Kết quả 1 đến 13 của 13
    benhkhongso's Avatar
    benhkhongso Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Con em hay ốm vặt, tiêu hóa kém. BS khuyên dùng tinh bột hẹ vì có kháng sinh tự nhiên

Mấy tháng trước bé susu nhà mình rất hay ốm vặt, thỉnh thoảng bị nổi mẩn do nóng trong, táo bón, có khi ăn đồ lạ là bị đau bụng, tiêu hóa kém. Đi khám, bác sĩ khuyên mình nên cho con dùng tinh bột hẹ để bổ sung nhiều chất xơ mịn , vitamin và kháng sinh tự nhiên. Mình đã tìm hiểu kỹ trên mạng và có tham khảo lại ý kiến bác sĩ để yên tâm rồi mới quyết định chọn tinh bột hẹ Heta.Q cho con uống. Nói thật là lúc đầu con mình cũng không chịu uống đâu, vì cái vị hẹ nó hơi khó uống với bọn trẻ nên mình dùng kết hợp với sữa, có hôm là sữa chua, cháo, đồ ăn chín thì con mới chịu. Được độ 1 tuần thì thấy con hết nổi mẩn, cũng không bị khò khè đường hô hấp nữa. Sau tầm 1 tháng thì gần như con đi nặng bình thường, output mềm, ăn uống ngon miệng và sức đề kháng cũng đc cải thiện rõ rệt, không còn tình trạng ốm vặt như trước. Các bác nếu ai có con bị tình trạng như bé nhà mình thì tham khảo tinh bột hẹ heta.q này xem, hiệu quả thực sự đấy ạ.
    Lần sửa cuối bởi benhkhongso, ngày 18-06-2019 lúc 01:18 PM.

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Con em bị viêm họng và ho cả tuần nay, đang cho uống thuốc ho ph. Vậy bây giờ cho con uống kèm tinh bột hẹ heta q này có đc k bác ?

meoluoi2512's Avatar
    meoluoi2512 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tinh bột hẹ làm từ cây hẹ tươi ấy hả?
    Tôi ăn suốt ngày mà đâu biết nó lại có tác dụng thần kỳ đến vậy
    Cái này có thật k

benhkhongso's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi meoluoi2512 Xem bài viết
    Tinh bột hẹ làm từ cây hẹ tươi ấy hả?
    Tôi ăn suốt ngày mà đâu biết nó lại có tác dụng thần kỳ đến vậy
    Cái này có thật k
    Hồi đầu e cũng ngạc nhiên y như bác, sau tìm hiểu mới biết hẹ tươi chứ nhiều chất xơ mịn nên có tác dụng nhuận tràng, chữa táo bón. Nó có chứa cả kháng sinh tự nhiên nên giúp tăng cường sức đề kháng, trị khò khè, hạn chế ốm vặt ở trẻ. Khi được bào chế và sử dụng công nghệ sấy thăng hoa nhật bản thành tinh bột hẹ thì có công dụng của hẹ tươi sẽ đc tăng hiệu quả lên gấp nhiều lần bác ạ

KunYeu01's Avatar
    KunYeu01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Kháng sinh tự nhiên ở trong tinh bột hẹ thì an toàn nhưng chỉ sợ liều lượng k đủ mạnh thì khó chữa hết bệnh viêm đường hô hấp lắm.

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Muốn trẻ giảm hẳn ốm vặt, các mẹ nuôi con nhỏ cần chú ý:

- Cho con bú sữa mẹ: Trong sữa mẹ (nhất là sữa non) chứa rất nhiều các kháng thể cần thiết cho hệ miễn dịch của trẻ
    - Duy trì một lối sống khoa học: Cho trẻ ngủ đủ giấc và giữ gìn vệ sinh sạch sẽ, hạn chế cơ hội tấn công của các virus, vi khuẩn gây bệnh.
    - Thường xuyên cho trẻ vận động, đặc biệt là các hoạt động ngoài trời, vừa giúp cơ thể khỏe mạnh và hấp thụ vitamin D cho cơ thể phát triển chiều cao tối đa.
    - Cân bằng dưỡng chất trong các bữa ăn giúp bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho trẻ
    - Tiêm vắc-xin: Các chuyên gia khuyên rằng, trẻ dưới 3 tuổi nên tiêm các mũi vắc-xin phòng ngừa bệnh: viêm gan B, bệnh lao, bạch hầu, ho gà, uốn ván, sởi, bại liệt, thủy đậu…Tiêm vắc-xin sẽ giúp trẻ chủ động phòng ngừa bệnh và giảm nguy cơ tử vong.
    - Chế độ dinh dưỡng: Bữa ăn luôn đảm bảo cân bằng dưỡng chất giữa các nhóm chất (đạm, béo, bột đường, vitamin và khoáng chất…) đặc biệt rèn luyện thói quen ăn nhiều rau xanh và trái cây tươi; hạn chế các thực phẩm chế biến sẵn, thức uống có ga, thức ăn ngọt… Trường hợp, trẻ mà lười ăn rau xanh thì có thể bổ sung tinh bột hẹ như Heta.q để bổ sung chất xơ hòa tan, tăng cường sức đề kháng, có thể dùng thay rau xanh hàng ngày.
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

Cocobay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ko biết ngày xưa các cụ đẻ 1 lúc 9-10 người con thì chăm thế nào.
    E 2 đứa thôi mà thỉnh thoảng ốm vặt là y rằng thấy mình như sắp đi trâu quỳ đến nơi.
    Con bạn đến nhà nhìn em còn bảo “mày vừa sài đồng sổng” à”
    Quá nản!

benhkhongso's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi KunYeu01 Xem bài viết
    Kháng sinh tự nhiên ở trong tinh bột hẹ thì an toàn nhưng chỉ sợ liều lượng k đủ mạnh thì khó chữa hết bệnh viêm đường hô hấp lắm.
    Ôi bác đừng xem nhẹ kháng sinh tự nhiên nhé.
    Em hỏi bác sĩ Nguyễn Thị Lâm – Phó Viện trưởng Viện dinh dưỡng Quốc Gia thì được biết, tinh bột hẹ chứa kháng sinh ordin, có công dụng mạnh hơn gấp nhiều lần so với kháng sinh tân dược cơ.
    Bác tham khảo thêm ở đây này: https://tinhbothe.vn/

Connhangheo09's Avatar
    Connhangheo09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bé nhà em 2 tháng tuổi, nặng 5kg và bú sữa mẹ hoàn toàn. Nhưng bé bị táo bón quá 3-4 ngày mới đi một lần, phân sền sệt hơi khô. Mà con thì bé cũng chưa cho ăn dặm được mà bổ sung rau củ.
    Cũng tham khảo nhiều loại lắm rồi, ưng Heta.q nhất bởi chiết xuất từ hẹ tự nhiên đấy, chứ giờ hệ tiêu hóa con chưa hoàn thiện mà để con dùng mấy loại công thức cũng lo

phunuhiendai88's Avatar
    phunuhiendai88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bác sĩ khuyên dùng thì dùng thôi. Nhà mì ngày trước b/sĩ bảo cưới là cưới

tamsao's Avatar
    tamsao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

loại này à bạn?

Name:  4017e7d38f054fc02f01efcdc566b717.jpg
Views: 30
Size:  59.9 KB

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chẳng biết các bác thì sao, chứ con e không thích mùi hẹ nên uống tinh bột hẹ này không chịu hợp tác đâu, mấy ngày đầu em toàn phải ép uống, mãi sau mới nghĩ ra cách kết hợp tinh bột hẹ với nước hoa quả, trộn vào đồ ăn chín thì thằng bé mới ăn ngoan. Giờ tăng cân đều, đi nặng dễ dàng hàng ngày, lại ko còn ốm vặt như trước.

benhkhongso's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi tamsao Xem bài viết
    loại này à bạn?

Name:  4017e7d38f054fc02f01efcdc566b717.jpg
Views: 30
Size:  59.9 KB
    Vâng đúng loại tinh bột hẹ này rồi bác ạ.

Các Chủ đề tương tự

1. Chứng teo tinh hoàn và lời khuyên cho các XY
    Bởi miao trong diễn đàn Giáo Dục Giới Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-12-2012, 10:27 AM
  2. Lời khuyên kiểm soát xuất tinh sớm
    Bởi salemod trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-04-2011, 09:58 AM