Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 90
    Binyeu's Avatar
    Binyeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội

Em nghĩ vì đều là thực phẩm bổ sung nên Hoa Thiên hay Cansua, Biocimin đều giúp bé lấy lại cảm giác thèm ăn, chủ yếu là cơ địa của bé hợp với loại nào thôi!

thuctapsinh's Avatar
    thuctapsinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sao bàn nhiều về cái cốm này vậy? còn Biocimin vs cansua 3 có mẹ nào biết gì chia sẻ với được không ạ?

suckhoeconyeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cốm này Nổ lép bép khi ngậm đúng không ạ,như vậy bé có sợ không ạ. Bé nhà em được 2 tuổi từng hàm lượng lysine thế đã đủ chưa ạ

tinhyeubaola Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Kẽm là yếu tố vi lượng cần thiết cho sự sống. Tham gia rất nhiều trong quá trình sinh học quan trọng của cơ thể,làm tăng khả năng miễn dịch giúp trẻ chống lại các tác nhân gây bệnh ở bên ngoài,tăng cảm giác ngon miệng ở trẻ biếng ăn suy dinh dưỡng. Thiếu kẽm là trẻ tiêu chảy,suy giảm miễn dịch. Nên các mẹ chú ý nhé,bổ sung thêm kẽm ở thức ăn bên ngoài cho trẻ nữa các mẹ nghe

hoasua85 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Con thiếu kẽm cũng thật là nguy hiểm quá đúng không các chị. Cháu nhà em trước đây hay ốm đau lắm,thế chắc là do bé thiếu kẽm đúng không ạ

suckhoeconyeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cún nhà em hôm nay bị viêm amidan do uống nhiều nước lạnh và ăn nhiều kem,cháu nó sốt cao,mọi ngày em vẫn cho bé dùng Cốm ăn ngon Hoa Thiên như bình thường,thế bé bị thế này có nên ngừng cho bé dùng Cốm được không ạ

hoasua85 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi suckhoeconyeu Xem bài viết
    Cún nhà em hôm nay bị viêm amidan do uống nhiều nước lạnh và ăn nhiều kem,cháu nó sốt cao,mọi ngày em vẫn cho bé dùng Cốm ăn ngon Hoa Thiên như bình thường,thế bé bị thế này có nên ngừng cho bé dùng Cốm được không ạ
    Em nghĩ là chị không nên cho bé dùng nữa,đợi bao h bé khỏi thì tiếp tục cũng được. Vì viêm amidan là do bé bị các cầu khuẩn xâm nhập,mà Cốm này lại ngọt nữa,nên sẽ là môi trường cho vi khuẩn phát triển đó chị. Nên cho bé súc miệng bằng nước muối loãng đó chị. Bé sẽ mau khỏi hơn

Viêm amidan,viêm họng... thì nên kiêng đồ ngọt mẹ nó ạ. Vì đồ ngọt là môi trường thuận lợi để vi khuẩn xâm nhập mà

Tranghoang_06's Avatar
    Tranghoang_06 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thuctapsinh Xem bài viết
    Sao bàn nhiều về cái cốm này vậy? còn Biocimin vs cansua 3 có mẹ nào biết gì chia sẻ với được không ạ?
    Cốm biocimin và cansua 3 thì cũng có tác dụng tương đối giống cốm Hoa Thiên là kích thích trẻ ăn ngon, hấp thụ, tiêu hóa tốt. Có điều hàm lượng và thành phần các chất dinh dưỡng thì có sự khác biệt. Vì thế nên là mỗi loại cốm sẽ phù hợp với mỗi loại cơ địa của trẻ.

Binyeu's Avatar
    Binyeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội

Trích dẫn Gửi bởi hoasua85 Xem bài viết
    Con thiếu kẽm cũng thật là nguy hiểm quá đúng không các chị. Cháu nhà em trước đây hay ốm đau lắm,thế chắc là do bé thiếu kẽm đúng không ạ
    Chưa chắc bạn ạh, vì lượng kẽm trong cơ thể bé mình hoàn toàn có thể bổ sung thông qua các thực phẩm hàng ngày như hải sản... Hơn nữa nếu cơ thể bé có thiếu chút thi ssau này trong quá trình phát triển cơ thể hoàn toàn có khả năng tự cân bằng mà!

thuctapsinh's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Tranghoang_06 Xem bài viết
    Cốm biocimin và cansua 3 thì cũng có tác dụng tương đối giống cốm Hoa Thiên là kích thích trẻ ăn ngon, hấp thụ, tiêu hóa tốt. Có điều hàm lượng và thành phần các chất dinh dưỡng thì có sự khác biệt. Vì thế nên là mỗi loại cốm sẽ phù hợp với mỗi loại cơ địa của trẻ.
    Vậy làm sao mà biết cơ địa bé nhà mình hợp loại nào ạ? T.T cứ cho bé dùng tùm lum thì em cũng ngại lắm ấy.

Tranghoang_06's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi thuctapsinh Xem bài viết
    Vậy làm sao mà biết cơ địa bé nhà mình hợp loại nào ạ? T.T cứ cho bé dùng tùm lum thì em cũng ngại lắm ấy.
    Theo mình thì cứ phải cho bé dùng thử thì mới biết được thôi

thuctapsinh's Avatar

thấy các mẹ khen nhiều cốm Hoa Thiên chắc cho bé dùng thử cái này đầu trước vậy. Hợp là em cho bé dùng cố định luôn :x

Tranghoang_06's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi suckhoeconyeu Xem bài viết
    Cốm này Nổ lép bép khi ngậm đúng không ạ,như vậy bé có sợ không ạ. Bé nhà em được 2 tuổi từng hàm lượng lysine thế đã đủ chưa ạ
    Hàm lượng lysine trong cốm Hoa Thiên cao gấp 10 tới 12 lần so với cốm bioacimin hay Cansua 3 nên mẹ nó có thể yên tâm. Ngoài ra, thực đơn mẹ nó cho con ăn hàng ngày cũng đã chứa lượng lysine nhất định rồi nên mẹ nó yên tâm là con mình sẽ không thiếu lysine dâu.

Nhiều hơn mặt bằng chung như vậy,em nghĩ là công hiệu sẽ lớn hơn thật. Nhưng nhiều hơn mặt bằng chung thì có ảnh hưởng gì không ạ.

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối