Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 81
    phtd2004 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cai sữa cho bé dễ dàng như mẹ Anh.

Em đang muốn cho con cai sữa mà không biết làm thế nào cho tốt nhất. Em có tham khảo cách cai sữa của các mẹ Anh thì thấy các mẹ cai sữa rất dễ dàng, cai từ từ và giảm lượng sữa cho bé bú mỗi ngày, thay vì bú sữa mẹ thì mẹ Anh sẽ vắt sữa bỏ vào chai cho bé bú. Em đang tính áp dụng xem có hiểu quá không. Các mẹ trên diễn đàn có cách nào khác không? Cảm ơn cả nhà nhiều.

Beodatmaytroi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình mới cai sữa thành công cho bé nhà mình. Mình đưa bé cho bà ngoại trông 1 tuần thế là về bé không đòi ti nữa. Mình thấy cách này đơn giản nhưng lại tội bé mấy bữa đầu, nhớ mẹ khóc sưng cả mắt.

coanhdao_938241919's Avatar
    coanhdao_938241919 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cách của mẹ Anh như chủ thớt đề xuât mình thấy cũng hữu ích đó. Chậm mà chắc, bé cũng chả phải khóc lóc vì nhớ ti mẹ.

nhocyeudoi09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em thích cách nuôi con của mẹ Anh lắm, em đang tham gia cộng đồng nuôi con theo kiểu Anh quốc, các mẹ tham gia thử đi, nhiều thông tin bổ ích lắm đó.
    Lần sửa cuối bởi nhocyeudoi09, ngày 25-02-2016 lúc 11:38 AM.

oootatooo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi nhocyeudoi09 Xem bài viết
    Em thích cách nuôi con của mẹ Anh lắm, em đang tham gia cộng đồng này nè. Đây là cộng đồng nuôi con theo kiểu Anh quốc, các mẹ tham gia thử nhiều thông tin bổ ích lắm đó.
    Mẹ nhocyeudoi09 cũng là fan của cộng đồng này ah, em cũng gắn bó gần 2 năm rồi.

oootatooo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi phtd2004 Xem bài viết
    Em đang muốn cho con cai sữa mà không biết làm thế nào cho tốt nhất. Em có tham khảo cách cai sữa của các mẹ Anh thì thấy các mẹ cai sữa rất dễ dàng, cai từ từ và giảm lượng sữa cho bé bú mỗi ngày, thay vì bú sữa mẹ thì mẹ Anh sẽ vắt sữa bỏ vào chai cho bé bú. Em đang tính áp dụng xem có hiểu quá không. Các mẹ trên diễn đàn có cách nào khác không? Cảm ơn cả nhà nhiều.
    Làm theo cách của mẹ Anh đi, chứ thấy nhiều mẹ Việt còn dùng cách bôi dầu cay lên ti để con bú thì cay mà bỏ, như vậy sẽ gây tâm lý rất hoang mang cho con.

diepvien0093 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi coanhdao_938241919 Xem bài viết
    Cách của mẹ Anh như chủ thớt đề xuât mình thấy cũng hữu ích đó. Chậm mà chắc, bé cũng chả phải khóc lóc vì nhớ ti mẹ.
    Mẹ Anh mà nuôi con thì quá tuyệt vời rồi. Mẹ tham gia cộng đồng Aptamil đi, đó là cộng đồng nuôi con theo kiểu mẹ Anh mà rất nhiều mẹ Việt mình đang học hỏi đó. Nhiều thông tin bổ ích lắm.

tubolero Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ôi, cách này hay phải lưu thông tin lại mới được, nghĩ tới mấy cái mẹo của mẹ mình khi xưa mà rùng mình :P

thythy87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cái thời xưa toàn bôi mật heo, đắng nghét cho bé sợ mà bỏ bú, bôi son, bôi dầu... chẳng khoa học tẹo nào, em sẽ say No khi sinh em bé :P

tu259a Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Up thớt nào!

AI MUA HÀNG ĐẶC SẢN GHÉ EM NHÉ: www .sieuthidalat. net (0915.638.789)

AI XEM PHONG THỦY HƯỚNG NHÀ, HƯỚNG BẾP GHÉ EM LUÔN: www .havendalat. com hoặc www .nhaxinhvn. net (0969.922.789)

Chúc chủ thớt có nhiều lượt chăm sóc

KeochualeDV Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi nhocyeudoi09 Xem bài viết
    Em thích cách nuôi con của mẹ Anh lắm, em đang tham gia cộng đồng này nè. Đây là cộng đồng nuôi con theo kiểu Anh quốc, các mẹ tham gia thử nhiều thông tin bổ ích lắm đó.
    Có phải mẹ nói đến cộng đồng Aptaclub, cộng đồng nuôi dạy con kiểu Anh không nhỉ?

Gdragon113 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Giờ đi đâu cũng thấy các mẹ thảo luận, học hỏi về phương pháp nuôi con của các mẹ Anh, thật sự tốt lắm các mẹ à

One Drection_hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi phtd2004 Xem bài viết
    Cách này hay đó, mẹ tham khảo ở đâu vậy?

One Drection_hn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi thythy87 Xem bài viết
    Cái thời xưa toàn bôi mật heo, đắng nghét cho bé sợ mà bỏ bú, bôi son, bôi dầu... chẳng khoa học tẹo nào, em sẽ say No khi sinh em bé :P
    Cái này là mẹo dân gian phản khoa học nhất, dễ khiến bé sinh ra tâm lý sợ sệt, lại còn độc hại nữa. Đúng là mẹ Việt mình có nhiều cách nuôi con phản khoa học thật.

nhocyeudoi09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi KeochualeDV Xem bài viết
    Có phải mẹ nói đến cộng đồng Aptaclub, cộng đồng nuôi dạy con kiểu Anh không nhỉ?
    Đúng rồi mẹ, ở Việt Nam mình có mỗi Aptalub là cộng đồng chia sẻ kinh nghiệm nuôi dạy con theo kiểu Anh thôi

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối