Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Xin chỉ giúp.

nhimcon2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Xin chỉ giúp.

Xin chào bác sĩ,

Em có thai nay đc hơn 17w và được biết thai có vđ nên có thể tuần sau em sẽ nhập viện để đình chỉ thai kỳ, theo em đc biết thì tầm tuổi thai này ko dùng PP hút thai đc nữa mà phải cho uống thuốc kích đẻ non. Vậy sau khi đẻ non em cần phải kiêng những gì? VD như bao lâu sau thì mới đc có thai trở lại, hoặc bao lâu sau thì vc mới đc QH? Ăn uống kiêng cữ trong bao lâu và có phải kiêng kỹ như người sinh bình thường không, mong bs chỉ giúp, xin cảm ơn bs nhiều!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhimcon2010 Xem bài viết
    Xin chào bác sĩ,

Em có thai nay đc hơn 17w và được biết thai có vđ nên có thể tuần sau em sẽ nhập viện để đình chỉ thai kỳ, theo em đc biết thì tầm tuổi thai này ko dùng PP hút thai đc nữa mà phải cho uống thuốc kích đẻ non. Vậy sau khi đẻ non em cần phải kiêng những gì? VD như bao lâu sau thì mới đc có thai trở lại, hoặc bao lâu sau thì vc mới đc QH? Ăn uống kiêng cữ trong bao lâu và có phải kiêng kỹ như người sinh bình thường không, mong bs chỉ giúp, xin cảm ơn bs nhiều!
    Hầu như về vấn đề ăn uống thì không kiêng cũ gì, cứ ăn đầy đủ các nhóm thực phẩm. Tuyệt đối không nằm than nhé bạn. Việc quan hệ thì có thể kiêng cữ sau khoảng 1 chu kì. Có con lại nên để ổn định sau 2-3 chu kì là được !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Không cần thiết phải khắt khe như người sinh bình thường, về thức ăn thì không kiêng cử nhiều, nên kiêng quan hệ trong chu kì đầu và sử dụng biện pháp tránh thai trong khoảng vài chu kì!

nhimcon2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em cám ơn các bs, hiện nay em đã ổn định khỏe mạnh và đi làm lại rùi, cám ơn bs nhiều!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhimcon2010 Xem bài viết
    Em cám ơn các bs, hiện nay em đã ổn định khỏe mạnh và đi làm lại rùi, cám ơn bs nhiều!
    Chúc bạn vui khỏe !