Kết quả 1 đến 5 của 5
    Kristen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Vấn đề kinh nguyệt !!!

Thưa bác sĩ, em năm nay 16 tuổi, em đã có kinh nguyệt từ năm 12 tuổi. Gần 6 tháng đầu thì ra kinh đều nhưng sau đó thì lại ngưng, cứ cách khoảng 2, 3 tháng thì ra một lần, mỗi lần đều không nhiều. Em cứ nghĩ là do tuổi còn nhỏ nên chưa ổn định nhưng hiện tại, hơn 1 năm nay lại không thấy kinh nguyệt đến nữa. Em lo quá, không biết có ảnh hưởng nghiêm trọng đến vấn đề sinh sản hay không, mong bác sĩ giải đáp giùm em.

Cảm ơn.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

1 năm ko có thì bạn nên đi khám phụ khoa đi...bạn bị thưa kinh...nên đi khám 1 lần để bs cho thuốc uống

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cũng bình thường thôi em ạ. Qua hết tuo3i dậy thì kinh em sẽ đều lại thôi !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Kristen Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, em năm nay 16 tuổi, em đã có kinh nguyệt từ năm 12 tuổi. Gần 6 tháng đầu thì ra kinh đều nhưng sau đó thì lại ngưng, cứ cách khoảng 2, 3 tháng thì ra một lần, mỗi lần đều không nhiều. Em cứ nghĩ là do tuổi còn nhỏ nên chưa ổn định nhưng hiện tại, hơn 1 năm nay lại không thấy kinh nguyệt đến nữa. Em lo quá, không biết có ảnh hưởng nghiêm trọng đến vấn đề sinh sản hay không, mong bác sĩ giải đáp giùm em.

Cảm ơn.
    BẠn có thấy trong người có gì bất thường không ? Nếu chỉ có việc ra kinh không đều thì cũng chưa cần phải lo. Lứa tuổi của bạn kinh nguyệt chưa ổn định cũng là điều bình thường. Tốt nhất là đi khám siêu âm kiểm tra xem sao thôi !

ruby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

1 năm mà tắt kinh thì đi khám đi nha bạn!

Tag của Chủ đề này