Kết quả 1 đến 2 của 2
    bonghoanho123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin tư vấn giúp em để mang thai !

Em đang định có em bé, xin cho hỏi trước khi mang thai thì nên đi tiêm ngừa những bệnh gì?
    1 Em đã tiêm ngừa Viêm gan B , tiêm ngừa rubela cách đây 1 năm.
    2 Cách đây 6 năm e đã bị sốt nổi ban đỏ và cách đây 5 năm thì nổi thủy đậu. Vậy em có cần đi tiêm ngừa lại 2 bệnh này không?
    3 Cách đây 6 tháng em đã đi tiêm ngừa cảm cúm xin hỏi giờ em có phải đi tiêm ngừa lại không ?
    4 Cho hỏi bệnh sởi có phải là sốt phát ban đỏ như lúc trước em từng bị không nữa, em có cần đi tiêm ngừa sởi nữa không?
    5 Cuối cùng cho em hỏi nên quan hệ vào ngày rụng trứng hay trước và sau ngày rụng trứng 2 ngày thì dể mang thai hơn?
    Em xin cảm ơn bác sĩ. Cảm ơn mọi người !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi bonghoanho123 Xem bài viết
    Em đang định có em bé, xin cho hỏi trước khi mang thai thì nên đi tiêm ngừa những bệnh gì?
    1 Em đã tiêm ngừa Viêm gan B , tiêm ngừa rubela cách đây 1 năm.
    2 Cách đây 6 năm e đã bị sốt nổi ban đỏ và cách đây 5 năm thì nổi thủy đậu. Vậy em có cần đi tiêm ngừa lại 2 bệnh này không?
    3 Cách đây 6 tháng em đã đi tiêm ngừa cảm cúm xin hỏi giờ em có phải đi tiêm ngừa lại không ?
    4 Cho hỏi bệnh sởi có phải là sốt phát ban đỏ như lúc trước em từng bị không nữa, em có cần đi tiêm ngừa sởi nữa không?
    5 Cuối cùng cho em hỏi nên quan hệ vào ngày rụng trứng hay trước và sau ngày rụng trứng 2 ngày thì dể mang thai hơn?
    Em xin cảm ơn bác sĩ. Cảm ơn mọi người !
    Bạn tiêm ngừa như vậy là khá đủ rồi đấy. Bạn có thể để mang thai từ bây giờ. Thời điểm quan hệ tốt nhất là xung quanh ngày rụng trứng, có thể cả trước hoặc sau để tăng khả năng mang thai !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 29-07-2019, 08:11 PM
  2. 20 điều hoang mang khi mang thai
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-08-2017, 10:34 AM
  3. Về vấn đề hoang mang,lo sợ mang thai bác sĩ ơi!!!!!!
    Bởi laylabrown trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 131
    Bài viết cuối: 30-06-2013, 08:30 AM
  4. 20 điều hoang mang khi mang thai (tiếp)
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-01-2011, 06:22 AM