Kết quả 1 đến 6 của 6
    Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Question Vòng một bên to bên nhỏ

Bác sĩ ơi cho em hỏi vòng ngực của em 1 bên to 1 bên nhỏ.Bạn em chê em xấu và sau này không có sữa cho em bé và em mặc đồ cũng không tự tin lắm em phải làm sao?Em mong bác sỉ chi cho em với.
    Em cảm ơn nhiều!

Lady161 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Hà nội

Kgái ai cũng vậy nên b đừng lo. Khi kết thúc tuổi dậy thì b sẽ có vòng 1 tuyệt vời. Trừ khi 1 bên to quá còn 1 bên lại nhỏ hơn bên kia nhiều. Lúc đó b nên đy khám để biết mà trị b nhé!
    :17: :36: :30:

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời bạn như sau:

Phụ nữ nói chung gần như ngực ai cũng hơi lệch một chút, thường thì bên 9 bên 10. Tuy nhiên bạn cũng không nên lo ngại quá, Ngực không đều nhau chuyện bình thường. Song nếu bạn thấy dấu hiệu bất thường như; nổi sẩn mụn, u cục, hay sự thay đổi rõ ràng về kích thước của 1, hoặc cả 2 bên ngực trong 1 thời gian ngắn... thì nên đi khám tại phòng khám phụ khoa, hoặc bệnh viện ung bướu ngay.

Hàng tháng bạn gái nên tự kiểm tra ngực của mình nhằm phát hiện biểu hiện bất thường, và dấu hiệu ung thư sớm (nếu có).

Việc đi khám phụ khoa định kỳ cũng rất tốt, nếu theo đúng quy trình thì khám ngực là 1 thao tác bác sỹ thực hiện cho bạn khi đi khám phụ khoa.

Chúc bạn sức khỏe!

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Theo mình nghĩ thì không có bộ phận nào trên cơ thể mình là cân đối hoàn hảo hết cả.Tay chân gì cũng có cái thuận cái nghịch.Vì lẽ đó nên bạn hãy yên tâm bạn nhé

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Giai đoạn dậy thì là giai đoạn mà cơ thể con người là việc hết công sức để sau khi qua thời kỳ này thì chúng ta trở thành một con người trưởng thành.Do hoạt động như vậy thì những khiếm khuyết nhỏ là không thể tránh khỏi.Vì lẻ đó bạn hãy yên tâm nha vì có thể qua giai đoạn này mọi thứ sẽ trở lại bình thường.

Chào bạn!Chúc bạn khỏe!

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nghe các bác sĩ bàn luận làm em bớt lo lắng hơn,Hy vọng mọi thứ sẽ trở nên đẹp hơn.Xin chào các bác sĩ ạ!