Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 22
    Hoanghas2's Avatar
    Hoanghas2 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Có nên dùng dầu chùm ngây Moringa D3 để bổ sung vitamin D cho con?

Bác sĩ cho em hỏi, con em được 6 tháng 10 ngày, nặng 6.8kg, lúc sinh 2.9kg, con biết lật và ngồi, chưa trườn, bò được. Con đang ăn dặm ngày 2 bữa và ti mẹ (không dùng sữa công thức). Tầm 1 tuần nay con hay khóc đêm, thỉnh thoảng giật mình, ra mồi hôi trộm nhiều ở đầu, đặc biệt về đêm.Một chị cùng cơ quan nói con em như vậy là thiếu canxi, khuyên em nên dùng dầu chùm ngây Moringa D3 để bổ sung vitamin D, tăng cường hấp thụ canxi cho con. Vậy bác sĩ cho em hỏi là em có nên dùng dầu chùm ngây Moringa D3 này cho con ko ạ? Em cảm ơn bác sĩ!

catdu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình nghĩ bạn nên cho con đi khám đi, ko biết biết bé nhà bạn có rụng tóc sau gáy không, nếu có bổ sung canxi thì nên kết hợp với vitamin d3 bạn ạ

Smartcom_English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bé nhà mình 6 tháng (như bé nhà bạn) rồi mà chưa uống. Giờ bắt đầu thì uống loại nào được hả các mọi người?

Mẹ Bé Bi's Avatar
    Mẹ Bé Bi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Dầu chùm ngây Moringa D3 bé nhà mình được bác sỹ chỉ định uống ngày 2 giọt, trong vòng 12 tháng. Ngay từ khi bé nhà mk từ viên về đã nhỏ rồi. Nhà mom 6 tháng sợ muộn đấy, bé thiếu canxi rồi. Ngoài ra mình còn phơi nắng nữa á. Trôm vía nay bé nhà mình mới 4 tháng thôi nhưng đã lẫy bò trườn các kiểu rồi còn ngồi nữa cơ.
    Dầu này chả có mùi vị gì đâu nên bé dễ sử dụng lắm
    Name:  vitamind.jpg
Views: 13
Size:  28.7 KB
    Lần sửa cuối bởi Mẹ Bé Bi, ngày 12-07-2019 lúc 05:16 PM.

freedom's Avatar
    freedom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mẹ nó xem bé có bị rụng phần tóc sau gáy k ? Mẹ nó phải cho đi khám mới biết chắc chứ ,k lại thừa chất thì chết .Còn bé ra mồ hội trộm chữa cũng dễ mà .mẹ nó chịu khó nấu cháo trai cho bé ăn .Như Sóc nhà e trước mồ hội trộm nhiều lắm .Xong gần nhà có cô bán cháo trai ,hàng cô ấy nấu ngon mà sạch ,thế là cứ chiều tầm 4 đến 5h ông nội cho ra ăn bát cháo trai ( Sóc ăn cũng ít lắm ,chỉ tầm 1/2 bát con thôi ) .Một tuần mẹ nó chỉ cần cho ăn 2 ,3 bữa lót thôi là ổn .Giờ Sóc k hề có mồ hôi trộm mẹ nó ạ

Hoanghas2's Avatar
    Hoanghas2 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Bé Bi Xem bài viết
    Dầu chùm ngây Moringa D3 bé nhà mình được bác sỹ chỉ định uống ngày 2 giọt, trong vòng 12 tháng. Ngay từ khi bé nhà mk từ viên về đã nhỏ rồi. Nhà mom 6 tháng sợ muộn đấy, bé thiếu canxi rồi. Ngoài ra mình còn phơi nắng nữa á. Trôm vía nay bé nhà mình mới 4 tháng thôi nhưng đã lẫy bò trườn các kiểu rồi còn ngồi nữa cơ.
    Dầu này chả có mùi vị gì đâu nên bé dễ sử dụng lắm
    E lúc bé về chỉ cho phơi nắng thôi chĩ chưa cho bổ sung vitamin d gì cả chị ạ, lcú đó thấy bé vẫn ngủ ngoan ko thấy có triệu chứng như này. Giờ như bé nhà e thì nên bổ sung Dầu chùm ngây Moringa D3 này ngày mấy giọt. Loại này chỉ nhỏ trực tiếp ah mom? tại e thấy nhiều mẹ còn cho vào cháo đấy
    Trích dẫn Gửi bởi freedom Xem bài viết
    Mẹ nó xem bé có bị rụng phần tóc sau gáy k ? Mẹ nó phải cho đi khám mới biết chắc chứ ,k lại thừa chất thì chết .Còn bé ra mồ hội trộm chữa cũng dễ mà .mẹ nó chịu khó nấu cháo trai cho bé ăn .Như Sóc nhà e trước mồ hội trộm nhiều lắm .Xong gần nhà có cô bán cháo trai ,hàng cô ấy nấu ngon mà sạch ,thế là cứ chiều tầm 4 đến 5h ông nội cho ra ăn bát cháo trai ( Sóc ăn cũng ít lắm ,chỉ tầm 1/2 bát con thôi ) .Một tuần mẹ nó chỉ cần cho ăn 2 ,3 bữa lót thôi là ổn .Giờ Sóc k hề có mồ hôi trộm mẹ nó ạ
    E ko thấy bé rụng tóc sau gáy đâu ạ, với bé nhà e chua ăn dc cháo trai ăn đc e đã cho bé ăn rồi, bé nhà e mới tập cho ăn dặm cháo trắng xay loãng thôi ạ

