Kết quả 1 đến 5 của 5
    chuot_soc00 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thumbs up Xin bác sĩ tư vấn giúp em

e và bạn em qhtd và e đã uống thuốc tránh thai cấp tốc nhưng e uống viên đầu cách viên thứ hai 2 tiếng như vậy e bị sao ko? kinh nguyệt của em ko đều mấy tháng có 1 lần như vậy em nên làm cách nào để kinh nguyệt của em đều lại. Mong bs tư vấn dùm em

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Câu hỏi của bạn đã trả lời rồi nhé, mình sẽ trả lời lần nữa cho bạn yên tâm : khi đã uống rồi mà uống không đúng như chỉ dẫn thì bạn nên chờ khoảng 2 tuần sau khi quan hệ thì mua que thử thia về để kiểm tra xem có thai hay không nhé , thân ^^
    Chú ý : lần sau bạn không nên post quá nhiều bài trong topic, nếu không sẽ bị lock đấy nhé, thx

mình không cố ý post nhiều đâu xin lỗi nha. nhưng hôm qua mình lại có kinh nguyệt nếu có kinh thì vẫn có thai không? từ lúc qh mình thấy có cảm giác như là có thai vậy hnay mình mới thử que.

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Hi, bạn đừng lo nữa nhé, có kinh nguyệt lại rồi thì bạn không có thai đâu. Nhưng lưu ý bạn nè :
    + Thời gian đầu khi mang thai hay có hiện tượng ra máu nên dễ gây hiểu lầm là có kinh đấy, bạn nên kiểm tra lại xem có chắc chắn là máu kinh hay không nhé, dựa vào lượng máu và thời gian hành kinh sẽ biết được thôi. Còn không thì mua que về thử nhưng nhớ là cách thời gian quan hệ khoảng 10 ngày đấy nhé .
    + Không nên uống thuóc tránh thai khẩn cấp quá nhiều bạn nhé, nếu bạn trai bạn có bảo bạn uống thì đừng nên uống mà khuyên bạn ấy chuyển qua xài bao cao su , điều ấy sẽ bảo đảm cho sức khoẻ của bạn về sau, thuóc6 tranh thai khẩn cấp chỉ uống trong nhưng trường hợp bất đắc dĩ thôi, xài lâu và liên tục sẽ có nguy cơ vô sinh đấy. Thân ^^

chuyện dùng thuốc tránh thai cấp tốc liên tục thì mình biết là sẽ vô sinh nhưng mình muốn hỏi là mình uống viên đầu cách viên thứ hai chỉ có 2 tiếng vậy có bị ảnh hưởng gì đến sau này không. chán quá mình vẫn chưa thử que đc nên cũng hơi lo lo. mà bạn ơi theo mình biết thì nếu có thai thì không có kinh nguyệt đúng ko? sẵn cho mình hỏi luôn là nếu dùng viên tránh thai hàng ngày có ảnh hưởng gì đến sức khỏe ko? nếu ko thì dùng thuốc tránh thai hàng ngày nào mà nhiều chị em phụ nữ hay dùng và thuốc nào tốt nhất ít ảnh hưởng đến sức khỏe nhất. cảm ơn trước nha.