Kết quả 1 đến 13 của 13
    Ngango's Avatar
    Ngango Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Ngũ cốc Beone có giúp bổ sung dinh dưỡng cho bé?

Mọi người ơi, mình định cho gà nhà mình uống bổ sung thêm ngũ cốc nhưng ko biết loại nào tốt, mom nào đang dùng tư vấn cho mình nhé. Gà nhà mình gần 16m rồi. Ah e muốn hỏi thêm là đã mom nào dùng ngũ cốc dinh dưỡng Beone này cho bé chưa? Dùng rồi cho e xin ý đánh gía với ạ.

start Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bé nhà bạn ít tăng cân đúng ko, hay là thường xuyên ốm vặt...chứ để bé tự ăn tự lớn có tốt hơn là ép ko

Mẹ Bé Bi's Avatar
    Mẹ Bé Bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bé nhà mom lười ăn đúng ko? Trước bé nhà e lười ăn rồi chậm tăng cân lắm mà hầu như ko thấy tăng cân ấy. Có lúc stress dã man luôn. Mình đổi nhiều tăng đề kháng rồi kích thích ăn ngon nhưng vẫn chả cải thiện. Thế là m tìm hiểu rồi mua thử cho con uống ngũ cốc Beone này. Ngày 2 cốc sáng và tối. Trộm vía từ ngày uống con bắt đầu ăn ngon hơn, ngủ ko trằn trọc nữa. 1 tháng mà bé tăng hôn 1kg đấy. Cả nhà mình mừng hết biết vậy đó

Sam_Koligin's Avatar
    Sam_Koligin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bé nhà mình hiện tại cũng chỉ uống sữa thôi kéo dài cả tháng nay rồi
    thời gian gần đây bé còn chán sữa nữa nữa cơ chẳng biết làm thế nào
    bé nhà mình hơn 1 tuổi. Hóng mọi người cho ý kiến vs a
    Sâm KOLIGIN - F, bí quyết giúp sĩ tử học nhanh, nhớ lâu, dồi dào thể lực

Ngango's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Bé Bi Xem bài viết
    Bé nhà mom lười ăn đúng ko? Trước bé nhà e lười ăn rồi chậm tăng cân lắm mà hầu như ko thấy tăng cân ấy. Có lúc stress dã man luôn. Mình đổi nhiều tăng đề kháng rồi kích thích ăn ngon nhưng vẫn chả cải thiện. Thế là m tìm hiểu rồi mua thử cho con uống ngũ cốc Beone này. Ngày 2 cốc sáng và tối. Trộm vía từ ngày uống con bắt đầu ăn ngon hơn, ngủ ko trằn trọc nữa. 1 tháng mà bé tăng hôn 1kg đấy. Cả nhà mình mừng hết biết vậy đó
    Vâng bé nhà e lười ăn còn hay ốm vặt nữa mom ạ. Buồn lắm, lâu lắm rồi chả thấy tăng lạng nào. ai nhìn vào cũng qở cả. Bé nhà mom uống ngũ cốc Beone bao lâu thìe có tác dụng dụng, sp này có dễ uống ko, thành phần nó là gì?

HoaKe's Avatar
    HoaKe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Sam_Koligin Xem bài viết
    bé nhà mình hiện tại cũng chỉ uống sữa thôi kéo dài cả tháng nay rồi
    thời gian gần đây bé còn chán sữa nữa nữa cơ chẳng biết làm thế nào
    bé nhà mình hơn 1 tuổi. Hóng mọi người cho ý kiến vs a
    Con nhà mẹ nó còn chịu uống sữa, chứ con nhà mình đã không ăn thì thôi, đến sữa cũng chẳng thèm uống nữa cơ. Giỏi lắm một ngày uống được 30ml. Giờ còi dí còi dị. Khổ thế.

