Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 66
    Kundalini Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Bệnh suy dinh dưỡng và còi xương có khác nhau không?

Các mẹ ơi, bệnh suy dinh dưỡng và còi xương có khác nhau không ạ? Chẳng là bé nhà em 2 tuổi mà chỉ nặng 9Kg, đứa cháu cũng không khá khẩm hơn được tầm 10kg. Hôm nay dẫn cả 2 đứa đi gặp bác sĩ, nhưng bác sĩ lại chẩn đoán mỗi đứa 1 bệnh, con em bị suy dinh dưỡng còn đứa cháu bị còi xương. Thế là sao ạ? Em đau đầu quá, không biết phải làm thế nào với 2 đứa nữa, các mẹ có ai có kinh nghiệm giúp em với ạ? Em cám ơn nhiều ạ.

tamaka Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Hai bệnh này có những điểm giống và điểm khác nhau đấy mẹ. Bệnh còi xương là do thiếu hụt vitamin D, canxi, photpho... còn trẻ suy dinh dưỡng ngoài những khả năng thiếu hụt các chất trên, cơ thể bé còn bị rối loạn hấp thu các chất khác.

cocosin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi tamaka Xem bài viết
    Hai bệnh này có những điểm giống và điểm khác nhau đấy mẹ. Bệnh còi xương là do thiếu hụt vitamin D, canxi, photpho... còn trẻ suy dinh dưỡng ngoài những khả năng thiếu hụt các chất trên, cơ thể bé còn bị rối loạn hấp thu các chất khác.
    Em thấy hai cái này thường hay đi chung với nhau lắm, nên cũng khó phân biệt. Nhưng theo lời của mẹ tamaka thì có vẻ suy dinh dưỡng bao gồm cả bệnh còi xương.

muscle girl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mẹ tamaka nói rõ hơn đi. Em cũng đang quan tâm tới vấn đề dinh dưỡng cho cháu. Khổ nỗi cháu nhà biếng ăn quá chị ạ.

tamaka Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi muscle girl Xem bài viết
    Mẹ tamaka nói rõ hơn đi. Em cũng đang quan tâm tới vấn đề dinh dưỡng cho cháu. Khổ nỗi cháu nhà biếng ăn quá chị ạ.
    Nếu bé biếng ăn vậy là thiên về suy dinh dưỡng hơn đấy mẹ. Mẹ thử xem lại khẩu phần ăn của bé thử, đổi một số món mới để kích thích vị giác hơn cho bé.

Nếu bé biếng ăn vậy là thiên về suy dinh dưỡng hơn đấy mẹ. Mẹ thử xem lại khẩu phần ăn của bé thử, đổi một số món mới để kích thích vị giác hơn cho bé.
    Em cho cháu ăn thịt cá trứng gạo đầy đủ cả. Cứ nghĩ cháu nhỏ người nhưng mà khỏe mạnh là được. Chị ơi bây giờ em phải làm sao đây, cho cháu ăn gì và bổ sung gì đây chị?

cocosin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bên cạnh việc xem lại khẩu phần ăn cho bé, các mẹ cũng nên chú ý cho bé vận động, tắm nắng.... cũng là cách giúp bé phát triển toàn diện hơn đấy.

green bean Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em cho cháu ăn thịt cá trứng gạo đầy đủ cả. Cứ nghĩ cháu nhỏ người nhưng mà khỏe mạnh là được. Chị ơi bây giờ em phải làm sao đây, cho cháu ăn gì và bổ sung gì đây chị?
    Mẹ nó chú ý trong quá trình chế biến cho bé nó nữa. Cách nấu có làm mất các chất dinh dưỡng và vitamin không nha mẹ.

hvan868 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi green bean Xem bài viết
    Mẹ nó chú ý trong quá trình chế biến cho bé nó nữa. Cách nấu có làm mất các chất dinh dưỡng và vitamin không nha mẹ.
    Bé nhà em cũng biếng ăn lắm, em đổi thực đơn liên tục mà vẫn không thấy tiến triển. Đã vậy không chịu uống sữa luôn, em đang phân vân không biết có nên đổi sữa cho bé không các mẹ?

Trích dẫn Gửi bởi hvan868 Xem bài viết
    Bé nhà em cũng biếng ăn lắm, em đổi thực đơn liên tục mà vẫn không thấy tiến triển. Đã vậy không chịu uống sữa luôn, em đang phân vân không biết có nên đổi sữa cho bé không các mẹ?
    Mẹ nên đổi sữa cho bé nó đi mẹ. Cháu nhà biến ăn vậy mẹ lựa loại nào cung cấp nhiều chất dinh dưỡng và vi lượng cho cháu. để giúp cháu phát triển toàn điện hơn. Nếu hợp sữa có khi cháu nó thèm ăn trở lại đó mẹ.

Con mẹ nó là trai hay gái? mấy tháng rồi? cân nặng và chiều cao nữa? Nói ra có chị nào biết thì tư vấn cho.

hvan868 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mẹ nên đổi sữa cho bé nó đi mẹ. Cháu nhà biến ăn vậy mẹ lựa loại nào cung cấp nhiều chất dinh dưỡng và vi lượng cho cháu. để giúp cháu phát triển toàn điện hơn. Nếu hợp sữa có khi cháu nó thèm ăn trở lại đó mẹ.
    Em cũng đang định đổi thử xem tình hình có tiến triển tốt hơn không? Chứ kiểu này hoài em thấy lo quá.

Con mẹ nó là trai hay gái? mấy tháng rồi? cân nặng và chiều cao nữa? Nói ra có chị nào biết thì tư vấn cho.
    Bé nhà em là bé trai. 15 tháng rồi nhưng chỉ nặng có 9kg thôi chị. Chắc em phải học làm vài món mới cho cháu nó lạ miệng mà chịu khó ăn mới được.

Trích dẫn Gửi bởi hvan868 Xem bài viết
    Em cũng đang định đổi thử xem tình hình có tiến triển tốt hơn không? Chứ kiểu này hoài em thấy lo quá.
    Cơ quan em có chị kia đổi đến vài loại sữa mới tìm được sữa thích hợp cho con chị đó. Mình cùng đổi sữa thôi mẹ hvan868. Nhìn con người ta mập mạp mà mình muốn stress luôn.

Bé nhà em là bé trai. 15 tháng rồi nhưng chỉ nặng có 9kg thôi chị. Chắc em phải học làm vài món mới cho cháu nó lạ miệng mà chịu khó ăn mới được.
    Như thế thì hơi còi đó mẹ. Cho cháu nó đi khám, để được bác sĩ tư vấn và đưa ra hướng giải quyết tốt nhất cho cháu. Không lại ảnh hưởng tới sự phát triển của cháu nó.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 30-11-2010, 07:10 PM
  2. Cảm giác cần có nhau của những người...không yêu nhau (2)
    Bởi sunshine trong diễn đàn Thư Giãn - Giải Trí
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-07-2009, 09:46 PM
  3. Cảm giác cần có nhau của những người...không yêu nhau
    Bởi sunshine trong diễn đàn Thư Giãn - Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-07-2009, 03:47 PM