Kết quả 1 đến 3 của 3
    susuxinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Làm thế nào để bé hấp thụ thức ăn tốt hơn?

Bé nhà em được 7 tháng tuổi(bé gái), bé nặng 8kg( tính cả bỉm và quần áo).Bé nhà em như vậy liệu có còi ko ạ?bé nhà em ko bú sữa mẹ mà cũng ko bú bình nên em chỉ có thể xúc thìa, mà bé cũng ko ăn được nhiều nên em toàn phải trộn sữa với bột ngọt thì bé ăn được khoảng 120->150ml/bữa.Mỗi ngày em cho ăn 2 bữa bột mặn, mỗi bữa được lưng bát con, 2 bữa sữa trộn với bột ngọt ăn liền, thỉnh thoảng em cho ăn thêm 1 hộp váng sữa(hôm ăn, hôm không).Em có cảm giác con em không được hấp thụ tốt cho lắm, bé lên cân chậm.Nhưng trộm vía bé rất cứng cáp, bé đã có thể đứng lên ngồi xuống liên tục, bé có thể bỏ tay ra đứng được mấy giây.em hỏi bác sĩ, liệu con em phát triển như thế có bt ko?em cho ăn như vậy có hợp lý không?em muốn con em tâng cân nhanh hơn, hấp thụ thức ăn tốt hơn thì em phải làm thế nào?em cảm ơn bác sĩ.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bé còn quá bé mà vẫn không bú được thì không thể tăng cân được. bé bị suy dinh dưỡng nữa. Tốt nhất bạn nên đưa bé đi khám BV Nhi Đồng 1, chuyên khoa Dinh dưỡng để BS cho lời khuyên tốt nhất.

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đưa bé đi khám sớm nha bạn.