Kết quả 1 đến 9 của 9
    NhuTran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Viêm lộ tuyến cổ tử cung

Tôi hiện mới lập gia đình được 3 năm. Từ mấy tháng nay, tôi ra nhiều khí hư, đã được bác sĩ điều trị và đặt thuốc nhưng không khỏi. Vì vậy tôi đổi bác sĩ khác và bảo là viêm lộ tuyến cổ tử cung. Xin cho hỏi bệnh này có nguy hiểm không và điều trị thế nào ạ?

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Lộ tuyến cổ tử cung nguyên là một tổn thương lành tính. Do các tế bàn tuyến này có khả năng tiết dịch nên tạo ra môi trường làm người bị lộ tuyến dễ bị vi khuẩn xâm nhập gây viêm âm đạo (ở đây là trường hợp của bạn). Nếu chỉ đặt thuốc và uống thuốc thì chỉ trị được tạm thời, muốn trị tận gốc thì bạn phải trị dứt lộ tuyến bằng cách can thiệp với các phương pháp đốt nhiệt, v.v...

NhuTran Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nếu vậy xin cho em hỏi là có người bảo rằng đốt lộ tuyến sẽ làm giảm khả năng có con. Điều này có đúng không vì em mới có chồng, đang muốn có con.

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Trên nguyên tắc chung thì các viêm nhiễm ở âm đạo, tử cung, ống dẫn trứng, v.v... đều có khả năng gây vô sinh do có thể dẫn đến tắc ống dẫn trứng. Trường hợp của bạn lại càng cần phải điều trị dứt điểm để tạo thuận lợi cho kế hoạch có con sau này. Quá trình điều trị không làm ảnh hưởng đến vấn đề có thai, có thể có con sau đốt 3-6 tháng.

cuchuoi_quaco Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Viêm lộ tuyến cổ tử cung là bệnh phụ khoa cũng thường gặp ở phụ nữ, điều trị đốt viêm lộ tuyến không gây ảnh hưởng đến khả năng sinh sản đâu, bạn cứ yên tâm. Nếu bạn không điều trị triệt để, viêm nhiễm lâu ngày sinh biến chứng khi đó mới ảnh hưởng đến khả năng có con

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn nên đi khám và điều trị sớm để khỏi ảnh hưởng và mức độ bệnh ko quá cao, phụ nữ mà, mấy bệnh này mệt lắm

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Hiện nay có phương pháp đốt điện, nếu BS chỉ định, bạn nên áp dụng.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn đi khám rồi làm theo lời BS dặn nha.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu đã viêm lộ tuyến quá rộng thì việc đặt thuốc sẽ không đủ hiệu quả để khu trú tổn thương, bs phụ khoa sẽ cho chỉ định đốt điện. Bạn nên điều trị sớm, chính việc viêm nhiễm kéo dài mới là nguyên nhân gây ảnh hưởng đến khả năng sinh sản, còn việc đốt điện gây vô sinh thì tỉ lệ rất rất thấp bạn àh !