Greelux_Hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em thấy BS nói uống VTM D phải uống kèm cái gì như magie gì đó thì mới hấp thu được. Uống nhiều VTM D quá mà k có chất dẫn kèm sẽ dẫn đến thừa, tốt nhất thì dù là dự phòng hay không thì vẫn nên uống theo toa của BS kê.

thobinh's Avatar
    thobinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Smartcom_English Xem bài viết
    Bé nhà mình 6 tháng (như bé nhà bạn) rồi mà chưa uống. Giờ bắt đầu thì uống loại nào được hả các mọi người?
    Bạn có thể mua cho bé dùng dầu chùm ngây Moringa D3 để bổ sung vitamin D cho con, loại này mình thấy nó khá hiệu quả đấy mà giá cũng hợp lý nữa, mọi người khuyên nên dùng vitamin d3 có nguồn gốc từ thiên nhiên sẽ tốt hơn
    Sản phẩm này dùng cho trẻ thiếu hụt vitamin d hoặc dùng kết hợp khi bổ sung canxi cho bé để tăng hấp thu mom nhé
    Ngoài ra mom cũng có thể bổ sung bằng Aquadetrim d3 tuy nhiên mình thấy loại này bé nhà mình dùng thầy chả hiệu quả mấy
    Lần sửa cuối bởi thobinh, ngày Hôm qua lúc 10:40 AM.

iservice.hanoi's Avatar
    iservice.hanoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Các mum ơi, nếu bé 5 tuổi thì uống loại nào nhỉ? Có phải đi khám rồi mới uống hay cứ uống liều dự phòng là được. Bé nhà mình hay có mồ hôi trộm, mình đoán là thiếu Ca rồi

Thu Tran's Avatar
    Thu Tran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Uống bổ xung D3 cũng phải theo chỉ định của bác sĩ ạ.
    Không phải uống lúc nào cũng tốt, thừa cũng hỏng.
    Đợt trước con nhà em bs bảo uống D3 chỉ định 1 giọt/ ngày thôi
    và bảo là uống quanh năm được.
    Nhưng em chỉ cho uống mùa lạnh, ít nắng để bổ xung.

namdenchocolate's Avatar
    namdenchocolate Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hic, mình tìm dầu chùm ngay Moringa D3 cho bé uống mà ở Đà Nẵng không có. Có mẹ nào ở Đà Nẵng biết ở đâu bán không? Chỉ giúp mình với

Oanh July Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi namdenchocolate Xem bài viết
    Hic, mình tìm dầu chùm ngay Moringa D3 cho bé uống mà ở Đà Nẵng không có. Có mẹ nào ở Đà Nẵng biết ở đâu bán không? Chỉ giúp mình với
    Mom vào website này đặt mua đi rồi họ chuyển về cho mk cũng toàn đặt trên này http://moringad3.vn/
    Giá có 150k mà dùng dc 2-3 tháng đấy mom.
    dầu chùm ngay Moringa D3 e tìm hiểu dc biết nguyên liệu 100% từ thiên nhiên, không chất phụ gia, chất bảo quản nên sử dụng an toàn cho trẻ. Vitamin D3 nhập khẩu từ Thụy Sĩ, dầu chùm ngây từ Bộ Khoa học Công nghệ.

chuyennha75 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chuyển nhà Thành Hưng, lưu ý chuyển kho như chuyển nhà, văn phòng
    1 giới thiệu về nhu cầu chuyển kho xưởng để mở rộng diện tích nâng cấp điều kiện làm việc, làm mới kho xưởng hiện tại.. của các doanh nghiệp ngày càng cao
    chuyển nhà thành hung
    Công ty TNHH chuyển nhà thành hưng số 1 giới thiệu về nhu cầu chuyển kho xưởng để mở rộng diện tích nâng cấp điều kiện làm việc, làm mới kho xưởng hiện tại.. của các doanh nghiệp ngày càng cao. Việc chuyển kho xưởng vốn không dễ dàng bởi có quá nhiều đồ đạc, máy móc, linh kiện,. cồng kềnh để mang theo. Nếu không cẩn thận việc hỏng hóc hay thất lạc đồ đạc gây tốn kém cho doanh nghiệp là chuyện rất dễ xảy ra.

