Kết quả 1 đến 3 của 3
    chuabaovecon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin Bác sĩ tư vấn có phải thai của em chậm phát triển ???

em chào bác sĩ, em xin kể chi tiết:

5/5: hút thai lưu không có tim thai ( 28/3: KKC)
    Tập 2:
    23/7: kỳ kinh cuối
    1/9: ( 5 tuần 5 ngày) HCG: 315 ; siêu âm đầu dò chưa thấy trong TC
    6/9: ( 6 tuần 3 ngày) HCG: 2700; vì có ra tí huyết nên siêu âm bụng, cũng chưa thấy trong TC
    *bị ra máu đỏ lỉ rỉ từ 3/9 đến hôm nay
    11/9 ( 7 tuần 1 ngày) HCG: 8600; siêu âm đầu dò thấy túi thai nhỏ tương đương 5 tuần, chưa có phôi, tuy ra huyết nhưng siêu âm thì không có máu tụ cạnh túi thai
    Bác sĩ khám nói với em là HCG như vậy thì thai phải lớn hơn rồi, có thể là thai chậm phát triễn , hẹn 2 tuần tái khám.
    Xin bác sĩ cho em lời khuyên ,không biết có phải thai của em chậm phát triển không ạ, và HCG tăng đều là thai vẫn phát triển tốt phải không ạ, và em ra huyết cũng không phải do huyết tụ cạnh thai vậy sao em bị ra huyết ạ, e thật sự em rất lo lắng vì lần trước đã bị thai lưu do thai ngừng phát triển. xin tư vấn giúp em

chuabaovecon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

trời ơi , quảng cáo thì phải đúng chỗ chứ bạn, mình đang mong được tư vấn sức khoẻ, thấy có người trả lời mừng wa vào xem thì ra là quảng cáo, bạn quảng cáo như vậy không hiệu wa chút nào.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi chuabaovecon Xem bài viết
    em chào bác sĩ, em xin kể chi tiết:

5/5: hút thai lưu không có tim thai ( 28/3: KKC)
    Tập 2:
    23/7: kỳ kinh cuối
    1/9: ( 5 tuần 5 ngày) HCG: 315 ; siêu âm đầu dò chưa thấy trong TC
    6/9: ( 6 tuần 3 ngày) HCG: 2700; vì có ra tí huyết nên siêu âm bụng, cũng chưa thấy trong TC
    *bị ra máu đỏ lỉ rỉ từ 3/9 đến hôm nay
    11/9 ( 7 tuần 1 ngày) HCG: 8600; siêu âm đầu dò thấy túi thai nhỏ tương đương 5 tuần, chưa có phôi, tuy ra huyết nhưng siêu âm thì không có máu tụ cạnh túi thai
    Bác sĩ khám nói với em là HCG như vậy thì thai phải lớn hơn rồi, có thể là thai chậm phát triễn , hẹn 2 tuần tái khám.
    Xin bác sĩ cho em lời khuyên ,không biết có phải thai của em chậm phát triển không ạ, và HCG tăng đều là thai vẫn phát triển tốt phải không ạ, và em ra huyết cũng không phải do huyết tụ cạnh thai vậy sao em bị ra huyết ạ, e thật sự em rất lo lắng vì lần trước đã bị thai lưu do thai ngừng phát triển. xin tư vấn giúp em
    Bạn đừng quá lo lắng. Bạn nghĩ đúng đấy, beta-HCG vẫn tăng nghĩa là thai đang phát triển. Bạn đã hiểu sai ý bs: chậm phát triển chứ không phải ngừng tiến triển, nghĩa là vẫn đang phát triển nhưng chậm hơn bình thường đại khái giống như suy dinh dưỡng vậy!
    Lần trước bạn đã bị thai lưu nên lần này phải cẩn thận nha bạn, phải cảnh giác với những lần ra máu. Nếu ra máu rỉ rả là phải nhập viện liền nha!