dinh dưỡng nói chung đối với kết quả học tập", nhóm kết luận.

Bacsi
    (theo Reuters)

thuctapsinh's Avatar
    thuctapsinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đúng rồi, thiếu chất thì làm sao mà phát triển trí óc hòan thiện, có sức mà suy nghĩ được. Chỉ khổ là bọn trẻ giờ biếng ăn quá thôi mà chả làm nào được.

suckhoeconyeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thuctapsinh Xem bài viết
    Đúng rồi, thiếu chất thì làm sao mà phát triển trí óc hòan thiện, có sức mà suy nghĩ được. Chỉ khổ là bọn trẻ giờ biếng ăn quá thôi mà chả làm nào được.
    thử cho con dùng CỐM ĂN NGON HOA THIÊN xem sao mẹ nó ạ,nhiều người khen ngợi về cốm này lắm,vừa kích thích trẻ ăn tốt hơn,vừa nhiều vi chất làm cho trẻ thông minh hơn nữa đó

tinhyeubaola Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mình cũng nghe nói về loại cốm này trên cộng đồng mạng khá nhiều đó,nhưng chưa dùng nên không biết thực hư ra sao cả

menhicuacon's Avatar
    menhicuacon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà Nội

Em cũng thắc mắc lắm đây,có chị nào biết thêm thông tin thì bảo em với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều

hoasua85 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bà chị nhà mình cũng mua Cốm ăn ngon Hoa Thiên này này,thấy bà ấy bảo mua ở số 2 Trần Duy Hưng,giá 100k thôi,không đắt lắm đâu bạn ạ

tinhyeubaola Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

thật á,sao lại giá rẻ vậy nhỉ,em mua đắt hơn 10k liền đó chị ạ

Binyeu's Avatar
    Binyeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội

Các mẹ có bé đã sử dụng loại này rồi thì chia sẻ nhé như là sau bao lâu sử dụng thì có tác dụng, bé tăng bao nhiêu kg từ khi sử dụng, để em còn có cơ sở so sánh nữa!

thuctapsinh's Avatar
    thuctapsinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi hoasua85 Xem bài viết
    Bà chị nhà mình cũng mua Cốm ăn ngon Hoa Thiên này này,thấy bà ấy bảo mua ở số 2 Trần Duy Hưng,giá 100k thôi,không đắt lắm đâu bạn ạ
    Rẻ quá nhỉ, mà thấy hình như thành phần cũng nhiều dưỡng chất nữa. Thế này bé nhà em có không biếng ăn thì em cũng cứ mua cho bé dùng cho đảm bảo chất dinh dưỡng

Tranghoang_06's Avatar
    Tranghoang_06 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thuctapsinh Xem bài viết
    Rẻ quá nhỉ, mà thấy hình như thành phần cũng nhiều dưỡng chất nữa. Thế này bé nhà em có không biếng ăn thì em cũng cứ mua cho bé dùng cho đảm bảo chất dinh dưỡng
    Liệu các mẹ có nói quá không thế. Em nghe nó cứ như kiểu tâng bốc như nào ý. Liệu có hiệu quả thật như này không vậy???