Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 36
    greenfields_156 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thumbs down uong thuoc tranh thai khan cap ma van chua co kinh

bác sĩ giúp em với. em với bạn trai qh tối 15. lúc đó do em đau quá nên anh ấy chỉ vào có chút xíu, sáng 16 tụi em lại qh tiếp. sau đó thì em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp Postinor2(lúc 9h sáng). sau 12 tiếng thì em uống tiếp viên thứ 2 theo đúng chỉ dẫn. chu kì kinh của em nhìn chung là đều chỉ xê xích (sớm/ muộn) 1 hoặc 2 ngày. kì kinh trước của em là ngày 18/01 cho nên khoảng 18/02 này sẽ có kinh lại nhưng bây jo đã là ngày 23 rồi mà vẫn chưa thấy. em lo quá. theo em biết thì 1 tuần trước khi có kinh trở lại là những ngày an toàn vậy mà...huhu

em cũng có uống thuốc ngừa mụn do bs kê đơn gồm các thuốc như vitamin PP, Nazinc 15( kẽm gluconat 105mg), acnotin 10 (isotretinoin USP 10mg),acide ascorbique 1000mg & rose hips.thuốc bôi hirudoid và ZA. nhưng riêng cái ngày em uống thuốc postinor thì em ko uống những thuốc đó. hôm sau em uống lại, em ko biết mấy thuốc đó có làm giảm hoạt tính của postinor ko ạ. đến bây jo em vẫn chưa có kinh huhu chắc ngày mai em phải đi mua que thử thai quá ạ...
    Lần sửa cuối bởi greenfields_156, ngày 24-02-2011 lúc 07:39 AM. Lý do: ko rõ nội dung

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đúng ròi, mua que thử đi bạn, uống thuốc tránh thai khẩn cấp có tác dụng phụ là làm trễ kinh nhưng trễ lâu như vậy thì nên dùng que thử nha.

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

đừng uống wá 2 viên trong 1 tháng nhé

tỉ lệ có thai của em là bao nhiêu ạ. huhu nêu lỡ.. thì ở sai gon em nên đi bệnh viện nào

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn thử que chưa? Nếu 1 vạch thì chờ xem có kinh không ?Khả năng có thai của bạn không cao đâu, đừng quá lo lắng.

pengoc0401 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chac hok sao dau ban, thang vua roi minh cung un ket qua la tre kinh den 10 ngay

ChiLe's Avatar

Nhưng tốt nhất các bạn đừng uống quá nhiều, hãy nói bạn mình dùng bcs nha.

em đã thử que rồi ạ, thấy hiện lên 1 vạch. sáng nay em thử lại lần nữa nhưng cũng là 1 vạch. nhưng cho đến bây jo em vẫn chưa có kinh trở lại ạ... sao kì vậy bác sĩ ơi??? em bị trễ kinh gần 10 ngày rồi..bây jo em phải làm sao đây ạ?? em lo quá, có cần đi bs khám cho chắc ko ạ

ChiLe's Avatar

Nếu bạn uống thuốc tránh thai khẩn cấp thì đso là do tác dụng pụ của thuốc làm bạn trễ kinh. Tuy nhiên, bạn cần đi khám nếu trễ kinh lâu như vậy, tốt nhất nên diêu âm và khám phụ khoa để tìm ra nguyên nhân trễ kinh, chứ có lẽ bạn ko có thai đâu.

em đã có kinh trở lại rui` ạ, cách đây 2 ngày...làm em sợ gê lun...cảm ơn mọi người.

parrotn1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bsi oi, e uog thuoc tranh Thai khan cap sau Khi qhe dung Nhu chi Dan. E Quan he sau Khi het ki kinh 4 Ngay, khoag Ngay 8/12. 2 tuan sau Thi e bi ra mau giog Nhu Hanh kinh vay do. E bi Khoang 4 Ngay Thi het. Ki kinh cua e luc dau thang, luc cuoi thang. Nhug da wa thang 1 gio la dau thang 2 ma e van chua co kinh nua. Bsi giup e voi. E o ngoai Bac nhug Hoc o trong nam. Tet nay e ve nha o Bac. E co doc thay La cham kinh cug do thay doi mtruog song nua. E lo wa bsi oi.
    Lần sửa cuối bởi parrotn1, ngày 03-02-2012 lúc 05:44 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi parrotn1 Xem bài viết
    Bsi oi, e uog thuoc tranh Thai khan cap sau Khi qhe dung Nhu chi Dan. E Quan he sau Khi het ki kinh 4 Ngay, khoag Ngay 8/12. 2 tuan sau Thi e bi ra mau giog Nhu Hanh kinh vay do. E bi Khoang 4 Ngay Thi het. Ki kinh cua e luc dau thang, luc cuoi thang. Nhug da wa thang 1 gio la dau thang 2 ma e van chua co kinh nua. Bsi giup e voi. E o ngoai Bac nhug Hoc o trong nam. Tet nay e ve nha o Bac. E co doc thay La cham kinh cug do thay doi mtruog song nua. E lo wa bsi oi.
    Kinh nguyệt của bạn rối loạn như vậy khả năng lớn là do dùng thuốc tránh thai khẩn cấp đấy. Tuy nhiên, bạn đã trễ kinh thì cứ nên thử que để loại trừ có thai cho an toàn nhé !

E moi dung LAN dau thoi bsi ah. Ki kinh cua e truoc day luc gan cuoi thang hoac Ngay 4-5 cua dau thang sau. Thang truoc e toi ki dau thang. Sau Khi uog thuoc tranh Thai Thi 2 tuan sau e bi giog Nhu toi ki 1 LAN nua. Vay co fai la e 1 thang bi 2 LAN nen thang sau e k co kinh fai k bsi.

E tre kinh 3 tuan roi, bay gio dung que thu co chinh xac k ah ? E dung que quick strip cua USA lieu co dam Bao k ah ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi parrotn1 Xem bài viết
    E moi dung LAN dau thoi bsi ah. Ki kinh cua e truoc day luc gan cuoi thang hoac Ngay 4-5 cua dau thang sau. Thang truoc e toi ki dau thang. Sau Khi uog thuoc tranh Thai Thi 2 tuan sau e bi giog Nhu toi ki 1 LAN nua. Vay co fai la e 1 thang bi 2 LAN nen thang sau e k co kinh fai k bsi.
    Thường nếu 1 tháng có 2 lần thì lần có kinh không đúng chu kì là rong huyết thôi, trường hợp của bạn là rong huyết do dùng thuốc. Vì đó không phải là kinh nên chu kì sau bạn vẫn sẽ có kinh. Có điều tác dụng phụ của thuốc làm rối loạn kinh nguyệt nên kinh đến chậm hơn đó thôi ! Cũng có trường hợp bị mất kinh đến 1-2 tháng. Bạn theo dõi tình trạng của mình nhé. Thử que cho an tâm !

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối