Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 47
Like Tree140Likes

Chủ đề: Khắc phục chứng lười ăn của trẻ nhỏ thế nào?

BlueSky119's Avatar
    BlueSky119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Khắc phục chứng lười ăn của trẻ nhỏ thế nào?

Em thấy cu Ti nhà em ăn uống không ngon miệng, con không hào hứng trong mỗi bữa ăn, ăn không được nhiều nên con còi trông thấy . Là mẹ cũng xót lắm nhưng mà mãi không tìm được giải pháp hợp lý, đọc trên mạng có nhiều loại thảo dược, tân dược giúp cải thiện ăn ngon, nhưng thấy nhiều thông tin trái chiều là chỉ mang tính tạm thời, cơ thể giữ nước, béo giả ... Hoang mang quá các mẹ ạ, không biết có chị nào trong hoàn cảnh như em không? Em phải làm thế nào bjo ạ?

Linh Dương's Avatar
    Linh Dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sao giờ đi đâu cũng thấy các mẹ than phiền con biếng ăn thế nhỉ? ngày xưa chị em mình thì cơm chẳng có mà ăn, giờ tụi nhỏ sướng quá hóa hư

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky119 Xem bài viết
    Em thấy cu Ti nhà em ăn uống không ngon miệng, con không hào hứng trong mỗi bữa ăn, ăn không được nhiều nên con còi trông thấy . Là mẹ cũng xót lắm nhưng mà mãi không tìm được giải pháp hợp lý, đọc trên mạng có nhiều loại thảo dược, tân dược giúp cải thiện ăn ngon, nhưng thấy nhiều thông tin trái chiều là chỉ mang tính tạm thời, cơ thể giữ nước, béo giả ... Hoang mang quá các mẹ ạ, không biết có chị nào trong hoàn cảnh như em không? Em phải làm thế nào bjo ạ?
    Để giúp bé ăn ngon miệng mỗi ngày, bố mẹ cần tìm ra nguyên nhân gây biếng ăn và trị tận gốc.

- Trước tiên, cần tìm nguyên nhân bệnh lý hay tâm lý và cách khắc phục. Cha mẹ nên tẩy giun cho trẻ 6 tháng một lần, giữ gìn vệ sinh răng miệng, điều trị bệnh nhiễm trùng... Khi bệnh, bé biếng ăn vì đang sốt, viêm họng, lở miệng hay đau răng... nên cho ăn uống bổ dưỡng nhưng "dễ nuốt" như: sữa, cháo, súp, yaourt...

- Dinh dưỡng hợp lý: đây chính là giải pháp hàng đầu.

Thức ăn cần kích thích các giác quan và phù hợp với tình trạng răng miệng. Bé sẽ ăn ngon bằng vị giác, bằng tai, bằng mắt, khi được bốc, đưa lên miệng, lưỡi. Khi có răng thì cần tạo điều kiện cho bé tập nhai, nhai tiết ra nước bọt giúp trẻ ăn càng ngon thêm.

Thức ăn cần chứa đủ và cân bằng 4 nhóm thực phẩm tinh bột, chất đạm, chất béo, rau xanh. Thực đơn nên đa dạng hóa để cân đối về tỷ lệ các chất dinh dưỡng, đổi nhiều món, tránh ăn nhiều thức ăn béo, ngọt, dầu, mỡ. Bạn cũng cần lưu ý việc trẻ thiếu các vi chất như sắt, kẽm và lysine (thường gặp ở trẻ suy dinh dưỡng) cũng là nguyên nhân gây biếng ăn. Mẹ nên chọn những thức ăn hay thực phẩm dinh dưỡng bổ sung các chất này.

Chị gái mình thường làm theo như thế, ngoài ra bà ấy còn cho con uống thêm siro thảo dược Appetito nghe nói là kích thích ăn ngon, giúp trẻ nhỏ hào hứng trong việc ăn uống mà không cần thúc ép gì hết. Chủ top tham khảo xem thế nào
    Igymfitness, BlueSky119 and Dubai like this.

bacsioitaisao's Avatar
    bacsioitaisao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn ơi bạn phải tìm hiểu kỹ nguyên nhân xem sao nha, mà nói thật mình thấy nguyên nhân phần lớn là do chế độ ăn không hợp lý như khẩu phần ăn chưa phong phú, thích cho con ăn theo ý mình, hoặc thức ăn không hợp khẩu vị của bé, bé ăn không đúng bữa, hay ăn vặt ...
    Igymfitness, BlueSky119 and Dubai like this.

