Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 39
    good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Tiêu chẩn đánh giá tăng trưởng và phát triển của trẻ sinh non?

Con em sinh sớm 32 tuần, bé được 2kg. Sau 10 ngày nuôi dưỡng lồng ấp và 10 ngày ra với mẹ bé tăng lên được 2.5kg, liệu bé nhà em tăng trưởng đạt chưa ạ?

Em chào BS, Em muốn hỏi BS là con em sinh sớm 32 tuần, bé được 2kg. Sau 10 ngày nuôi dưỡng lồng ấp và 10 ngày ra với mẹ bé tăng lên được 2.5kg, liệu bé nhà em tăng trưởng đạt chưa ạ? Và BS cho em bảng tiêu chuẩn đánh giá tăng trưởng và phát triển của trẻ sinh non được không ạ. Em băn khoăn có cần bổ sung gì vào sữa mẹ hay không ạ. Và nếu cần thì bổ sung những gì ạ? Em xin chân thành cảm ơn. Em mong nhận được sớm câu trả lời từ BS.

Chào em, Nếu trẻ sanh đủ tháng 2 tháng đầu mỗi tháng trẻ tăng từ 800g đến 1000g, những tháng sau đó sẽ tăng ít dần, con em nuôi dưỡng tốt sau 20 ngày tăng được 500g cũng tốt, trẻ non tháng sẽ tăng cân khác với trẻ đủ tháng. Trẻ non tháng sẽ cộng thêm với tuần trẻ sanh thiếu gọi là cân nặng hiệu chỉnh (ví dụ: cân nặng con em bằng với trẻ chưa sanh ở tuần tuổi thai thứ 35- 36). Em đừng lo lắng vì tất cả phụ nữ sau khi sanh ai cũng có khả năng tạo sữa đủ để nuôi con của mình, 6 tháng đầu trẻ không cần phải uống thêm nước và em cũng không cần bổ sung vào sữa mẹ các chất dinh dưỡng khác. Vì trong sữa mẹ có đầy đủ các chất dinh dưỡng thiết yếu, cân đối, phù hợp với hệ tiêu hóa của trẻ không có thức ăn nào thay thế được. Mẹ chỉ cần ăn uống đầy đủ, tinh thần thoải mái, cho trẻ bú 7-8 lần/ ngày, cho trẻ ngậm bắt vú đúng cách, giữ ấm trẻ là con em sẽ tăng cân tốt. Chúc em nuôi con khỏe dạy con ngoan. Theo BS. CK1 Võ Thị Đem K. Dinh dưỡng tiết chế - BV Từ dũ

Theo vietbao.vn

kevinseo8x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vậy là phải để ý cách chăm sóc trẻ sơ sinh thật kỹ ngay từ khi bé chào đời

bacsioitaisao's Avatar
    bacsioitaisao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

10 ngày tăng 0.5 ký là đạt quá rồi nè

beyeucuame Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

nuôi con mà tăng kg thế nghe mà ham, mà các mẹ có sữa nào dành cho trẻ sinh non không/ cho em xin thông tin với ạ

tinhyeucon606 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi beyeucuame Xem bài viết
    nuôi con mà tăng kg thế nghe mà ham, mà các mẹ có sữa nào dành cho trẻ sinh non không/ cho em xin thông tin với ạ
    mình thấy thị trường giờ nhiều loại lắm bạn, nhưng mình có chị đồng nghiệp đang sử dụng sữa enfa gentle care, và dòng này có rất nhiều loại cho các bé như cho trẻ kém hấp thu chất đạm, bất dung nạp lactose,...., chị đồng nghiệp nói sữa này được đặc chế đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng và năng lượng cao của trẻ sinh non và nhẹ cân, và bắt kịp các bách phân tăng trưởng bình thường càng nhanh càng tốt, mình thấy chị ấy khen sữa lắm, nên bạn cũng tham khảo xem sao nhé

mebebom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bom nha minh cũng ra trước ngày dự sinh 1 tháng. Nhing con bé tẹo mà thương, thêm vào mẹ k có sữa sớm nên con phải dùng sữa ngoài. Ở bệnh viện các bác sĩ cho Bom dùng ènagentlecare. Trộm vía sữa cung mât nên sau 1 tháng thì Bom đã theo kịp các bạn về cân nặng vào chiều dài. Giờ thì mẹ coa đủ sữa rồi nên Bom k cần ti them sữa ngoài nữa

