Kết quả 1 đến 3 của 3
    Heo còi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question Bé bị đi tiêu chảy

Các mẹ ơi, con em lúc trước dùng Dielac bị bón, sau đó nghe nói sữa Physiolac là sữa mát nên chuyển qua dùng, dùng được hơn 1 tháng nay rồi, và thấy không còn táo bón nên cũng mừng.
    Nhưng mấy hôm nay bé bị tiêu chảy, nhưng bột và cháo của con em kỹ lắm, không thể bi tiêu chảy được.

chala.ninolac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Heo còi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con em lúc trước dùng Dielac bị bón, sau đó nghe nói sữa Physiolac là sữa mát nên chuyển qua dùng, dùng được hơn 1 tháng nay rồi, và thấy không còn táo bón nên cũng mừng.
    Nhưng mấy hôm nay bé bị tiêu chảy, nhưng bột và cháo của con em kỹ lắm, không thể bi tiêu chảy được.
    Trước tiên khi con sử dụng Physiolac rất tốt vì như chị đã biết Physiolac là loại sữa rất mát với công thức gần giống sữa mẹ,được nhập khẩu nguyên lon từ Pháp ,kiểm định chặt chẽ của bộ y tế Việt Nam.Có thể thời điểm chị chuyển sữa là đúng giai đoạn con mọc răng,yếu tố môi trường và thời tiết… sẽ dẫn đến hiện tượng tiêu chảy trong 1 hoặc 2 ngày và khi chị chuyển sang Friso thì thời điểm bị tiêu chảy đã kết thúc nên cho rằng đó là do sữa.Trong sữa Physiolac cung cấp chất xơ Gos/Fos với tỷ lệ 90/10 giúp tăng cường hệ miễn dịch của đường ruột,tăng khả năng hấp thu,bé sẽ không bị tiêu chảy và táo bón nên khi con uống Physioac mà bị tiêu chảy là không hợp lý,chị yên tâm, và sử dụng lại Physiolac cho bé yêu nhà mình

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bé bị như này tốt nhất mn cho con đi khám đi