Kết quả 1 đến 14 của 14
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Dr.Vani

Chủ đề: xin bác sĩ giải đáp dùm e

xichi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định xin bác sĩ giải đáp dùm e

Chu kỳ kinh nguyệt của e là 28-30 rất đều đặn, chu kì tháng trước của e bắt đầu ngày 16/9, e và bạn trai quan hệ vào ngày 30/9 và có lỡ bắn tinh dịch vào trong, ngày 7/10 tụi em có quan hệ 1 lần nữa, cho đến nay đáng lẽ e phải có kinh từ ngày 14-16, nhưng đến nay là trễ 4 ngày. Em có mua que thử hiệu One tick của mỹ thì chỉ có 1 vạch thôi. Có phải là em ko có thai, hay là chưa phát hiện được có thai chưa ạ? xin Bác sĩ giải đáp giúp em.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi xichi Xem bài viết
    Chu kỳ kinh nguyệt của e là 28-30 rất đều đặn, chu kì tháng trước của e bắt đầu ngày 16/9, e và bạn trai quan hệ vào ngày 30/9 và có lỡ bắn tinh dịch vào trong, ngày 7/10 tụi em có quan hệ 1 lần nữa, cho đến nay đáng lẽ e phải có kinh từ ngày 14-16, nhưng đến nay là trễ 4 ngày. Em có mua que thử hiệu One tick của mỹ thì chỉ có 1 vạch thôi. Có phải là em ko có thai, hay là chưa phát hiện được có thai chưa ạ? xin Bác sĩ giải đáp giúp em.
    Nếu chu kì đều mà nay trễ kinh thử que chỉ 1 vạch thì có thể nghĩ là không có thai. Trễ kinh cũng là do nhiều yếu tố. Bạn theo dõi thêm, có thể vài ngày nữa có kinh lại thôi !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu thêm 3 ngày nữa vẫn chưa có thì thử que lại nữa nha bạn!

sáng nay e dậy lúc 5h có thử 1 thêm 1 que thử kết quả vẫn 1 vạch! em ăn uống bình thường.
    khoảng ba tuần gần đây e thường xuyên thức khuya khoảng 11-12h đêm mới ngủ, với suy nghĩ lo lắng không biết mình có thai không nữa, nên bị trễ kinh đúng ko bác sĩ?

sáng nay e dậy lúc 5h có thử 1 thêm 1 que thử kết quả vẫn 1 vạch! em ăn uống bình thường.
    khoảng ba tuần gần đây e thường xuyên thức khuya khoảng 11-12h đêm mới ngủ, với suy nghĩ lo lắng không biết mình có thai không nữa, nên bị trễ kinh đúng ko bác sĩ?
    Có thể do sinh hoạt của bạn thất thường cộng thêm với lo nghĩ làm trễ kinh thô . Theo dõi thêm bạn nhé !

Đừng quá lo lắng, stress cũng có thể làm trễ kinh đó bạn!

hôm nay là e trễ kinh tới 6 ngày rồi, sáng e có thử lại 1 que hiệu QuickStick thì thấy hai vạch, vạch thứ hai nhìn mờ mờ hơn vạch 1, ko đậm bằng. còn vạch 1 thì rất đậm. Vậy e đã có thai đúng không bác sĩ? Nếu có thai e muốn phá thì bằng cách nào an toàn hiệu quả, dùng thuốc được ko bác sĩ?

hôm nay là e trễ kinh tới 6 ngày rồi, sáng e có thử lại 1 que hiệu QuickStick thì thấy hai vạch, vạch thứ hai nhìn mờ mờ hơn vạch 1, ko đậm bằng. còn vạch 1 thì rất đậm. Vậy e đã có thai đúng không bác sĩ? Nếu có thai e muốn phá thì bằng cách nào an toàn hiệu quả, dùng thuốc được ko bác sĩ?
    Nếu 2 vạch còn mờ thì bạn nên thử que lại sau vài ngày, nếu vạch 2 ngày càng đậm hơn thì chắc chắn có thai. Thai dưới 7 tuần có thể dùng thuốc nếu không muốn dưỡng thai !

Như vậy thì bạn nên thử que lại!

vivuvove07 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bs cho e hoi, e va ban trai chua qhtd ma chi co sat truc tiep 2 bo phan ay vo nhau o ngoai, va xuat tinh o ngoai, kinh cua ban gai e la ngay 15 va thuong xuyen deu dung ngay,luc chung e co sat 2 bo phan ay voi nhau o ngoai la ngay 12 qua thoi ki rung trung roi, dang le ngay 15 nay ban gai e bi kinh ma gio ngay 19 roi ma van chua bi. bac si cho e hoi vay co the co thai k a.

Trích dẫn Gửi bởi vivuvove07 Xem bài viết
    bs cho e hoi, e va ban trai chua qhtd ma chi co sat truc tiep 2 bo phan ay vo nhau o ngoai, va xuat tinh o ngoai, kinh cua ban gai e la ngay 15 va thuong xuyen deu dung ngay,luc chung e co sat 2 bo phan ay voi nhau o ngoai la ngay 12 qua thoi ki rung trung roi, dang le ngay 15 nay ban gai e bi kinh ma gio ngay 19 roi ma van chua bi. bac si cho e hoi vay co the co thai k a.
    Quan hệ như thế thì chắc chắn là không có thai rồi, đợi vài ngày nữa xem sao nha bạn!
    vivuvove07 likes this.

vivuvove07 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Quan hệ như thế thì chắc chắn là không có thai rồi, đợi vài ngày nữa xem sao nha bạn!
    cảm ơn bác sĩ nhiều, hnay bạn gái em có kinh lại bình thường rồi

Tất cả là do 2 bạn quá lo lắng thôi!

Trích dẫn Gửi bởi vivuvove07 Xem bài viết
    cảm ơn bác sĩ nhiều, hnay bạn gái em có kinh lại bình thường rồi
    Có kinh lại rồi thì chắc chắn không có thai nhé bạn ! Lần sau nhớ cẩn thận !