Kết quả 1 đến 6 của 6
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Misa11

Chủ đề: Con ăn mãi không lớn làm sao giờ?

Misa11 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Con ăn mãi không lớn làm sao giờ?

Con em năm nay gần 4 tuổi rồi nhưng nặng 13 kg dù con rất thích ăn, ăn khỏe (. Mấy tháng nay con không tăng được tẹo cân nào, cứ ốm 1 phát lại sụt đi ý. Ai nhìn con cũng bảo mẹ không mát tay hay? Hôm trước mẹ em xuống chơi cho cháu mấy lọ siro tăng cường hấp thu Bảo Nhi, bảo ở quê mấy người cho con uống loại này con đều tăng cân, giảm hẳn ốm vặt. Nhưng em thấy đây là sản phẩm VN, liệu có đáng tin cậy ko? mẹ nào đã cho con dùng loại này rồi review em với??
    Cuniu likes this.

minhha22 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Misa11 Xem bài viết
    Con em năm nay gần 4 tuổi rồi nhưng nặng 13 kg dù con rất thích ăn, ăn khỏe (. Mấy tháng nay con không tăng được tẹo cân nào, cứ ốm 1 phát lại sụt đi ý. Ai nhìn con cũng bảo mẹ không mát tay hay? Hôm trước mẹ em xuống chơi cho cháu mấy lọ siro tăng cường hấp thu Bảo Nhi, bảo ở quê mấy người cho con uống loại này con đều tăng cân, giảm hẳn ốm vặt. Nhưng em thấy đây là sản phẩm VN, liệu có đáng tin cậy ko? mẹ nào đã cho con dùng loại này rồi review em với??
    Việc con ốm yếu thì cũng do cả nguyên nhân khách quan và chủ quan nữa. Có thể do thể trạng con yếu ớt ( sinh thiếu tháng, có vấn đề về hô hấp, tiêu hoá từ bé) hay do gia đình quá giữ con. Cái vế sau thì có thể trách do mình nuôi nấng chứ cái nguyên nhân đầu mà bảo do mình nuôi thế nào thì mình nhảy dựng lên cãi nhau với chồng và bất kể ai nói vậy ngay. Mình là bố mẹ, là người có trách nhiệm và thương con nhất. Con có ốm đau thì sao bố mẹ vui, thoải mái được. Ghét cái ở VN là miệng lưỡi người đời, không làm giúp, không động viên được mà chỉ biết chê bôi, đặt điều.

Phạm Xuyên Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nhà mình mỗi đợt con ốm là hai vợ chồng cũng lục đục theo, có lần chồng đến nhà bạn đồng nghiệp chơi về cứ tấm tắc khen vợ bạn khéo tay nuôi con phổng phao làm mình buồn lắm cơ

Cuniu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình mới biết đến thuốc ho - cam Bảo Nhi thôi. Đây có phải sản phẩm mới của hãng không nhỉ? Mình thấy bé nhà mình dùng thuốc ho của hãng này thấy nhanh dứt ho lắm. Bé nhà mình thuộc tạng người dài, hơi nhẳng. Bé được 5 tuổi mà trộm vía khá cao, mọi người không biết cứ tưởng bé học lớp 1. Mình thì mong con có da có thịt hơn 1 xíu thì có dùng loại này được không nhỉ? Mẹ nào dùng rồi cho mình xin ý kiến với!

VietHoan's Avatar
    VietHoan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

có khi do con hấp thụ kém

bacsichuyennghiep's Avatar
    bacsichuyennghiep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Phần lớn người Việt ăn theo sở thích, ngon miệng mà không tính toán xem lượng thực phẩm mình ăn vào có đủ dinh dưỡng hay không. Theo khuyến cáo, mỗi người mỗi nên ăn 15-20 loại thực phẩm khác nhau mỗi ngày để đủ chất dinh dưỡng.

Nhiều mẹ cho con ăn nhiều về số lượng nhưng không chất lượng. Chẳng hạn một bát cháo phải đủ 30-40 g thịt cá tôm, 2 thìa cà phê dầu mỡ. Thiếu dầu mỡ là một trong lý do bé không tăng cân. Khi các mẹ thêm một thìa dầu, năng lượng bát cháo tăng lên 25%. Dầu còn giúp các loại vitamin hòa tan. Thiếu dầu mỡ, trẻ sẽ bị thiếu các vitamin này dẫn đến chậm lớn còi cọc.

Tag của Chủ đề này