Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Xin cho hỏi...

Rosa_Huong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin cho hỏi...

Xin hỏi khi mang thai đến khoảng 13 tuần nhưng vẫn không cảm nhận thai máy và thấy xuất hiện dịch nâu dính đáy quần lót, chỉ 1 ít và không ra liên tục, ngày sau lại xuất hiện 1 ít nữa rồi lại thôi, vài ngày sau lại xuất hiện nhưng màu sậm hơn (gần như nâu đen), không ướt, không dính kéo dây...
    Có bác sĩ nào trả lời giúp.
    Xin cám ơn.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thai máy thường xuất hiện vào khoảng tuần thứ 16 -25 của thai kì , nếu mới có thai được mấy tuần mà thấy hiện tượng ra dịch màu nâu thì phải đi khám bác sĩ chuyên khoa sản ngay, vì hiện tượng này là đe dọa sảy thai. Bạn cần đi khám sớm, các bác sĩ Sản khoa sẽ căn cứ vào kết quả thăm khám trực tiếp để kê đơn thuốc điều trị (nếu cần thiết có thể phải tiêm). Bạn cũng cần nghỉ ngơi để tránh hiện tượng ra dịch kéo dài. Bạn nên đi khám ngay để tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra.
    :47:

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Xin trả lời bạn như sau

Nếu sinh con so, từ cuối tháng thứ 4, đầu tháng thứ 5 của thai kỳ (cuối tuần 16 đầu tuần 20), người mẹ đã có cảm giác thai máy (thai nhi cử động, búng nhẹ vào thành bụng, tạo cảm giác giống như sôi ruột). Với người sinh con rạ, hiện tượng này sẽ xuất hiện sớm hơn khoảng 2 tuần nghĩa là tuần thứ 14 đến 18 . Nếu không thấy thai máy, thai phụ nên đến bệnh viện để kiểm tra.

Còn việc bạn ra dịch nâu thì cho phép mình hỏi bạn có bị viêm nhiễm phụ khoa gì không?Nếu không có thì bạn nên đi khám đánh giá tổng quát sức khỏe của thai nhi nha.Bởi vì dù bất kì lý do gì mà bạn bị ra dịch nâu (mình nghĩ là máu) thì đều do một bệnh lý nguy hiểm cả

Chào bạn!Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh!

Rosa_Huong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin cám ơn nhiều.