Mẹ Bé Bi's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Ngango Xem bài viết
    Vâng bé nhà e lười ăn còn hay ốm vặt nữa mom ạ. Buồn lắm, lâu lắm rồi chả thấy tăng lạng nào. ai nhìn vào cũng qở cả. Bé nhà mom uống ngũ cốc Beone bao lâu thìe có tác dụng dụng, sp này có dễ uống ko, thành phần nó là gì?
    Bé yếu, thiếu chất dễ dẫn đến ốm bệnh đó mom ơi. Mình cũng dùng nhiều loại mà ko ăn thua duy chỉ có cái ngũ cốc Beone này là thấy hiệu quả b ạ. Mùi thơm ngon dễ uống lắm. Mỗi lần uống m cho thêm sữa đặc ong thọ vào nữa uống thơm ngon béo ngậy hơn mom ạ. Sp này mẹ uống con uống cũng đều đc cả. Từ ngày uống bé nhà mình trộm vía khỏe mạnh, hay chơi hay ăn lắm.
    Thành cũ ngũ cốc này là các loại hạt ngũ cốc như:
    Đậu đen, đậu xanh, đậu đỏ, đậu nành
    Ý dĩ, hạt sen, hạt óc chó, yến mạch , hạt kê, bột carốt
    mà m còn nghe bảo 60% đều nhập từ Úc đảm bảo sạch và an toàn lắm mom

Linh Hoàng's Avatar
    Linh Hoàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bé yếu, thiếu chất dễ dẫn đến ốm bệnh đó mom ơi. Mình cũng dùng nhiều loại mà ko ăn thua duy chỉ có cái ngũ cốc Beone này là thấy hiệu quả b ạ. Mùi thơm ngon dễ uống lắm. Mỗi lần uống m cho thêm sữa đặc ong thọ vào nữa uống thơm ngon béo ngậy hơn mom ạ. Sp này mẹ uống con uống cũng đều đc cả. Từ ngày uống bé nhà mình trộm vía khỏe mạnh, hay chơi hay ăn lắm.
    Mom ơi ngũ cốc Beone này mua ở đâu vậy? Giá bao nhiêu
    Bé nhà mình cũng đang lười uống sữa chán quá, muốn thay đổi xem thế nào

AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

May quá vớ phải topic này. Con nhà mình cũng lười ăn quá, chỉ ham ngủ thôi. Bé mới 16 tháng. Sáng ngủ đến 8h30- 9h mới dậy, dậy phải một lúc mới uống sữa, cả đêm không ăn mà bé cũng chỉ uống khoảng 60ml là lắc đầu rồi, mẹ phải dỗ dành nốt 60ml còn lại. KHoảng 3 tiếng sau mới ăn bữa cháo đầu tiên trong ngày, là bữa trưa của mình rồi, thế mà cũng chỉ ăn nhấm nhẳng, có hôm hết, hôm không( mình cho ăn khỏang lưng bát ăn cơm cháo), ăn xong đi ngủ, chiều 3h dậy uống 200ml sữa, 7h tối ăn bát cháo nữa, nhưng nói chung là rất hiếm khi ăn hết bát.Trước 10h đêm uống thêm bình sữa 160ml rồi đi ngủ. Mình cũng thay đổi món ăn thường xuyên nhưng chắc là con gái giống mẹ không có sở thích ăn uống. Ông bà nội thì cứ nói cháu mình nhỏ quá( 16 tháng, 9,5kg, cao 77cm trong khi hồi 1 tuổi 8,9kg, cao 74cm). Mình thì không sốt ruột lắm, chỉ thỉnh thoảng nghĩ con ăn thế này thì làm sao đủ chất mà phát triển được thôi.