Cân nên kế hoạc cụ thể trước khi chuyển kho xưởng
    5 lưu ý khi chuyển kho xưởng trong bài viết dưới đây chắc chắn sẽ hữu íc cho bạn đang hoặc sắp có nhu cầu chuyển kho xưởng cho doanh nghiệp.
    • Cần có sự chuẩn bị kỹ càng trước khi bắt đầu chuyển kho xưởng
    Chuyển kho xưởng không giống với chuyển nhà hay chuyển văn phòng bởi nó ảnh hưởng tới hoạt động sản xuất của hàng chục đến hàng trăm người và cả hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp. Do đó, lưu ý khi chuyển kho xưởng đầu tiên chính là phải co một kế hoạch cụ thể, chi tiết về sắp xếp đồ đạc, cách đóng gói, cách thức và phương tiện vận chuyển, trình tự vận chuyển… đảm bảo đồ đạc được chuyển đi nhanh chóng, đầy đủ và an toàn.
    • Lên danh sách, phân loại cụ thể đồ đạc cần chuyển
    Bởi có quá nhiều đồ đạc cần phải chuyển đi nên để tránh thất lạc, cân lưu ý nên danh sách cụ thể đồ đạc khi chuyển kho xưởng. Một bảng danh sách chi tiết sẽ giúp bạn không vô tình bỏ quên món đồ nào đó ở lại. Tiếp theo, có thể phân loajin đồ đạc thành các mục giấy tờ, máy móc thiết bị cầm tay, máy móc thiết bị hạng nặng, đồ điện máy.. để có phương án đóng gói phù hợp.
    • Thuê phương tiện chuyển chuyên biệt
    Lưu ý khi chuyển kho xưởng thứ 3 là thuê xe vận chuyển. Thông thường, xe tải chuyển nhà chỉ chịu được mức trọng lượng giới hạn và có thể không phù hợp với số lượng đồ đạc trong nhà xưởng của bạn. Thay vì đó, hãy thuê một đội xe tải chuyên chở hạng nặng cho kho xưởng của bạn để chắc chắn sự an toàn cho đồ đạc.
    • Sắp xếp kho xưởng mới trước khi chuyển đồ đạc đến.
    Chắc chắn bán ẽ không muốn minh nhìn một đống hỗn độn máy móc, thiết bị được chuyển tới và xếp choofngn chất nên nhau ở kho xưởng mới đâu. Vì thế, riêng với kho xưởng, hãy nhắc rằng bạn đã có sự sắp xếp phù hợp cho những đồ đạc sắp xếp được chuyển tới. Đây là một lưu ý quan trọng trong khi chuyển kho xưởng bởi nếu không chuẩn bị trước thì việc gián đoạn hoạt động là hoàng toàn có thể sảy ra.

5.Thuê một công ty chuyên dịch vụ vận chuyển kho xưởng
    Trong trường hợp bạn không có khả năng điều hành việc vận chuyển kho xưởng thì cách tốt nhất là thuê một công ty dịch vụ chuyên nghiệp đến giúp bạn.
    Một lưu ý khi thuê công ty dịch vụ vận chuyển kho xưởng là bạn cần đảm bảo công ty đó bao trọn gói, có cam kết về những tổn thất (mất mát, hỏng hóc) với đồ đạc, máy móc của bạn nhé!
    Chỉ cần tuân theo 5 lưu ý khi chuyển kho xưởng trên, chắc chắn việc chuyển kho xưởng của bạn sẽ diễn ra thật suôn sẻ và dễ dàng!

CÔNG TY TNHH CHUYỂN NHÀ THÀNH HƯNG SỐ 1
    Đ/c: số nhà 14 ngõ 898 đường Láng, Phường Láng Thượng, Quận Đống Đa, TP. Hà Nội, Việt Nam
    Điện thoại : ( 024 ) 37.733.733
    EMAIL:
    [email protected]
    Website:
    https://chuyennhathanhhung.info/

Tiendinhkhang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Con nhà mình uống Aquadetrim D3 được 2 tuần thì có hiện tượng lười ăn kinh khủng, thế là mình không cho uống nữa, chỉ tích cực cho con phơi nắng thôi. Tuy nhiên phơi cũng chả ăn thua giờ mình muốn hỏi cái dầu chùm ngây Moringa D3 này có hiệu quả ko? uống vào có hiện tượng lười ăn ko.
    Bé nhà mình cứ thấy bị mồ hôi trộm suốt

KiZu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Tiendinhkhang Xem bài viết
    Con nhà mình uống Aquadetrim D3 được 2 tuần thì có hiện tượng lười ăn kinh khủng, thế là mình không cho uống nữa, chỉ tích cực cho con phơi nắng thôi. Tuy nhiên phơi cũng chả ăn thua giờ mình muốn hỏi cái dầu chùm ngây Moringa D3 này có hiệu quả ko? uống vào có hiện tượng lười ăn ko.
    Bé nhà mình cứ thấy bị mồ hôi trộm suốt
    Ôi đúng đấy bạn ạ, bé nhà mình uống cái aquadetrim này có 1 tuần thôi nhưng mà lười ăn hẳn đi, thế là mình tìm hiểu rồi đổi sang loại dầu chùm ngây Moringa D3 này , đổi sang thì lại thấy bé ăn uống bình thường. trộm vía 4 tháng rồi tấy rất chứng cáp và ko ốm bệnh gì (trộm vía)
    trước khi mua mình có tham khảo và xem cái Clip bác sĩ, chuyên gia tư vấn này, bạn có thể tham khảo nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối