Kết quả 1 đến 5 của 5
Like Tree3Likes
  • 1 Post By Dr.Vani
  • 1 Post By Bs.ThienHuong
  • 1 Post By Dr.Vani

Chủ đề: vợ bi viêm lộ tuyến vậy chồng có cần điều trị

dasitic Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định vợ bi viêm lộ tuyến vậy chồng có cần điều trị

Mấy hôm trước vợ chồng e quan hệ, sau đó vợ e và e điều bị ngứa và ra váng màu trắng như kem. Sau đó vài ngày thì giảm và hết ngứa. 2 vợ chồng quan hệ lại thì cũng như lần trước vợ e bi đau rát và ngứa, e cũng bị nổi mấy chấm màu đỏ như muổi đốt ở đầu dương vật và ngứa đầu dương vật, lần này không có mảng trắng nhưng đầu dương vật e bị đỏ và hơi ẩm. E đã đưa vợ e đi khám bs bảo là viêm lộ tuyến và cho thuốc uống(bs không yêu cầu e khám) còn e thì chưa dám đi khám vì ngại và ngứa đã bớt. Vậy bs tư vấn giúp e là e có cần đi khám k? Khi hết ngứa thì e đã hết bệnh chưa? Vợ e và e bao lâu nữa mới qhệ đc. Nếu cần điều trị xin bs kê cho e một toa thuốc để e mua uống chứ đi khám e ngại chết mất.
    Thanks all!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Viêm lộ tuyến là 1 bệnh rất dễ tái phát do đó bạn nên dùng BCS khi quan hệ. Thông thường viêm lộ tuyến chỉ là các vi khuẩn sống được trong môi trường âm đạo thôi, do đó bạn không cần điều trị cũng sẽ tự hết.
    dasitic likes this.

dasitic Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn bác sĩ. Giờ thì em đã hết nhưng chưa dám quan hệ với bx. Em nghe nói thực phẩm chức năng Nữ Vương hỗ trợ điều trị viên lộ tuyến rất tốt, bác sĩ có thể tư vấn cho em them về vấn đề này đc không ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi dasitic Xem bài viết
    Cảm ơn bác sĩ. Giờ thì em đã hết nhưng chưa dám quan hệ với bx. Em nghe nói thực phẩm chức năng Nữ Vương hỗ trợ điều trị viên lộ tuyến rất tốt, bác sĩ có thể tư vấn cho em them về vấn đề này đc không ạ?
    Viêm chủ yếu do các tác nhân vi trùng và nấm. Thực phẩm chức năng chỉ là sản phẩm hỗ trợ điều trị, không thay thế thuốc được đâu bạn, dùng kèm thì được !
    dasitic likes this.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi dasitic Xem bài viết
    Tình trạng viêm lộ tuyến nặng hay nhẹ thường liên quan trực tiếp đến kích thước lộ tuyến, do đó nên đi khám bạn ah!
    dasitic likes this.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-12-2013, 04:47 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-04-2013, 06:46 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-01-2013, 03:59 PM
  4. Trung cấp y điều dưỡng đa khoa thông báo tuyển sinh xét tuyển năm 2013
    Bởi duocsyhanoi trong diễn đàn Y Tá - Điều Dưỡng - Nữ Hộ Sinh
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-12-2012, 10:38 PM