Kết quả 1 đến 4 của 4
    Chipcute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Angry Uống thuốc Tránh thai khẩn cấp loại 2 viên >"<

Nhờ các Bác sĩ tư vấn giúp em với ạh, hôm wa e có dùng loại thuốc tránh thai khẩn cấp loại 2 viên, viên thứ nhất e uống vào lúc 9h sáng, viên thứ 2 đáng lẽ được uống vào lúc 9h tối (cách 12h như lời dặn của ng bán thuốc), nhưng em lại uống viên 2 lúc 10h tối (muộn 1 tiếng)..thế thuốc còn tác dụng tránh thai nữa ko ạh? Em lo quá

nhoktjmgirlkute's Avatar
    nhoktjmgirlkute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi Chipcute Xem bài viết
    Nhờ các Bác sĩ tư vấn giúp em với ạh, hôm wa e có dùng loại thuốc tránh thai khẩn cấp loại 2 viên, viên thứ nhất e uống vào lúc 9h sáng, viên thứ 2 đáng lẽ được uống vào lúc 9h tối (cách 12h như lời dặn của ng bán thuốc), nhưng em lại uống viên 2 lúc 10h tối (muộn 1 tiếng)..thế thuốc còn tác dụng tránh thai nữa ko ạh? Em lo quá
    cái đó thì tùy vào thễ trạng của bạn ! nhưng tôi nghĩ là vẫn có tác dụng ! nhưng giảm 1 phần nào đó thôi !
    Nguyễn Hữu Tuấn 23 tuổi , đang học năm thứ 4 đại học y dược !

Chipcute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi nhoktjmgirlkute Xem bài viết
    cái đó thì tùy vào thễ trạng của bạn ! nhưng tôi nghĩ là vẫn có tác dụng ! nhưng giảm 1 phần nào đó thôi !
    zạ,thanks a nhìu ạh. Nhưng muộn bao nhiêu giờ thì thuốc vẫn còn tác dụng ạh? hic. A ui, trước khi uống loại 2 viên này tụi e có quan hệ và e đã uống thuốc TTKC loại 1 viên, sau đó quan hệ tiếp và e uống thuốc TTKC loại 2 viên và bị muộn viên 2 như trên đó ạh. Em sợ thuốc ko còn tác dụng tránh thai quá a ạh, nhờ a và các bác sĩ tư vấn giúp với ạh. E cảm ơn mọi người nhiều ạh.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Chipcute Xem bài viết
    zạ,thanks a nhìu ạh. Nhưng muộn bao nhiêu giờ thì thuốc vẫn còn tác dụng ạh? hic. A ui, trước khi uống loại 2 viên này tụi e có quan hệ và e đã uống thuốc TTKC loại 1 viên, sau đó quan hệ tiếp và e uống thuốc TTKC loại 2 viên và bị muộn viên 2 như trên đó ạh. Em sợ thuốc ko còn tác dụng tránh thai quá a ạh, nhờ a và các bác sĩ tư vấn giúp với ạh. E cảm ơn mọi người nhiều ạh.
    KHông sợ thuốc không còn tác dụng mà là sợ bạn dùng thuốc quá nhiều đấy, sẽ có tác dụng phụ. Theo dõi chu kì kinh tiếp theo xem sao nhé !

Các Chủ đề tương tự

1. 6 nguyên nhân uống thuốc ngừa thai vẫn bị "dính"
    Bởi chuong_gio trong diễn đàn Mọi Người Cùng Khỏe
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-09-2012, 04:28 PM
  2. 10 loại bệnh "khắc tinh" với thuốc tránh thai
    Bởi pelun trong diễn đàn Mọi Người Cùng Khỏe
    Bài viết cuối: 10-05-2012, 08:49 PM
  3. Uống thuốc tránh thai trước, "yêu" sau thì có thai hay không?
    Bởi secrect trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Bài viết cuối: 11-03-2012, 11:32 PM
  4. Thuốc Tránh Thai Có "Cải Thiện" Vòng 1 ?
    Bởi Spring trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Bài viết cuối: 09-01-2012, 02:54 AM
  5. Thuốc tránh thai có cải thiện "vòng 1"?
    Bởi salemod trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Bài viết cuối: 14-12-2011, 11:02 PM