Kết quả 1 đến 11 của 11
    Mẹ Bé Bi's Avatar
    Mẹ Bé Bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Con biếng ăn chậm lớn, dùng men vi sinh Bifido có hiệu quả ko?

Tó con nhà em năm nay 5 tuổi, con lười ăn, chậm lớn.. Xót con, nên e cũng làm mọi cách để giúp con ăn ngon, ăn tốt. Đặc biệt là tìm mua các loại men vi sinh tốt cho con. Mới đây em thấy nhiều mẹ có con biếng ăn hay mua men vi sinh Bifido của Nhật này cho con dùng. Các mẹ cứ khen là men này dạng thạch, có hương hoa quả, vị ngọt...quánh như thạch rau câu vậy nên các bé rất thích, chứ ko như mấy loại men vi sinh khách phải ép bé ăn bé uống. Thêm nữa là loại men vi sinh này là dạng bào tử giúp men sống lâu hơn trong dạ dày để đi vào được ruột non! Nghe lạ quá các mẹ nhỉ. Nhà mình có mẹ nào dùng men vi sinh Bifido rồi cho em ý kiến với, để mua cho bé nhà em dùng liền, chứ biếng ăn kéo dài em sợ con em suy dinh dưỡng mất.

Dung gms Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bé biếng ăn , khó hấp thu nên chậm lớn đó mn ạ
    tốt nhất bạn nên thay đồi các bữa ăn, nếu bé ko thích cơm thì bạn đổi sang cháo, sang nuôi, bún
    làm sao giúp bé cảm thấy thoải mái khi ăn
    thì bé mới hấp thu tốt dc

catdu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có phải men vi sinh Bifido dạng thạch của nhật này ko bạn...nếu đúng thì bé nhà e cũng đang sử dụng đây.
    tuyệt vời bác ạ. bé nhà e trc giờ khoản uống kiểu như thuôc là nó sợ lắm ấy thế mà dùng men vi sinh dạng thạch này lại ăn tì tì mới hay chứ, chả cần giục tự xin ăn nhá. mà loại men này vừa dễ ăn lại hiệu quả nữa. bé nhà em đây vừa táo lại biếng ăn vậy mà sử dụng mới có hơn 1 hộp là thấy cậu ta có dấu hiệu quả thèm ăn và muốn ăn, ăn dc nên cậu cứ ngày đi một lần, sung sướng lắm bạn

Name:  44243054_2329276023755950_9141882759059341312_n.jpg
Views: 18
Size:  154.3 KB

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

các bạn nên tìm hiểu sâu xa chứng biếng ăn của con xem thế nào

Biếng ăn do tâm lý là nguyên nhân khá phổ biến. Con có thể hoảng sợ khi bị ép ăn quá nhiều so với nhu cầu, bị bắt ăn nhanh, quát nạt khi đang ăn, lừa trộn thuốc đắng vào đồ ăn hay để người lạ cho ăn, vv... Và con phản ứng với nỗi sợ bằng cách từ chối, bỏ chạy khỏi bữa cơm.

Biếng ăn sinh lý thường xảy ra ở những mốc quan trọng trong quá trình phát triển của con như khi học lẫy, bò, mọc răng... Thông thường, con sẽ chỉ bỏ ăn vài ngày đến vài tuần, rồi trở lại bình thường sau khi qua giai đoạn chuyển đổi.

Biếng ăn bệnh lý có thể xảy ra khi con mắc các bệnh về nhiễm trùng, nhiễm khuẩn (Viêm tai – mũi – họng, viêm lợi... ). Trong đó có một nguyên nhân biếng ăn phổ biến là do hệ tiêu hóa của con có vấn đề, đó là loạn khuẩn đường ruột. Con sẽ không có hứng thú ăn, ăn không ngon miệng, thức ăn không tiêu, bị đầy bụng… Trong trường hợp này, mẹ cần giúp cho hệ tiêu hóa của con khỏe mạnh trở lại để khắc phục tận gốc chứng biếng ăn.

Tóm lại, con biếng ăn là biểu hiện của một vấn đề gì đó sâu xa hơn, ví như bị mất cân bằng hệ tiêu hóa. Để hiểu được, mẹ hãy dành thời gian ở bên con để lắng nghe nhu cầu ăn uống và chú ý đến sức khỏe hệ tiêu hóa của con.

Mẹ Bé Bi's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi catdu Xem bài viết
    Có phải men vi sinh Bifido dạng thạch của nhật này ko bạn...nếu đúng thì bé nhà e cũng đang sử dụng đây.
    tuyệt vời bác ạ. bé nhà e trc giờ khoản uống kiểu như thuôc là nó sợ lắm ấy thế mà dùng men vi sinh dạng thạch này lại ăn tì tì mới hay chứ, chả cần giục tự xin ăn nhá. mà loại men này vừa dễ ăn lại hiệu quả nữa. bé nhà em đây vừa táo lại biếng ăn vậy mà sử dụng mới có hơn 1 hộp là thấy cậu ta có dấu hiệu quả thèm ăn và muốn ăn, ăn dc nên cậu cứ ngày đi một lần, sung sướng lắm bạn

Name:  44243054_2329276023755950_9141882759059341312_n.jpg
Views: 18
Size:  154.3 KB
    Hiệu quả thế hả bác, vậy 1 liệu trình là mấy hộp hả bác, trước con e uống bioacimin 3 tháng ròng mà ko thấy cải thiện gì mấy, lười ăn rồi có lúc còn táo bón nữa chứ

Stupid9x's Avatar
    Stupid9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Dùng cốm chùm ngây đi bác e thấy nhiều mẹ cũng khen loại cốm này giúp ăn ngon. hấp thụ tốt đây ạ

Smartcom_English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Bé Bi Xem bài viết
    Hiệu quả thế hả bác, vậy 1 liệu trình là mấy hộp hả bác, trước con e uống bioacimin 3 tháng ròng mà ko thấy cải thiện gì mấy, lười ăn rồi có lúc còn táo bón nữa chứ
    Bioacimin bé nhà e dùng cũng chả thấy hiệu quả, ko hiểu sao có chị cty gt e cái men vi sinh dạng thạch Bifido này e mua thử 1 hôp trc cho bé dùng, thấy bé thích ăn, trộm vía táo bón sau 2 ngày đi luôn. thấy hay quá e đặt luôn 3 hộp cho 1 liệu trình, có 360k/hộp thôi mn ạ

Mẹ Bé Bi's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Smartcom_English Xem bài viết
    Bioacimin bé nhà e dùng cũng chả thấy hiệu quả, ko hiểu sao có chị cty gt e cái men vi sinh dạng thạch Bifido này e mua thử 1 hôp trc cho bé dùng, thấy bé thích ăn, trộm vía táo bón sau 2 ngày đi luôn. thấy hay quá e đặt luôn 3 hộp cho 1 liệu trình, có 360k/hộp thôi mn ạ
    bé nhà m 5 tuổi ngày dùng mấy gói bạn ơi, bạn có thể cho xin địa chỉ mua uy tín dc ko?

Smartcom_English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Bé Bi Xem bài viết
    bé nhà m 5 tuổi ngày dùng mấy gói bạn ơi, bạn có thể cho xin địa chỉ mua uy tín dc ko?
    b vào fanpage của nó mà nhờ tư vấn và đặt hàng, họ tư vấn nhiệt tình lắm https://www.facebook.com/MenViSinhDangThachBifido/

với bé 5 tuổi thi ngay 2 gói sáng tối là ok rồi, hết liệu trình 1 tháng 3 hộp dám chắc bé nhà bạn sẽ tăng cân

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

trẻ e cứ nhồi nhét làm nó sợ, cứ để bé nhịn, nhịn đói bé sẽ cần ăn, đó là bản năng sinh tồn mà
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

SimSon's Avatar
    SimSon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình vô tình xem đc video này, có bác sĩ hải nói về hiệu quả của men vi sinh dạng Thạch của Nhật này đấy, mn tham khảo nhé