Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 20
    kodcbuon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking Xin giúp em với ạ các bác sĩ ơi i!!!!

em và bạn gái cách đây 1,hay 1 thag rưỡi j đấy. bọn em có XXX, nhưng ko QH mà kích thích bằng tay. lúc đầu em có đụng vào DV, có thể tay em dính tinh trùng rồi em sờ vào chỗ đó của cô ấy. lúc đó " chỗ đó" của cô ấy ẩm ướt. ko bt liệu TT có đi vào ÂĐ ko??? xin bác sĩ giúp em. Gần đây thì cô ấy đau bụng, buồn nôn( chỉ 1 lần vào buổi sáng) , hum nay thì cô ấy có kinh sớm khoảng 5 ngày và cũng đau cụng( ko bt phải đau bụng kinh ko?) em và bạn gái rất lo????? XIN CÁC BÁC SĨ HAY GIÚP Ạ

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

tức là hai bạn chỉ mới đụng chạm bằng tay chứ chưa quan hệ đúng ko, tức là dương vật ko vào âm đạo đúng ko? Vậy thì tt ko thể vào âm đạo dc rồi. Vả lại đã có kinh rồi, còn lo gì nữa, còn những hiện tượng bạn nói thỉ là do kì kinh khiến cơ thể mệt mỏi thoy.

muongicunoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vâng. bọn em mới đụng chạm tay thôi ạ. ko bt TT có vào được ko. vì lúc này AD có bị ướt. sợ rằng TT gặp môi trường AD bị thu hút vào bên trong như 1 số thông tin em tìm đc trên mạng. đau bụng và buồn nôn như trên là trc kì khi có kinh ạ. ko bt có sao ko nữa. ( en là koduocbuon, em quên mất mk nên phải Đk lai tài khoản này, cho em hỏi chị CHILE là BS ạ??? chị có chắc TT chỉ sống đc 2-5s ngoài ko khí ko, nó còn có Tinh dich bảo vệ mà???

tanlong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đúng rồi, khoảng 3s là die rồi, bạn yên tâm, nếu còn lo lắng thì thử que cho chắc, nhưng nếu vậy, thì tỉ lệ có em bé là rất thấp

tỉ lệ thấp chứ ko phải ko có.........sợ quá... ko dám mua que thử......

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Thông thường, tinh trùng (có trong tinh dịch) phải được phóng ra trong môi trường âm đạo thì mới thuận lợi để di chuyển đi lên, qua cổ tử cung, tới vòi trứng và thụ tinh cho trứng. Hiện tượng đó gọi là sự thụ tinh và khi trứng đã thụ tinh sẽ di chuyển vào tử cung để bắt đầu tiến trình phát triển thành thai diễn ra trong 9 tháng.

Nhưng sự sống sót của tinh trùng sau khi được phóng ra ngoài rất mong manh; rất dễ chết khi đã ra ngoài, thời gian phơi nhiễm với không khí chỉ tính bằng vài chục giây là đủ để vô hiệu hóa tinh trùng. Tinh trùng dính vào tay thì không đủ số lượng và không có môi trường thuận lợi để thực hiện được chức năng thụ tinh cho trứng cho nên không lo có thai.

Tuy nhiên, cũng có trường hợp xuất tinh ngoài mà vẫn có thai, đó là do sự hấp dẫn hóa học khi tinh trùng gặp dịch của môi trường âm đạo; cho nên nếu tay dính tinh trùng mà đưa ngay vào âm đạo thì cũng có thể có thai như dẫn chứng nói trên. Có thai do những cơ hội như thế hiếm gặp nhưng vì sự thận trọng vẫn nên theo dõi những diễn biến của bản thân, nếu cần thì làm xét nghiệm xem có thai hay không bằng que thử nhanh phát hiện có thai.

Tinh trùng cũng không thể đi qua áo quần, kể cả quần lót hay bộ đồ bơi lội. Nói chung, nếu như dương vật không đưa vào âm đạo thì ít có khả năng thụ thai.

Tóm lại, bạn có nghĩ mình trong trường hợp quá hiếm đó ko ? Nếu càng sợ thì càng phải thử que thôi. Nói thế thôi, nhưng hãy yên tâm đi bạn, đâu phải cứ muốn có thai thì dễ đến thế đâu !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình ko pải là bác sĩ nhưng mình chắc với bạn là tinh trùng chỉ sống dc từng ấy trong ko khí thoy.

vitconlonton5690 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình nghĩ trường hợp này ko thể có đc,còn khj có kjnh đau bụng là chuyện thường tình mà
    [url=http://saobacviet.vn/ke-tivi-kinh-gia-ban-ke-kinh-ti-vi/]ke tivi[/url], [URL=http://multistyle.com.vn]cong ty truyen thong[/URL], [url= http://didong365.vn/store/detail/blackberry-javelin-8900-used.34.aspx]blackberry 8900[/url], [URL=http://ketoannhanh.com]dich vu ke toan[/URL], [URL=http://bomcongnghiep.vn]may bom[/URL],

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Không có thai trong trường hợp này chứ không có chuyện tỉ lệ thấp hay cao ở đây, bạn yên tâm.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Làm sao mà có thai được cơ chứ, haizz, bạn lo lắng quá thôi.

Em kũg đỡ lo. Nhưng 4rum này k có pác sĩ sao ạ?. . . . . . . .

Em có kái lo nữa là. . . Lỡ đó k phảj kinh mà là máu khi có thai? Vì thág trc đó có kinh vào ngày 20, thág này có vào ngày 15. Sớm quá. . Lo là k phải kinh. . .cô ấy ra máu khoảnh 3,4 ngày j đó. . . Mog jải thjck

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi muongicunoi Xem bài viết
    Em có kái lo nữa là. . . Lỡ đó k phảj kinh mà là máu khi có thai? Vì thág trc đó có kinh vào ngày 20, thág này có vào ngày 15. Sớm quá. . Lo là k phải kinh. . .cô ấy ra máu khoảnh 3,4 ngày j đó. . . Mog jải thjck
    Vấn đề này thì bạn phải hỏi bạn gái xem tính chất kinh lần này ntn, có giống những lần kinh trước ko ? Đúng như bạn nói, thai sớm cũng có trường hợp động thai ra máu nên dễ lầm tưởng là có kinh. Trong trường hợp này thì thử que là có thể phát hiện được. Nhưng nếu bạn chỉ quan hệ bên ngoài thì ít nguy cơ đó là thai lắm !

Káj nay em kũg đã hỏi. Bgái e n0j jốg. . . Nhưng kũg k chắc. E ngj máu này khó phân biệt. . . Nên k chắc lắm. . . Có j để phân biệt 2 loại máu này k ạ? . . Mà chị có phải bs ko ạ? . . . . .

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Ở đây các Mod đều là BS, bạn muốn hỏi cụ thể chuyện gì, nếu thật sự lo lắng bạn nên đưa bạn gái bạn đi siêu âm bụng, chỉ tốn khoảng 60k thì sẽ rõ vấn đề. Trên diễn đàn chúng tôi chỉ dựa vào những gì bạn nêu nên không thể đưa ra câu trả lời chính xác, muốn chẩn đoán chính xác có bệnh hay không cần phải nhìn, sờ, gõ, nghe bạn ah và làm các xét nghiệm.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này