BlueSky119's Avatar
    BlueSky119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Heracare Xem bài viết
    Để giúp bé ăn ngon miệng mỗi ngày, bố mẹ cần tìm ra nguyên nhân gây biếng ăn và trị tận gốc.

- Trước tiên, cần tìm nguyên nhân bệnh lý hay tâm lý và cách khắc phục. Cha mẹ nên tẩy giun cho trẻ 6 tháng một lần, giữ gìn vệ sinh răng miệng, điều trị bệnh nhiễm trùng... Khi bệnh, bé biếng ăn vì đang sốt, viêm họng, lở miệng hay đau răng... nên cho ăn uống bổ dưỡng nhưng "dễ nuốt" như: sữa, cháo, súp, yaourt...

- Dinh dưỡng hợp lý: đây chính là giải pháp hàng đầu.

Thức ăn cần kích thích các giác quan và phù hợp với tình trạng răng miệng. Bé sẽ ăn ngon bằng vị giác, bằng tai, bằng mắt, khi được bốc, đưa lên miệng, lưỡi. Khi có răng thì cần tạo điều kiện cho bé tập nhai, nhai tiết ra nước bọt giúp trẻ ăn càng ngon thêm.

Thức ăn cần chứa đủ và cân bằng 4 nhóm thực phẩm tinh bột, chất đạm, chất béo, rau xanh. Thực đơn nên đa dạng hóa để cân đối về tỷ lệ các chất dinh dưỡng, đổi nhiều món, tránh ăn nhiều thức ăn béo, ngọt, dầu, mỡ. Bạn cũng cần lưu ý việc trẻ thiếu các vi chất như sắt, kẽm và lysine (thường gặp ở trẻ suy dinh dưỡng) cũng là nguyên nhân gây biếng ăn. Mẹ nên chọn những thức ăn hay thực phẩm dinh dưỡng bổ sung các chất này.

Chị gái mình thường làm theo như thế, ngoài ra bà ấy còn cho con uống thêm siro thảo dược Appetito nghe nói là kích thích ăn ngon, giúp trẻ nhỏ hào hứng trong việc ăn uống mà không cần thúc ép gì hết. Chủ top tham khảo xem thế nào
    Siro Appetito là loại dư lào hả mẹ cháu? loại này khắc phục được chứng lười ăn của trẻ nhỏ ạ?
    Sản phẩm của nước mình hay sao vậy ???
    Igymfitness and Dubai like this.

Igymfitness's Avatar
    Igymfitness Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky119 Xem bài viết
    Siro Appetito là loại dư lào hả mẹ cháu? loại này khắc phục được chứng lười ăn của trẻ nhỏ ạ?
    Sản phẩm của nước mình hay sao vậy ???
    Đây bạn APPETITO - Thảo dược chuẩn hóa Châu Âu hỗ trợ trẻ ăn khỏe, hấp thu tốt
    Bé nhà mình 8 tháng mình đang cho bé dùng loại này, được 2 tuần nay rồi, trước đây bé cũng biếng ăn, mỗi lần cho con ăn thực sự em stress dã man luôn, làm đủ thứ trò nhưng con cứ ngậm chặt miệng, nhiều khi bực quá em quát nạt ầm nhà lên, con chẳng đỡ hơn mà còn sợ khóc hét luôn. May sao tìm được vị cứu tinh siro thảo dược Appetito Bimbi này jo thì tự động đòi ăn theo giờ rồi, yêu lắm nạ, sp chứa 100% thảo dược hữu cơ, thảo dược đã được tiêu chuẩn hóa theo tiêu chuẩn cao nhất tại châu Âu, sản xuất trên dây truyền hiện đại (GMP, ISO 9001:2008, ISO 13485:2012, ISO 22000:2005) made in Italia nhé bạn

Dubai's Avatar
    Dubai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cùng chung nỗi niềm với chủ top, em cũng đang hoang mang stype cái vụ hôm nay cho con ăn gì, cải thiện bữa ăn thế nào để con ngon miệng, không ngậm cơm, thức ăn...huhu
    Nhatcuong.mobile and minigame like this.

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Lười ăn là tình trạng thường gặp của trẻ nhỏ hiện nay, đang dần trở lên phổ biến, có nhiều nguyên nhân dẫn đến lười ăn:
    • Tâm sinh lý trẻ: trẻ có nhiều giai đoạn phát triển khác nhau, mỗi giai đoạn thay đổi tâm sinh lý có thể dẫn tới chán ăn, trẻ ham chơi, trẻ vừa ăn vừa xem ti vi... đều làm xao nhãng trẻ.
    • Bệnh lý đường tiêu hóa: trẻ bị bệnh lý viêm họng, đau răng, đau lợi, bệnh trào ngược dạ dày thực quản, rối loạn tiêu hóa chức năng, viêm dạ dày, viêm đại tràng, táo bón kéo dài, tiêu chảy.... đều dẫn tới biếng ăn.
    • Bệnh lý chuyển hóa: một số bệnh lý chuyển hóa như suy giáp có thể làm giảm khả năng chuyển hóa chất trong cơ thể và làm giảm khả năng ăn của trẻ.
    • Món ăn không hợp khẩu vị: khẩu vị của trẻ hay thay đổi, trẻ không thích ăn một món quá nhiều, đa số phụ huynh cần thay đổi theo khẩu vị của trẻ để tạo cảm hứng ăn cho trẻ.

Nhatcuong.mobile's Avatar
    Nhatcuong.mobile Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Igymfitness Xem bài viết
    Đây bạn APPETITO - Thảo dược chuẩn hóa Châu Âu hỗ trợ trẻ ăn khỏe, hấp thu tốt
    Bé nhà mình 8 tháng mình đang cho bé dùng loại này, được 2 tuần nay rồi, trước đây bé cũng biếng ăn, mỗi lần cho con ăn thực sự em stress dã man luôn, làm đủ thứ trò nhưng con cứ ngậm chặt miệng, nhiều khi bực quá em quát nạt ầm nhà lên, con chẳng đỡ hơn mà còn sợ khóc hét luôn. May sao tìm được vị cứu tinh siro thảo dược Appetito Bimbi này jo thì tự động đòi ăn theo giờ rồi, yêu lắm nạ, sp chứa 100% thảo dược hữu cơ, thảo dược đã được tiêu chuẩn hóa theo tiêu chuẩn cao nhất tại châu Âu, sản xuất trên dây truyền hiện đại (GMP, ISO 9001:2008, ISO 13485:2012, ISO 22000:2005) made in Italia nhé bạn
    Bác ơi những đối tượng như nào thì có thể xài được siro Appetito này? có an toàn không bác ơi? công dụng là trị biếng ăn thôi à, hay thế nào zợ
    Igymfitness and HuyenCa like this.

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Các mế tinh thông khoản này cho em hỏi câu, trẻ kém ăn, tiêu hóa cũng kém luôn thì có nên cho con uống men tiêu hóa không nhể? cu cò nhà em dạo này cứ sao ấy, bà chị dâu kêu cho uống men tiêu hóa là ổn ngay, nhưng nói thiệt em chưa dám manh động đâu, xin ý kiến các mế?
    suckhoelatrenhet likes this.

