Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 16
    hoanhung123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xét nghiệm beta-hcg < 1.2 u/l, liệu có khả năng có thai hay không ạ?

Thưa bác sĩ,
    Năm nay em 24 tuổi, đã dùng thuốc tránh thai hàng ngày được 2 năm nay. Tuy nhiên, khoảng 1 năm nay em phát hiện bị rụng tóc rất nhiều và nghi ngờ do tác dụng phụ của TTT hàng ngày nên bắt đầu từ tháng này em đã ngưng dùng thuốc và chuyển sang các biện pháp tránh thai khác. Chu kỳ vòng kinh của em rất đều (28-30 ngày) rất hiếm khi xê dịch kể cả trc và sau khi dùng TTT. Chu kỳ kinh nguyệt vừa rồi của em bắt đầu tư ngày 25/7 và kết thúc 28/7 (5 ngày) thì ngày 29/7 (ngày t6 của chu kỳ) em và chồng có quan hệ không sử dụng các biện pháp khác mà chỉ xuất tinh ngoài (vì theo đúng lịch uống thuốc cũ của em thì hôm 29/7 là ngày em bắt đầu uống vỉ mới, tuy nhiên em muốn dừng thuốc nên hôm đấy đã ko uống tiếp). Sau đó 5 ngày, bọn em có quan hệ và dùng bao cao su, nhưng sau khi xuất tinh và rút ra thì bao cao su bịt tuột, để cho an toàn em có uống tránh thai khẩn cấp loại 1 viên ngay sau đó nửa tiếng. Những ngày sau bọn em có quan hệ bình thường và dùng các biện pháp tránh thai như bao cao su, màng phim tránh thai vfc kèm theo vẫn xuất tinh ngoài để chắc chắn vì những ngày đó theo chu kỳ là ngày rụng trứng của em. Sau khi uống thuốc tránh thai khẩn cấp được 1 tuần ( em uống thuốc TTKC ngày 4/8), ngày 11/8 em bị ra máu âm đạo, tiếp tục sang ngày hôm nay (12/8 - ngày thứ 19 của chu kỳ) với các triệu chứng giống bị kinh nguyệt (đau bụng dưới, đau lưng). Máu kinh đỏ nhưng ít hơn bình thường.
    Em không biết rõ là do tác dụng phụ của thuốc tránh thai hay do dấu hiệu mang thai lúc đầu nên đã đi làm xét nghiêm máu beta-hcg tại bệnh viện Medlatec. Kết quả xét nghiệm là <1.2 u/l (chỉ số bt theo phiếu xét nghiệm là 0-5), bênh viện thông báo là em không có thai. Bác sĩ cho em hỏi:
    1. Như vậy em có khả năng có thai không ạ? Thời gian xét nghiệm như vậy đã đủ để cho kết quả chính xác chưa và có cần làm thêm thủ tục gì để kiểm tra chắc chắn có thai hay ko ạ?
    2. Triệu chứng ra máu là do rối loạn kinh nguyệt vì dùng thuốc TT khẩn cấp hay do có thai ạ?
    3. Kinh nguyệt của em sau đó có xảy ra theo đúng chu kỳ bình thường không ạ?
    4. Liệu bây h em dùng luôn thuốc tránh thai hàng ngày như từ trước đến nay có được không ạ? Vì em không yên tâm dùng bao cao su hay màng phim vì cũng không chắc chắn hoàn toàn.

Mong bác sĩ tư vấn cho em. Em cám ơn bác sĩ nhiều!
    Lần sửa cuối bởi hoanhung123, ngày 13-08-2014 lúc 10:32 PM.

Bác sĩ tư vấn giúp em với ạ! Em cám ơn nhiều!

Bác sĩ làm ơn giúp em với ạ! Em cám ơn bác sĩ nhiều!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hoanhung123 Xem bài viết
    Thưa bác sĩ,
    Năm nay em 24 tuổi, đã dùng thuốc tránh thai hàng ngày được 2 năm nay. Tuy nhiên, khoảng 1 năm nay em phát hiện bị rụng tóc rất nhiều và nghi ngờ do tác dụng phụ của TTT hàng ngày nên bắt đầu từ tháng này em đã ngưng dùng thuốc và chuyển sang các biện pháp tránh thai khác. Chu kỳ vòng kinh của em rất đều (28-30 ngày) rất hiếm khi xê dịch kể cả trc và sau khi dùng TTT. Chu kỳ kinh nguyệt vừa rồi của em bắt đầu tư ngày 25/7 và kết thúc 28/7 (5 ngày) thì ngày 29/7 (ngày t6 của chu kỳ) em và chồng có quan hệ không sử dụng các biện pháp khác mà chỉ xuất tinh ngoài (vì theo đúng lịch uống thuốc cũ của em thì hôm 29/7 là ngày em bắt đầu uống vỉ mới, tuy nhiên em muốn dừng thuốc nên hôm đấy đã ko uống tiếp). Sau đó 5 ngày, bọn em có quan hệ và dùng bao cao su, nhưng sau khi xuất tinh và rút ra thì bao cao su bịt tuột, để cho an toàn em có uống tránh thai khẩn cấp loại 1 viên ngay sau đó nửa tiếng. Những ngày sau bọn em có quan hệ bình thường và dùng các biện pháp tránh thai như bao cao su, màng phim tránh thai vfc kèm theo vẫn xuất tinh ngoài để chắc chắn vì những ngày đó theo chu kỳ là ngày rụng trứng của em. Sau khi uống thuốc tránh thai khẩn cấp được 1 tuần ( em uống thuốc TTKC ngày 4/8), ngày 11/8 em bị ra máu âm đạo, tiếp tục sang ngày hôm nay (12/8 - ngày thứ 19 của chu kỳ) với các triệu chứng giống bị kinh nguyệt (đau bụng dưới, đau lưng). Máu kinh đỏ nhưng ít hơn bình thường.
    Em không biết rõ là do tác dụng phụ của thuốc tránh thai hay do dấu hiệu mang thai lúc đầu nên đã đi làm xét nghiêm máu beta-hcg tại bệnh viện Medlatec. Kết quả xét nghiệm là <1.2 u/l (chỉ số bt theo phiếu xét nghiệm là 0-5), bênh viện thông báo là em không có thai. Bác sĩ cho em hỏi:
    1. Như vậy em có khả năng có thai không ạ? Thời gian xét nghiệm như vậy đã đủ để cho kết quả chính xác chưa và có cần làm thêm thủ tục gì để kiểm tra chắc chắn có thai hay ko ạ?
    2. Triệu chứng ra máu là do rối loạn kinh nguyệt vì dùng thuốc TT khẩn cấp hay do có thai ạ?
    3. Kinh nguyệt của em sau đó có xảy ra theo đúng chu kỳ bình thường không ạ?
    4. Liệu bây h em dùng luôn thuốc tránh thai hàng ngày như từ trước đến nay có được không ạ? Vì em không yên tâm dùng bao cao su hay màng phim vì cũng không chắc chắn hoàn toàn.

Mong bác sĩ tư vấn cho em. Em cám ơn bác sĩ nhiều!
    Như vậy thì bạn không có thai đâu. Triệu chứng ra máu có thể do dùng thuốc thôi. Có thể kinh nguyệt sẽ bị rối loạn 1 vài chu kì rồi mới ổn định lại được. Bạn đợi khi có kinh ổn lạ thì dùng thuốc hàng ngày cho an toàn !

thepark1.vn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cám ơn thông tin hữu ích của bạn

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Như vậy thì bạn không có thai đâu. Triệu chứng ra máu có thể do dùng thuốc thôi. Có thể kinh nguyệt sẽ bị rối loạn 1 vài chu kì rồi mới ổn định lại được. Bạn đợi khi có kinh ổn lạ thì dùng thuốc hàng ngày cho an toàn !
    Bác sĩ cho em hỏi có cần làm thêm xét nghiệm để kiểm tra chắc chắn không có thai không ạ? Như thử que, thử máu v..vv. Em cám ơn bác sĩ!

Bác sĩ cho em hỏi có cần làm thêm xét nghiệm để kiểm tra chắc chắn không có thai không ạ? Như thử que, thử máu v..vv. Em cám ơn bác sĩ!
    Bạn đã xét nghiệm máu âm tính là chắc không có thai rồi, tôi nghĩ chưa cần thiết phải làm thêm xét nghiệm nữa. tuy nhiên nếu bạn không an tâm thì thử que lại hoặc xét nghiệm máu lại !

Bạn đã xét nghiệm máu âm tính là chắc không có thai rồi, tôi nghĩ chưa cần thiết phải làm thêm xét nghiệm nữa. tuy nhiên nếu bạn không an tâm thì thử que lại hoặc xét nghiệm máu lại !
    2 - 3 ngày nữa là đến chu kỳ kinh nguyệt mới của em. Hôm nay em thử que thì là 1 vạch. Như thế có thể yên tâm chưa ạ bác sĩ?

huynhthi965 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ bài viết của mình. Tôi thấy bài viết rất hay và ấn tượng. Em cũng đang tập buôn bán các loại quần tất thời trang đồ lót xuất khẩu... Cuộc sống giờ khó khăn phải tự vật lộn và bươn trải thôi. Chuyên bán sỉ bán buôn áo giữ nhiệt Tất Hàn Quốc Quần tất Hàn Quốc hàng nhập cảng trực tiếp hoặc thiết kê tại Việt Nam. Thớt cho em thông thêm Info qua mail [email protected] nhé. Thank chủ thớt

https://gm1.ggpht.com/k3AItVuiwxOvs4...w1256-h491-l75
    https://gm1.ggpht.com/eAzDljAP0EBjxe...w1256-h491-l75

Hôm nay là ngày 29 trong chu kỳ kinh nguyệt của em, hiện tại e vẫn chưa thấy có kinh. 2-3 ngày trước e có thử que thì là 1 vạch. Sáng nay e thử thì que trông như thế này ạ, lem lem đỏ nên e không biết đây là 1 vạch hay thế nào ạ bác sĩ? Sau khi thử que này, em đã ra mua que thử của hãng abon để thử lại thì là 1 vạch thôi ạ! Bác sĩ tư vấn cho em với. Em cám ơn bác sĩ!

Hôm nay e thử que thì vẫn là 1 vạch ạ nhưng vẫn chưa thấy kinh nguyệt. Ko biết que thử đến thời điểm hiện tại đã cho kết quả chính xác chưa ạ?

Trưa nay em đi xét nghiệm beta hcg thì kết quả là <0.1 u/l ạ!

codon2322 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

IN KỸ THUẬT SÔ KHỔ LỚN
    - In nhanh băng rôn giá rẻ lấy ngay
    - In kỹ thuật số khổ lớn lấy gấp
    - In decal HCM
    - In cờ phướn TPHCM
    - In PP lấy ngay
    - In Backlit Fiml TPHCM
    - In Hiflex nhanh
    - In canvas lấy liền

Trưa nay em đi xét nghiệm beta hcg thì kết quả là <0.1 u/l ạ!
    Kết quả như vậy thì chính xác là bạn không có thai rồi nhé !

Kết quả như vậy thì chính xác là bạn không có thai rồi nhé !
    Có cần đi xét nghiệm máu lần nữa ko ạ bác sĩ? Vì đến hôm nay em vẫn chưa thấy kinh nguyệt, em đã chậm kinh hơn tuần rồi ạ. Em có đọc một số bài chia sẻ trên mạng, thì có người chậm kinh 10 ngày xét nghiệm hcg < 0.1 nhưng sau đó mấy ngày thì hcg lại lên và có thai ạ. Hôm nay em thử que thì vẫn là 1 vạch ạ!
    Lần sửa cuối bởi hoanhung123, ngày 31-08-2014 lúc 12:22 AM.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 13-12-2016, 06:00 PM
  2. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-07-2013, 05:34 AM
  3. Cho em hỏi về xét nghiệm beta HCG?
    Bởi dahuong520 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 27-07-2013, 06:45 AM
  4. Cho E Hỏi Kết Quả Xét Nghiệm Beta - Hcg
    Bởi locham trong diễn đàn Sản Phụ Khoa