Mẹ Bé Bi's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Linh Hoàng Xem bài viết
    Mom ơi ngũ cốc Beone này mua ở đâu vậy? Giá bao nhiêu
    Bé nhà mình cũng đang lười uống sữa chán quá, muốn thay đổi xem thế nào
    M mua bên này nè mom ơi. CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ VÀ PTTM NHẬT LINH
    Ngoài ra mom cũng có thể lên trang cá nhân của e Linh Pham này mua cũng dc https://www.facebook.com/LinhPhamBeOne
    1 hộp là 450k/500g mom nhé
    Ngũ cốc này không chứa chất bảo quản và các các chất phụ gia đâu mom. Sản phẩm đạt huy chương vàng dược phẩm an toàn vì sức khỏe cộng đồng năm 2017 nữa đấy

Ngango's Avatar

e cám ơn mom nhé, để e tìm hiểu rồi mua cho bé dùng thử coi sao. nếu hiệu quả e lại review lại cho mọi người cùng biết a

Chuotyeugao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Tâm lý làm cha, làm mẹ luôn muốn con ăn càng nhiều càng tốt. Mình thấm thía điều ấy lắm vì bé đầu ,mình nhồi kinh khủng lắm. 4 tháng 8,2kg; 1 tuổi đã được gần 12kg rồi . Nhưng rồi cũng không phải là hay đâu. Vì bé không tự ăn theo nhu cầu bản thân, không biết ăn nhiều thứ lắm (chỉ ăn những thứ mà mẹ cho là tốt, là bổ thôi mà . Đên khi lớn ăn vẫn không sam sưa, việc ăn uống hoàn toàn thụ động, hoàn toàn do bố mẹ quyết định. Và đặc biệt bé rất hay nôn trớ.

baothanhy48 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chuyển nhà thành hưng - taxi tải thành hưng Khảo sát vừa được hai công ty nhân sự Talentnet và Mercer thực hiện tại gần 120 doanh nghiệp Việt Nam cho thấy, lương bình quân năm nay sẽ tăng nhẹ ở tất cả ngành. Trong đó, dẫn đầu là doanh nghiệp công nghệ cao, dược phẩm và hoá chất với tỷ lệ tăng đều trên 9%. Tuy không xếp hạng cao về mức tăng lương, hoạt động kinh doanh khởi sắc giúp ngành tài chính – ngân hàng đứng đầu thị trường về mức tăng tiền thưởng.

Xét về cấp bậc, nhóm nhân viên, lao động phổ thông có mức tăng cao nhất và nhóm quản lý, điều hành doanh nghiệp nhận thưởng cao nhất.

Dù tỷ lệ tăng được duy trì ổn định trong khoảng 8,7-9% so với năm trước, một trong những nguyên nhân tác động lớn nhất đến quyết định nghỉ việc vẫn là lương thưởng không cạnh tranh. Khảo sát này cho thấy tỷ lệ người lao động nghỉ việc vì không được tưởng thưởng xứng đáng lên đến 47%. Hai lý do còn lại được nêu ra khi nghỉ việc là thiếu cơ hội phát triển nghề nghiệp và mối quan hệ không tốt với đồng nghiệp, cấp trên.

Bà Nguyễn Thị Thanh Hương – Phó tổng giám đốc Talentnet - cho rằng phần lớn nhân viên hiện nay đều thuộc thế hệ trẻ nên có nhiều khác biệt về hành vi và mong đợi so với thế hệ trước. Chế độ đãi ngộ phù hợp và chương trình đào tạo linh hoạt là vấn đề tối quan trọng để giữ chân nhân tài.

"Doanh nghiệp cần đầu tư bài bản và dài hạn hơn vào chiến lược quản trị nguồn nhân lực, đương nhiên điều này cần phải dung hoà với các mục tiêu kinh doanh. Bộ phận nhân sự cũng nên tiếp cận số liệu và dữ liệu chuẩn để nắm toàn cảnh thị trường, giảm các quyết định cảm tính", bà Hương đề xuất.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin feedback về ngũ cốc lợi sữa Beone
    Bởi Hoanghas2 trong diễn đàn Góc Của Mẹ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-04-2019, 02:23 AM
  2. Bổ sung dinh dưỡng để trẻ khỏi thấp còi
    Bởi quyenbn trong diễn đàn Thực Phẩm Và Dinh Dưỡng
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-11-2011, 08:43 AM
  3. Dinh dưỡng bạn đang cần bổ sung
    Bởi Bs.ThienHuong trong diễn đàn Thực Phẩm Và Dinh Dưỡng
    Trả lời: 1