Kết quả 1 đến 10 của 10
    sweet003 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin cho em lời khuyên

Em và bạn trai quan hệ vào ngày thứ 20 của chu kỳ. Chu kỳ kinh nguyệt của e thường là 28 ngày và khá đều. Hôm nay là ngày thứ 10 sau khi quan hệ và cũng là ngày thứ 2 em bị trễ kinh. Em đã dùng que thử thai vào ngày thứ 9 và thứ 10 sau khi quan hệ, kết quả đều là không có thai. Em có sử dụng bao cao su. Nhưng đến nay vẫn chưa có kinh nguyệt nên em thấy rất lo lắng. Em không biết có phải vì lo lắng mà bị trễ kinh không. Xin bác sĩ cho em lời khuyên. Em xin chân thành cảm ơn!

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu đúng là bạn và bạn trai đã sử dụng bao cao su thì việc quan hệ vào ngày nào cũng không quant rọng bạn ạ, khả năng có thai khi dung bao cao su gần như là không có. Việc bạn bị trễ kinh hoàn toàn là có thể . Lý do bạn bị trễ kinh có thể do :
    + Tâm lý
    + Rối loạn nội tiết
    + Chế độ dinh dưỡng
    v.v...
    Thêm nữa việc bạn sử dụng que thử thai vào ngày thứ 9-10 sau khi quan hệ là hoàn toàn đúng và khi nó đã cho kết quả âm tính thì mình khuyên bạn không nên lo lắng quá bạn nhé( vì kết quả của que thử thai chính xác tới 95% lận đấy ).
    CHúc bạn sống khỏe ^^ !!!

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trễ kinh là chuyện bình thường mà bạn , bạn cứ chờ đến hết kì kinh này xem sao

ZfaZFu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình nghĩ trường hợp của bạn khả năng co thai là thấp lắm, đừng lắng quá bạn ạ .

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tình hình của bạn sao rồi ?

Ui, tại em căng thẳng quá, hjhj, bây giờ thì bình thường rùi . Rất vui vẻ và khỏe mạnh. Cảm ơn các anh/chị ^^! mà forum mình không có nút "thanks" để cảm ơn nhỉ, hjhj.

Hihi, cảm ơn anh/chị. Tại e quá lo lắng thôi, bây giờ thì bình thường rồi. Rất vui vẻ và khỏe mạnh.

hihi, cảm ơn anh/chị. Tại e lo lắng quá thôi, bây giờ thì bình thường rồi. Rất vui vẻ và khỏe mạnh ^^!

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Rất vui vì thấy bạn vui vẻ trở lại, nếu có thời gian hãy tìm hiểu thêm về vấn đề sức khỏe sinh sản trong diễn đàn nhé. Bạn sẽ có thêm vài kiến thức cần thiết cho sau này đấy ^^

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Dùng bao cao su vừa phòng tránh việc có thai rất hiệu quả vừa ngăn ngừa được các bệnh về đường tình dục nữa