Kết quả 1 đến 11 của 11
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Uống thuốc tránh thai khẩn cấp

ngoc anh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Uống thuốc tránh thai khẩn cấp

1-cho em hỏi...uong thuoc TTKC se có nhung tac dung phu nao anh huong tới sức khoẻ

2- uống thuốc TTKC thường xuyên có bị ung thu cổ tử cung hay u xơ gì không?

3- uống TTKC với liều lượng như thế nao thì mới bị vô sinh?

4- uống TTKC , vây khi có thai thì con có bị dị tật gì không, hay có ảnh hưởng tới thời gian mang thai không?

pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

1. Trễ kinh, mệt mỏi, ra máu sau 5 6 ngày uống ( tùy người)
    2. uống thường xuyên kéo dài sẽ bị vô sinh...ung thư hay u xơ thì ko có...bệnh đó ko phải do thuốc khẩn cấp
    3. 1 tháng ko đc uống quá 2 viên...uống 2 viên 1 tháng mà kéo dài cũng ko tốt
    4. trường hợp đó hi hữu...vì uống thuốc thì ít có thai

girl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho em hỏi ké tí em và bạn trai quan hệ nhưng bị thủng bcs và ngay sau đó em uống thuốc tránh thai khẩn cấp loại 2 viên và sau 2 ngày thì thấy suất hiện có hiện tượng tương tự có kinh và bị trong khoảng 2 ngày và 1 thời gian tầm hơn 1 tuần thỳ em có triệu chứng buồn nôn đau đầu tức ngực đau lưng
    vậy các bác sĩ cho em hỏi đây có phải triệu chứng phụ của thuôc tránh thai không và nếu phải thỳ nó sẽ diễn ra bao lâu còn k phải thỳ liệu có phải em đã có thai không
    cảm ơn các bác sĩ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ngoc anh Xem bài viết
    1-cho em hỏi...uong thuoc TTKC se có nhung tac dung phu nao anh huong tới sức khoẻ

2- uống thuốc TTKC thường xuyên có bị ung thu cổ tử cung hay u xơ gì không?

3- uống TTKC với liều lượng như thế nao thì mới bị vô sinh?

4- uống TTKC , vây khi có thai thì con có bị dị tật gì không, hay có ảnh hưởng tới thời gian mang thai không?
    Nói chung, không khuyến cáo bạn dùng thuốc ttkc vì tác dụng phụ của nó nhiều, chỉ dùng trong những trường hợp cấp bách như rách bcs hay hiếp dâm thôi. Tốt nhất bạn nên dùng thuốc tránh thai hàng ngày hoặc bcs nhé !

Trích dẫn Gửi bởi girl Xem bài viết
    cho em hỏi ké tí em và bạn trai quan hệ nhưng bị thủng bcs và ngay sau đó em uống thuốc tránh thai khẩn cấp loại 2 viên và sau 2 ngày thì thấy suất hiện có hiện tượng tương tự có kinh và bị trong khoảng 2 ngày và 1 thời gian tầm hơn 1 tuần thỳ em có triệu chứng buồn nôn đau đầu tức ngực đau lưng
    vậy các bác sĩ cho em hỏi đây có phải triệu chứng phụ của thuôc tránh thai không và nếu phải thỳ nó sẽ diễn ra bao lâu còn k phải thỳ liệu có phải em đã có thai không
    cảm ơn các bác sĩ
    Có thể đây là tác dụng phụ của thuốc. BẠn theo dõi chu kì tới xem kinh nguyệ thế nào. Nếu trễ kinh thì thử que cho an toàn. Khả năng có thai sau khi dùng thuốc cũng tương đối thấp !
    girl likes this.

girl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

trước đo bọn em cũng ít qh hầu hết đều có bcs nhưng lần này nó lại rách nên vậy trước đó khy uống thuốc tránh thai em thương thấy kinh nguyệt mình k đều . Gần đây ngực em to hơn em k biết do bạn trai đụng chạm nhìu hay vì tác dụng phụ của thuốc nữa ... gần nhất em ún sau khy qh 30p thôi

Trích dẫn Gửi bởi girl Xem bài viết
    trước đo bọn em cũng ít qh hầu hết đều có bcs nhưng lần này nó lại rách nên vậy trước đó khy uống thuốc tránh thai em thương thấy kinh nguyệt mình k đều . Gần đây ngực em to hơn em k biết do bạn trai đụng chạm nhìu hay vì tác dụng phụ của thuốc nữa ... gần nhất em ún sau khy qh 30p thôi
    Các dấu hiệu bạn nêu có thể là tác dụng phụ của thuốc. Còn việc có thai hay không thì như đã nói khả năng có thai thấp nhưng để an toàn thì bạn vẫn theo dõi chu kì kinh tiếp theo của mình. Nếu có bất thường cần thử que cho an toàn !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn không nên sử dụng thuốc ttkc quá 2 lần/ tháng, dùng kéo dài sẽ làm mỏng niêm mạc từ cung khiến thai khó đậu gây vô sinh, thời gian thì tùy cơ thể mỗi người, tốt nhất nên sd biện pháp khác tốt hơn như thuốc ngừa thai hàng ngày hay bcs nhé!

sharedk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bac si cho với.em bị trể kinh 8 ngày rồi,em và bạn trai có quan hệ nhung chung em co su dung bcs,dao nay thi cử nên học bài hơi nhiều với em bị bệnh rối loạn canxi với đau za zày nên uống thuốc tay nhiều dó co phai la lý do em bj tre kinh hay k?

simple Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn có thể mua que về thử để biết chính xác kết quả...học bài và thi cử thức khuya cũng gây trễ kinh...

Trích dẫn Gửi bởi sharedk Xem bài viết
    bac si cho với.em bị trể kinh 8 ngày rồi,em và bạn trai có quan hệ nhung chung em co su dung bcs,dao nay thi cử nên học bài hơi nhiều với em bị bệnh rối loạn canxi với đau za zày nên uống thuốc tay nhiều dó co phai la lý do em bj tre kinh hay k?
    Có thể đó là lý do trễ kinh vì dùng bcs rồi thì khả năng có thai hầu như rất thấp chỉ trừ trường hợp mang bao không đúng cách hoặc rách thủng bao. Bạn nghỉ ngơi, sinh hoạt điều độ có thể kinh sẽ có lại trong vài ngày tới thôi !