Kết quả 1 đến 4 của 4
    thietmoclan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Viêm cổ tử cung và âm đạo do nấm

Kính gửi bacsi.com, em năm nay 22 tuổi mới đi khám sản phụ khoa thì biết mình bị viêm cổ tử cung và âm đạo do nấm. Bác sỹ có cho em phác đồ điểu trị như sau:
    1. Nystatin 500 000Đv 20 viên ngày uống 2 viên chia 2 lần
    2. Kentoconazol 200mg ngày 10 viên ngày uống 1 viên
    3. Ladyvagi: đặt âm đạo ngày 1 lần
    4. Bột vệ sinh phụ nữ là thuốc đông y ( em khám ở bệnh viện YHCT)
    Em xin hỏi thứ nhất là phác đồ điều trị như thế có hợp lý không ạ?
    Thứ hai là em được dặn là hàng ngày đến đặt thuốc nhưng trong hướng dẫn sử dụng thuốc Ladyvagi thì nói là đặt vào buổi tối trước khi đi ngủ. Điều này có mâu thuẫn nhau không ạ?
    Em xin chân thành cảm ơn

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bác sĩ đã cho bạn dùng các thuốc kháng nâm hợp lý rồi, bạn hãy cứ theo toa và lời dặn của bác sĩ mà làm theo bạn ạ!

Thuốc đặt trong âm đạo thì bạn nên đặt vào ban đêm là hợp lý rồi vì ở tư thế nằm viên thuốc sẽ ở vi trí cố định không bị tụt ra ngoài. Còn chuyện mâu thuẩn thì mình thấy có cái gì đâu thì ý người ta nói là mỗi đêm bạn cứ việc đặt thôi cho đến khi hết thuốc thôi

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn không cần hằng ngày đến bệnh viện để đặt thuốc đâu , bạn có thể tự đặt ở nhà vào buổi tối
    :47:

chipchip Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng khám ở y học cổ truyền.cũng cho thuôc ladyvagi đó,mà mình đến đấy toàn thấy cho dùng thuốc đấy thôi mấy người liền.xem trên mạng thuốc có 54k 1 hộp mà ở đấy bán tận 100k.mình đến đây có chị thì bảo đỡ rồi sắp khỏi rồi,có chị thì bảo còn lâu mới khỏi.mà mình thấy bác sỹ dặn là bị kinh mỗi tháng xong lại dùng thuốc ladyvagi đấy,k đổi thuốc khác k biết có bị nhờn thuốc k nhỉ?mình thấy đi đến đấy đặt thuốc thì về đến nhà là thuốc chảy hết ra.của bạn bây giờ thế nào rồi