suckhoelatrenhet's Avatar
    suckhoelatrenhet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi HuyenCa Xem bài viết
    Các mế tinh thông khoản này cho em hỏi câu, trẻ kém ăn, tiêu hóa cũng kém luôn thì có nên cho con uống men tiêu hóa không nhể? cu cò nhà em dạo này cứ sao ấy, bà chị dâu kêu cho uống men tiêu hóa là ổn ngay, nhưng nói thiệt em chưa dám manh động đâu, xin ý kiến các mế?
    Thiệt tình hết nói nổi luôn, ko hiểu đâu ra cái niềm tin rằng sử dụng thường xuyên men tiêu hóa sẽ giúp trẻ hay ăn, chóng lớn và nhanh chóng cải thiện tình trạng rối loạn tiêu hóa zậy chời. Em nói thiệt là việc sử dụng men tiêu hóa không đúng chỉ định có thể gây ra những biến chứng nguy hiểm cho trẻ. Chị gái em cũng từng như thế, con chán ăn mấy hôm thế là tương ngay mấy hộp men tiêu hóa về cho con dùng dần, hiệu quả đâu chưa thấy mà thằng bé nhập viện vì loạn khuẩn đường ruột. Cái gì cũng thế phải sử dụng đúng cách đúng liều lượng thì mới mong đem lại hiệu quả được, đừng kiểu dùng bừa rồi gánh hậu quả không kịp đó nha!
    HuyenCa likes this.

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Không liên quan nhưng em muốn hỏi giờ có nên đi xuất khẩu lao động không các chế
    HuyenCa likes this.
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

Igymfitness's Avatar
    Igymfitness Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Nhatcuong.mobile Xem bài viết
    Bác ơi những đối tượng như nào thì có thể xài được siro Appetito này? có an toàn không bác ơi? công dụng là trị biếng ăn thôi à, hay thế nào zợ
    Các loại thảo dược trong công thức của Appetito bimbi có 3 tác dụng rõ rệt:
    + Giúp kích thích trẻ ăn khỏe, tạo cảm giác ngon miệng;
    + Giúp tăng cường khả năng tiêu hóa, hấp thu và chuyển hóa dưỡng chất trong cơ thể,
    + Bổ sung dinh dưỡng từ thực vật, giúp phục hồi cơ thể trẻ sau ốm dậy, suy nhược cơ thể, suy dinh dưỡng
    Sản phẩm Appetito Bimbi phù hợp cho các đối tượng:
    + Trẻ biếng ăn, tiêu hóa và hấp thu dinh dưỡng kém, chậm lớn, suy dinh dưỡng.
    + Trẻ mới phục hồi sau ốm dậy, cần bồi bổ tăng cường sức khỏe.

100% thảo dược nên an toàn tuyệt đối nhé bác, ở cơ quan em các chị em đều tin dùng loại này cho con nhà hết!

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi suckhoelatrenhet Xem bài viết
    Thiệt tình hết nói nổi luôn, ko hiểu đâu ra cái niềm tin rằng sử dụng thường xuyên men tiêu hóa sẽ giúp trẻ hay ăn, chóng lớn và nhanh chóng cải thiện tình trạng rối loạn tiêu hóa zậy chời. Em nói thiệt là việc sử dụng men tiêu hóa không đúng chỉ định có thể gây ra những biến chứng nguy hiểm cho trẻ. Chị gái em cũng từng như thế, con chán ăn mấy hôm thế là tương ngay mấy hộp men tiêu hóa về cho con dùng dần, hiệu quả đâu chưa thấy mà thằng bé nhập viện vì loạn khuẩn đường ruột. Cái gì cũng thế phải sử dụng đúng cách đúng liều lượng thì mới mong đem lại hiệu quả được, đừng kiểu dùng bừa rồi gánh hậu quả không kịp đó nha!
    Ôi trời nghe mẹ nó nói mà em muốn té xỉu liền, nguy hiểm vậy sao, ôi thôi may quá cuộc đời tôi, may mà chưa nghe chị dâu chứ không thì hối ko kịp (

Nhatcuong.mobile's Avatar
    Nhatcuong.mobile Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi HuyenCa Xem bài viết
    Ôi trời nghe mẹ nó nói mà em muốn té xỉu liền, nguy hiểm vậy sao, ôi thôi may quá cuộc đời tôi, may mà chưa nghe chị dâu chứ không thì hối ko kịp (
    Bây giờ cái gì cũng phải tìm hiểu cẩn thận bạn ạ, mình thiết nghĩ chọn đồ cho bố mẹ còn qua loa được, chứ đồ cho bọn nhóc phải nghiên cứu kỹ, không nhỡ có làm sao lại hối không kịp

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối