Kết quả 1 đến 9 của 9
    tt108 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin cho hỏi về âm đạo kép.

Thưa bác sĩ con năm nay 22 tuổi đã có quan hệ tình dục, khi bạn trai con đứa ngón tay vào âm đạo của con thì thấy chia làm 2 đường ( đưa được khoảng 2cm thì thấy chia đôi thành 2 hướng), con cũng đã thử đưa tay vào âm đạo và thấy giống như những gì bạn trai con nói. Khi quan hệ con không bị đau. Chu kỳ của con không đều, trước chu kỳ con thường bị đau ở bên phải hông. Xin hỏi bác sĩ con có bị dị tật âm đạo không? Lân đầu tiên của con không có máu.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Khi hành kinh đau thế là chuyện bt...có chuyện có bị dị tật ko...bạn nên đi siêu âm chụp hình xem chính xác thế nào nhé

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trường hợp của bạn có thể là âm đạo có vách ngăn. Bạn đi khám để bs cho nhận xét chính xác nhất. Về vấn đề này, nếu có vách ngăn thì sẽ khó khăn trong việc sinh con !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Cách tốt nhất là bạn nên đi khám phụ khoa để các bác sĩ làm siêu âm, sẽ cho kết luận chính xác. Hơn nữa việc khám sớm sẽ giúp bạn dễ có con sau này. Thân chào bạn!

tt108 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thưa bác sĩ, cách đây 1 tháng vì bị đau bụng nhiều và trễ kinh gần 2 tháng, con có đi khám ở 1 phòng khám tư, kết quả siêu âm( trắng đen) bình thường, xét nghiệm huyết trắng bị viêm âm đạo. Lúc đó con quên mất chuyện hỏi về vách ngăn âm đạo. Xin hỏi bác sĩ con phải làm những xét nghiệm gì để biết chính xác. Chân thành cảm ơn bác sĩ

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Đây là 1 bất thường âm đạo bẩm sinh, ko có gì đáng lo, bạn đi khám sẽ được BS tư vấn phẫu thuật cắt vách ngăn nha bạn.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Thường các Bs sẽ khám âm đạo để biết, bạn cũng đã quan hệ rồi nên chuyện khám sẽ dễ dàng thôi.

hiepsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn đi khám phụ khoa sớm nhen.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tt108 Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, cách đây 1 tháng vì bị đau bụng nhiều và trễ kinh gần 2 tháng, con có đi khám ở 1 phòng khám tư, kết quả siêu âm( trắng đen) bình thường, xét nghiệm huyết trắng bị viêm âm đạo. Lúc đó con quên mất chuyện hỏi về vách ngăn âm đạo. Xin hỏi bác sĩ con phải làm những xét nghiệm gì để biết chính xác. Chân thành cảm ơn bác sĩ
    Chỉ cần khám phụ khoa là có thể biết chính xác có vách ngăn âm đạo hay không rồi chứ không cần thiết phải siêu âm hay làm xét nghiệm nào khác đâu bạn ạ. Lần sau tái khám bạn hỏi lại bs để bs xem lại cho bạn kĩ hơn nhé !