Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 16 đến 22 của 22
    pega_02060212 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vậy cho mình hỏi, bình thường trước khi ra kình, mình vẫn bị ra 1 số đường nâu, có khi ra chung với huyết trắng. Hiện tại, mình vẫn bị ra. Nhưng chỉ vừa mới bị ngay lúc này. Nó có phải là chảy máu âm đạo, là 1 trong những triệu chứng có thai ngoài tử cung ko? Tại sao mình không thấy gì lạ trong cơ thể mình hết. Ngực mình ko căng, cũng không sậm màu đi?

Sao hiện tại mình lại ra những vệch đường màu hơi nâu... giống như máu đông vậy... Như vậy là có khả năng có thai ngoài tử cung ko?

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Máu ra theo chu kỳ kinh nguyệt là máu không đông và có màu nâu sẫm,còn máu xuất huyết âm đạo bất thường là máu đỏ tươi và khi chảy ra ngoài nó đông lại thành cục.Theo như bạn mô tả thì tính chất máu của bạn là thuộc loại máu của chu kỳ kinh nguyệt nên bạn cứ yên tâm đi nha.Chúc bạn khoẻ

mình cám ơn

sáng nay mình đi bơi... thì thấy hơi đau bụng... nhưng cứ nghĩ là đau b do đói (vì mình chưa ăn sáng)... nhưng sau đó mình ăn sáng... ăn xong vẫn đau... nhưng đau nhẹ...(nhẹ giống những ngày đầu mình có k vậy)... rồi trưa ngủ dậy... (thì tại mình có ra mấy vệch nâu... nên mình mang băng vs cho an toàn và sạch sẽ)... mình nhìn xuống băng vs thì thấy hơi có máu... lúc mình rửa lại... thì có 1 nhúm máu màu nâu đen... lỏng... giống như máu mọi lần mình có k... như vậy là mình có k hay sao?... hay là bị chảy máu âm đạo?... như vậy có thai ko?... có thai ngoài tử cung ko?...t2 này mình muốn đi ktra lại...

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có thai hay không thì chỉ sau 7-10 ngày thử quick stick thì bạn đã có thể xác định khá chính xác rồi , nếu bạn bị ra máu bất thường , không đều theo chu kỳ hay tính chất máu khác với máu kinh mọi lần thì tốt nhất bạn nên đi khám thêm về các bệnh phụ khoa , Thân ^^

Em và bạn trai em chỉ vừa quan hệ ngoài, tức DV của anh ấy chỉ mới bên ngoài AD của em. 2 đứa đều chưa cho vô và cả 2 đứa đều chưa ra dịch gì cả. Nhưng em lại bị trễ kinh hơn 1 tháng. Đợt kinh cuối của em là vào ngày 29/4/2010. Nhưng đến giờ em vẫn chưa có kinh lại. Nhưng em lại không có triệu chứng của có thai, em không mắc ói và vùng ngực của em vẫn không sậm màu.
    Em và anh ấy đã đi siêu âm 2 chỗ trong tuần từ 14-22 /6/2010. Siêu âm ở chỗ đầu tiên là siêu âm vùng bụng. Thì bác sĩ kêu không thấy em bé trong bụng. Và kết quả siêu âm lần 2 cũng vậy. Lần thứ 2 em đi siêu âm ở trung tâm sức khỏe bà mẹ và trẻ em và em siêu âm ở âm đạo. Bác sỹ cũng nói không thấy thai. Nhưng em đã thử test bằng que từ mấy ngày đầu tháng 6. Em test 6 lần. Nhưng 2 lần đầu kết quả là 1 vạch. Nhưng 4 lần sau lại 2 vạch. nhưng vạch thứ 2 rất mờ. Hôm CN em đi siêu âm lần 2, thì bác sỹ nói là cái thai của em rất nhỏ, nên chưa thấy thai nằm ở đâu.
    Và chiều hôm CN hôm đó, bạn trai em đưa em 2 viên thuốc để làm thai không bám được (2 viên thuốc đó màu trắng và trên vỏ ghi chữ POS' và có viên) Em đã uống vì 2 đứa em chưa có điều kiện để sanh đứa bé này. Sau khi uống thuốc, em không hề có triệu chứng gì, không mệt mỏi hay buồn ngủ. Nhưng sáng hnay (tức ngày 22/6/2010), em lại muốn ói 1 tí, và cũng hơi đau bụng nhẹ. Nhưng giờ thì không còn gì nữa.
    Bác sỹ cho em hỏi như vậy là em đã có thai rồi đúng không? Nhưng nếu em uống thuốc như vậy, thì thai có bị nằm ngoài tử cung không? Vì em và bạn trai không thể cho ba mẹ em biết. Bác sỹ cho em hỏi như thế nào thì có thai ngoài và trong tử cung? hai loại đó khác nhau như thế nào? Bác sỹ cho em hỏi, khả năng em có thai ngoài tử cung cao không?
    Hiện tại em và bạn trai em rất lo lắng. Xin bác sỹ hãy trả lời cho em rõ. Em xin bác sỹ.
    Thứ nhất, mình cám ơn bạn về những gì bạn khuyên. Giờ mình xin trả lời từng vấn đề 1.
    Vấn đề 1 bạn nêu, thì mình đã kiểm tra ở trung tâm sức khỏe bà mẹ và trẻ em rồi. Nhưng hiện tại vẫn không thấy thai. Siêu âm cũng không thấy.
    Vấn đề 2 thì mình chưa từng dính vào tình huống nào bạn nêu cả. Và vấn đề 3 thì mình không hề bị xuất huyết nặng. Mình chỉ lâu lâu bị xuất huyết 1 tí. Nhưng 3 ngày nay, mình đã không còn xuất huyết nữa. Và hiện tại mình cũng không hề thấy đau bụng. Trong khi 1 trong những triệu chứng có thai là bị đau bụng. Như vậy, là khả năng có thai ngoài tử cung không cao đúng không?
    Mình cám ơn bạn rất nhiều.
    hầu như mình không hề có triệu chứng gì của có thai cả... mình đã xem nhiều trang web... và cũng xem vài cuốn sách của mẹ mình... thì mình hầu như không có dấu hiệu đó... nhưng vì sao khi mình thử que thì lại 2 vạch... và hôm mình đi khám... thì bs kêu là chắc chắn có thai... CÒn về vấn đề đau bụng trong thai ngoài tử cung... mình không hề đau bụng. Từ hôm đi khám về... và trước khi đi khám... mình cũng đã theo dõi rất nhiều... thì mình không bị đau bụng nhiều... chỉ thỉnh thoảng đau nhẹ... nhẹ lắm.. nó giống như mỗi lần mình bị đói vậy... Nếu bạn nói mình không có thai thì xin bạn cho mình biết vì sao không? Và vì sao đến giờ mình vẫn chưa có kinh? Vì sao mình lại bị 2 vạch? Nhưng dù sao... mình cũng cám ơn bạn.

xin trả lời dùm!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12