LolaChang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình thì k chạy theo cân nặng nhưng bé nhà mình từ dạo chuyên sảu ăn sữa công thức thì con hay tiêu chảy. Cứ vài ba hôm là lại đi liền tù tù mấy ngày. Mình k biết có phải do sữa lạ bụng con hay k, tuy nhiên một số ng khuyên mình nên đổi sữa cho con. Loại có dung dc cho bé 3 tháng k bạn?

Chang_Chang1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi LolaChang Xem bài viết
    Mình thì k chạy theo cân nặng nhưng bé nhà mình từ dạo chuyên sảu ăn sữa công thức thì con hay tiêu chảy. Cứ vài ba hôm là lại đi liền tù tù mấy ngày. Mình k biết có phải do sữa lạ bụng con hay k, tuy nhiên một số ng khuyên mình nên đổi sữa cho con. Loại có dung dc cho bé 3 tháng k bạn?
    Sữa này dùng được cho trẻ thiếu sữa mẹ từ 0-12 tháng tuổi chị nhe. Chị muốn tham khảo thì mua 1 hộp nhỏ cho con trước. Bé k bị tiêu chảy hay dị ứng thì hẵn dùng luôn. Con em trước cung dùng sữa này mấy tuần đầu mẹ chưa có sữa ý

phuonglinhhp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

trong 6 tháng đầu tốt nhất là nuôi con bằng sữa mẹ. tuy nhiên mẹ nào thiếu sữa quá thì phải kiếm sữa ngoài cho con ăn bổ sung chứ ko để trẻ thiếu dinh dưỡng rất là tai hại

minhchau23 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em thấy sữa enfa ăn cũng được, bé nhà em ăn thấy dễ tiêu hóa, cũng đầy đủ dinh dưỡng, nhất là mấy chất tốt cho não bộ trẻ phát triển như dha, ara, choline...

phuonglinhhp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi LolaChang Xem bài viết
    mới 3 tháng mẹ có thiếu sữa ko, nếu ko từ từ hẵng cho con ăn sữa ngoài sau. Tầm 5-6 tháng hẵng cho con tập ăn sữa công thức. lúc lựa sữa ngoài thành phần dinh dưỡng cần thiết như canxi, sắt, đạm, kẽm thì cũng cần để ý mấy chất như dha, choline, ara để tăng cường phát triển não bộ nữa. sữa thì ko nhất thiết phải chọn sữa ngoại hay xách tay đâu, cứ sữa nào con ăn hợp thì cho bé uống lâu dài thôi

quynhanh8439 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chăm bé sinh non mẹ nên cho con bú sữa mẹ trong thời gian đầu. Rồi cho uống sữa ngoài xen kẽ để đảm bảo con đủ chất. Bác sĩ mình có dặn thêm mua cái cân, mỗi ngày tầm 9h sáng là cân con, phải ghi chú cân nặng sao cho mỗi ngày bé tăng 50gr là đạt yêu cầu,

candyngo1346 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bé sinh non thì mẹ làm gì có sữa. Tốt nhất nên mua sữa ngoài giống sữa mẹ. Có DHA càng tốt vì chất này rất tốt cho sự phát triển trí não. Sinh non dễ ảnh hưởng đến hệ thần kinh

ngongoclinh.432534 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bà chị dâu em sinh mổ mà đã lo lắm rồi không biết các mẹ sinh non còn lo như thế nào nữa. Lúc bà chị sinh, đâu có sữa, nghe lời y tá mua sữa enfa mil pha loãng cho con uống. Sữa này dễ tiêu, bé hấp thụ nhanh, giúp bé cứng cáp mỗi ngày đấy ạ

hongphuoc.tran.921 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Sinh non thì mình phải cho bé tắm nắng mỗi buổi sáng, việc nhỏ này rất quan trọng, nhiều mẹ ngại đem con ra vì nắng gió, làm vậy bé dễ còi cọc, thiếu chiều cao. Thêm một điê

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 08:56 PM