Kết quả 1 đến 13 của 13
    sucsongmoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Sự phát triển và cách chăm sóc trẻ 2 tháng tuổi

Sự phát triển và cách chăm sóc trẻ 2 tháng tuổi có nhiều chuyển biến hơn tháng đầu tiên. Trong giai đoạn này, con của bạn sẽ có những biểu hiện đòi ăn nhiều hơn.

Sự phát triển của trẻ 2 tháng tuổi bắt đầu có chút thay đổi tích cực hơn. Bé sẽ có những biểu hiện trên gương mặt như cười, cựa quậy nhiều hơn khi nghe bạn nói chuyện.

Khi bạn bế theo dáng ngồi, bé đã có thể giữ đầu thẳng nhưng vẫn chưa cứng cổ. Trẻ sẽ nhìn rõ sự vật trong khoảng cách 18-20 centimét, nhưng đối với các đồ vật có màu sắc bắt mắt, cho dù ở xa hơn hàng chục centimét trẻ vẫn tập trung quan sát được.

Sự phát triển của trẻ 2 tháng tuổi đã có nhiều biến chuyển so với tháng thứ nhất

Sự kích thích quan trọng phần lớn xuất phát từ những tiếp xúc cơ thể hoặc việc dùng miệng để cảm nhận.

Thời gian thức vào ban ngày của bé khoảng 10 tiếng, xen kẽ giữa những giấc ngủ dài. Ban đêm bé thường ngủ giấc dài tới 7 tiếng

Ngay cả khi bạn chưa có kinh nghiệm nuôi trẻ trước đây, bản năng cũng sẽ giúp bạn có cách riêng để nói chuyện với bé.. Bạn nên nhớ rằng giao tiếp bằng ánh mắt với bé là hết sức cần thiết. Hãy nhẹ nhàng nói chuyện với bé kèm theo những ánh mắt, nụ cười biểu cảm trên khuôn mặt khi bé cười với bạn. Đó có thể được coi là những giao tiếp đầu tiên giữa bố mẹ và bé.

Trong giai đoạn này, bạn hãy bắt đầu tạo thời gian biểu và thực hiện đều đặn cho bé, bao gồm cả việc luyện cho bé ngủ đêm nhiều hơn ban ngày.

Bạn hãy làm quen với những điều bé thích và không thích, nó có thể giúp bạn cảm thấy dễ chịu và tự tin hơn.

Luôn tỏ ra hào hứng và cười khi bé ú ớ phát ra âm thanh.

Thỉnh thoảng bạn hãy bắt chước những âm thanh của bé, nhưng cũng hãy dùng cả những âm tiết rõ ràng của bạn.

Theo GĐVN
    bacsi.com

Pasal.English's Avatar
    Pasal.English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bé sẽ có những biểu hiện trên gương mặt như cười, cựa quậy nhiều hơn khi nghe bạn nói chuyện.

tucomcongnghiep191 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

- sản xuất các mặt hàng bếp công nghiệp, bếp trường học.
    Chậu rửa inox công nghiệp, chậu rửa đôi công nghiệp chậu rửa bát công nghiệp

– cung cấp Inox theo mọi mẫu mã – giá rẻ!

bacsioitaisao's Avatar
    bacsioitaisao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trẻ sẽ nhìn rõ sự vật trong khoảng cách 18-20 centimét, nhưng đối với các đồ vật có màu sắc bắt mắt, cho dù ở xa hơn hàng chục centimét trẻ vẫn tập trung quan sát được.

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sự phát triển của trẻ 2 tháng tuổi bắt đầu có chút thay đổi tích cực hơn. Bé sẽ có những biểu hiện trên gương mặt như cười, cựa quậy nhiều hơn khi nghe bạn nói chuyện.

mebebom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bé nhà mình trộm vía lắm, giờ 2,5t đã tự lật được rất hóng chuyện và thích nhìn đồ vật có màu sắc tươi sáng. Hồi đầu mình k có sữa cho con ăn ngoài nên lo lắm, vì ai cũng biết sữa mẹ là tốt nhất cho con. Nhưng thấy bé hợp với sữa mình cũng yên tâm hơn

Chang_Chang1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi mebebom Xem bài viết
    bé nhà mình trộm vía lắm, giờ 2,5t đã tự lật được rất hóng chuyện và thích nhìn đồ vật có màu sắc tươi sáng. Hồi đầu mình k có sữa cho con ăn ngoài nên lo lắm, vì ai cũng biết sữa mẹ là tốt nhất cho con. Nhưng thấy bé hợp với sữa mình cũng yên tâm hơn
    mom cho em nhà ăn sữa gì thế ạ? mình cũng đang nghiên cứu sữa để sắp tới cho con ti vì mình vào thành phố làm lại rồi mà gửi con ở quê cho ông bà trông hộ, em nghe nhiều việc bé bị dị ứng đạm sữa bò nên lo lắm. vì bé nhà em thì ăn sữa mẹ hoàn toán từ bế đến giờ

thien_yet1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Chang_Chang1010 Xem bài viết
    mom cho em nhà ăn sữa gì thế ạ? mình cũng đang nghiên cứu sữa để sắp tới cho con ti vì mình vào thành phố làm lại rồi mà gửi con ở quê cho ông bà trông hộ, em nghe nhiều việc bé bị dị ứng đạm sữa bò nên lo lắm. vì bé nhà em thì ăn sữa mẹ hoàn toán từ bế đến giờ
    bé nhà mình dùng enfamil bạn nhé, nếu bé nhà bạn ti mẹ từ bé đến giờ mình nghĩ bạn cũng nên thử enfa cho con vì trong sữa có dùng đạm thủy phân rất thích hợp cho các bé bị dị ứng đạm, hơn nữa còn có ca MFGM là màng chất béo chỉ có trong sữa mẹ rất có lợi cho hệ thần kinh của con. Bạn cứ thử 1 hộp nhỏ trước xem thế nào nhé

Chang_Chang1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thien_yet1010 Xem bài viết
    bé nhà mình dùng enfamil bạn nhé, nếu bé nhà bạn ti mẹ từ bé đến giờ mình nghĩ bạn cũng nên thử enfa cho con vì trong sữa có dùng đạm thủy phân rất thích hợp cho các bé bị dị ứng đạm, hơn nữa còn có ca MFGM là màng chất béo chỉ có trong sữa mẹ rất có lợi cho hệ thần kinh của con. Bạn cứ thử 1 hộp nhỏ trước xem thế nào nhé
    Thế thì em cung thử xem thế nào ạ! Em thì k ham sữa ngoại sữa tăng cân gì đâu. Chỉ cần bé hấp thu tốt và lanh lợi là dc

LolaChang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi thien_yet1010 Xem bài viết
    Mẹ chia sẻ thêm về MFGM đc k? Nào giờ mình chỉ biết dha. Omega-3 các thứ thoii chứ MFGM thù nghe lạ nhỉ

thien_yet1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi LolaChang Xem bài viết
    Mẹ chia sẻ thêm về MFGM đc k? Nào giờ mình chỉ biết dha. Omega-3 các thứ thoii chứ MFGM thù nghe lạ nhỉ
    Mẹ nó có thể hiểu MFGM là một loại chất béo phức hợp, nó chứa nhiều loại lipid có lợi. MFGM có khả năng giúp tăng cường sự kết nối trên mỗi tế bào não so với việc chỉ bổ sung một mình DHA, Điều này hỗ trợ cho sự hoàn thiện về não bộ của trẻ nhỏ.Đồng thời MFGM còn giúp tăng khả năng miễn dịch vì trong thành phần của MFGM có những protein mang tính chất kháng khuẩn, giảm nguy cơ tiêu chảy và các bệnh viêm nhiễm khác nữa đấy

phuonglinhhp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi LolaChang Xem bài viết
    chất mfgm này trước đây chỉ có trong sữa mẹ thôi đó. gần đây mới chỉ có duy nhất sữa enfamil là có bổ sung thêm dưỡng chất MFGM này kết hợp với DHA cho thành phần gần giống với sữa mẹ nhất đó ạ. con em ăn sữa này nên em cũng có tìm hiểu qua rồi

minhchau23 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bà chị em cũng khuyên cho con ăn sữa enfa này, bảo có chất mfgm gì đó mỗi sữa này có chứ các loại khác ko có đâu. Bà ấy còn bảo chất mfgm này quý giá lắm, đọc trên mạng viết là 150 kg sữa mới tách dc 1kg dưỡng chất này thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Jessica Simpson dành 1 triệu USD để chăm sóc sắc đẹp mỗi năm
    Bởi hoacodai trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-10-2014, 11:57 AM
  2. Phát triển mô hình chăm sóc mắt toàn diện
    Bởi rain12 trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Bài viết cuối: 12-10-2012, 04:15 PM
  3. Angel Beauty tặng voucher chăm sóc da lên tới 2 triệu đồng
    Bởi angelbeauty trong diễn đàn Chăm Sóc Da